หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะให้ Flash เล่นออโต้จากแฟลชไดร์ได้  (อ่าน 5178 ครั้ง)
เวลาเราเสียบ USB แล้วมันเล่นเอง เหมือนในแผ่น cd
ทำยังไงคับ

เขียน vb script ให้ไปเรียกไฟล์เราในแฟลชไดร์ฟครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หรือสร้างไฟล์ autorun.inf (หาวิธีได้จากกูเกิ้ล)
ให้มันไปเรียกไฟล์ Flash Projector ที่ทำไว้ขึ้นมาก็ได้จ้ะ

แต่เครื่องไหนกันไวรัสแฟลชไดรฟ์ไว้ก็หมดสิทธิ์นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เราต้อง export เป็น .exe มั้ยคับ
รึว่า .swf ก้อใช้ได้เลย
ทำเป็น exe ด้วยครับ  เจ๋ง

หรือสร้างไฟล์ autorun.inf (หาวิธีได้จากกูเกิ้ล)
ให้มันไปเรียกไฟล์ Flash Projector ที่ทำไว้ขึ้นมาก็ได้จ้ะ

แต่เครื่องไหนกันไวรัสแฟลชไดรฟ์ไว้ก็หมดสิทธิ์นะ
เป็นชื่อไฟล์ที่น่ากลัวมาก กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ไม่ได้อะคับ
ไม่ทราบว่าเขียนถูกป่าว(ไฟล์ autorun.inf)
[autorun]
OPEN=slide1.exe
ICON=icon.ico
ช่วยที..ฮือๆๆๆ ฮือๆ~
ถูกแล้วนิครับ  งง

ดูเรื่อง path ดีๆ นะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้า windows disable autorun ไว้
มันก็ไม่ขึ้นครับ

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1]