หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นกอล์ฟบ้าง  (อ่าน 27873 ครั้ง)
มีใครเล่นกอล์ฟบ้างครับ หาก๊วนเล่นครับ
ขอตังค์ซื้อไม้ได้มั้ยครับ  เศร้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เคยเรียนกอล์ฟครับ

ตีพลั๊ว!!! ไม่เกินสองทีลงบนกรีน แต่พัต เป็นสิบกว่าจะลง   กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง
นั่นแหละ ถึงเรียกว่ากอล์ฟ  อืมมมมห์
เคยลงเรียน และทำเหล็ก 5 หักด้วยแหละ กร๊าก
แต่ไม่คิดจะเล่นจริงจัง เพราะอุปกรณ์มันแพงเหลือหลาย

กำลังโหลดข้อมูล .....
 เคยเล่นแต่เกมกอล์ฟครับ เครื่องเพล์สเตชั่น  (อิอิ)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กีฬาชนิดนี้ถือว่าเป็นกีฬาประจำครอบครัวผมเลยนะครับ ท่านคุณหม่อมแม่ พาไปออกรอบทุกวันตอนหยุดเรียน
หลังบ้านผมจะมีสนามไดร์ทกอล์ฟไว้ฝึกตีประจำๆ สนามกอล์ฟก็อยู่ตรงข้ามบ้านเลย
 เวลาถึงฤดูเก็บเกี่ยวจะเป็นสนามทีเหมาะแก่การออกรอบมาก  แต่ผมไม่ชอบตอนพัตลูกข้ามคันนา มันยากไปหน่อย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ที่ต้องหยอดน้ำลงรูก่อนตีใช่มั้ยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เปล่าครับ ตีลงรูแล้วถึงกรอกน้ำตาม ถึงจะได้ลูกคืน

โวย นั่นมันตีกบแล้วครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
จักรีเล่าเห็นภาพเลยวุ้ย... ก๊ากๆๆๆๆๆๆ ขำๆๆๆ 
กอลฟ์จริงๆ ยังไม่เคยมีโอกาสได้สัมผัส
แต่ถ้าเป็น ปังย่า นี่ก็สัมผัสได้บ่อยตามโอกาส  ฮิ้ววว

ว่าจะโดดงานไปตีกอล์ฟพรุ่งนี้ .... แป่ว

เห็นภาพจักรีเอาลูกลงรู แล้วเอาน้ำกรอกตาม แล้วตามด้วยเอาไม้เขี่ยๆๆ ผมเปลี่ยนใจแหละ ไม่เล่นแหละกอล์ฟ ตีกบ ตีเขียดดีกว่า คริคริ
เอาแล้ว เอาไม้กอล์ฟไปตีกบ

ใช้เหล็ก 4 ตีทีเดียวอยู่ ไม่โดดหนี อืมมมมห์

Reading Learning & Sharing
หน้า: [1] 2 3 4 5 6