หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: แพ้ มาสด้า 5-0 เราได้รู้อะไรบ้าง  (อ่าน 26504 ครั้ง)
ผมได้รู้ว่า>>แพ้แต่ฟอนต์ทีมเราพัฒนาเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2008, 16:03 น. โดย ไอ้โอ๋ววววว » บันทึกการเข้า

ใช่ครับ ผมว่าเล่นดีที่สุดที่เคยเล่นมาเลยนะ หมีโหด~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ไม่รู้ครับ ไม่ได้ไป  น้องดำ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อีกไม่นานเราจะสะกดคำว่าชนะเป็นแล้วครับ

ไหนลองซิ ช..ชชชชช...ชชชช พพพ....พพ...

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ได้รู้ว่า ยืนตำแหน่งถูก แต่จับบอลลงไม่เป็น ยิงไม่เป็นครับ  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พพพพพพ แพะแพะแพะ วุ้ยไม่เอา....... ไม่ล่ะ

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
และได้รู้ว่า

บอลเราเล่นเป็นระบบมากขึ้น
นับจากวันแรกที่เล่นแล้วแพ้เพื่อนจักกรี 6-9
อันนั้นอาจจะมองข้ามไปได้เพราะไม่อาจจมิอาจ
ฝันหรือจินตนาการได้อีกว่าจะมาถึงวันนี้

ครั้งที่สองแพ้พี่ขจร 8-1
กับครั้งที่แพ้มาสด้า3  5-0

มาแยกกันดูว่าเกินอะไรขึ้นบ้าง

ครึ่งแรก ผมว่าทีมเราเข้าสู่เกมส์ได้ดีและสู้ได้
มีโอกาสยิงนำเขาสองสามหน แต่ผมคิดช้าทำช้าไปเสี้ยววินาที
และจากกันย์อีกหน จากวัฒน์อีกหน ถ้าทำได้หมดเราจะนำถึง 3-0
แต่กีฬาคือกีฬา มีความไม่แน่นอนคงคู่
เมื่อเราทำไม่ได้ผลก็เสมอ 0-0

ครึ่งกลางเราโดนทีเดียวสามเม็ดติดๆ กัน
เหตุเพราะกองหลังชุดใหม่เราเปลี่ยนตัวลงไปทั้งชุด
และยังไม่คุ้นชินสนาม
ผมมีโอกาสและยิงว่าว(วืด)หนึ่งหน
เอ มีโอกาสจะจะสองหน ถ้าเปลี่ยนเป็นประตูได้
เราก็จะได้ สามเม็ด ถ้ารวมจากครึ่งแรกจะเป็นหกเชียวนะ (อิอิ)
(นี่คือการเข้าทำเราถือว่าใช้การได้นะครับ แต่ปืนด้านหมด)

ครึ่งสาม เราโดนอีกสองเม็ด
คือโดนเร็วมากหนึ่งเม็ด รูปเกมส์เริ่มกลับมาสูสี
เรามีโอกาสอีก จากสมต้นสอง จากกันย์ยิงชนคานอีกหนึ่ง
แสดงว่าเราเข้าทำและมีโอกาสทุกๆ ครึ่งการแข่งขัน

รูปเกมส์ของเขาจากครึ่ง สองและสามจะเปิดบอลออกปีก
เพราะถ้าเปิดจากกลางหรือแทงทะลุจะไม่ผ่านกับดักน้ำหน้าเรา
และเขาทำได้ผล ความเข้าใจในเกมส์ระหว่างผู้เล่นต่อผู้เล่น
ของมาสด้า เยอะกว่าเราตามสมควร

ห้าเม็ดหนนี้ สกอร์เกินจริงไปนิดหน่อย
ในความคิดผมน่าจะ 5-3 หรือขี้หมูขี้หมา
เราน่าจะยิงได้สักลูก

เกมส์นัดนี้จริงๆเข้าปะทะหนักตามสมควรนะครับ
แต่กรรมการเคร่งครัด เลยดูแล้วโอเค และผมว่า
มันสนุกดี

ขอโทษด้วยผมไม่สบายมากๆเลย
เลยไม่ค่อยได้วิ่งช่วยเพื่อนๆ น้องเท่าไหร่

มาสด้าครับ ขอแก้มือสักนัด เจ๋ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2008, 15:26 น. โดย ไอ้โอ๋ววววว » บันทึกการเข้า

สนุกจริงๆครับนัดนี้ สนุกมาก เจ๋ง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
สนุกจริงๆครับนัดนี้ สนุกมาก เจ๋ง

กันย์อ่านทิศทางบอลออกแล้วนะครับ
 เจ๋ง

ลูกชนคานต่อไปอย่ามัวเสียดาย
ต้องปรี่เข้าไปซ้ำ พยายามให้ทัน  คริคริ

จริงๆผมนึกว่าจะชนแล้วเข้านะน่ะลูกนั้น ใช่ซี้~
จนลูกตกพื้นนั่นแหละถึงรู้ว่ามันไม่เข้า ฮือๆ~

จริงๆผมนึกว่าจะชนแล้วเข้านะน่ะลูกนั้น ใช่ซี้~
จนลูกตกพื้นนั่นแหละถึงรู้ว่ามันไม่เข้า ฮือๆ~

ถึงบอก ดวงทีมเราขี้เหร่นะเมื่อคืน ชนคานไม่เข้า
เขาชนคานเข้าสองลูก

ได้นักเตะใหม่เข้าตาสามตำแหน่ง

กิม  เซ็นเตอร์  เอาไปเลย
เพื่อนแอน(ผมลืมชื่ออีกแล้ว) กลางด้านขวา ไปถึงปีก ไวมาก เบสิค บอลดี เจ๋ง
วัฒน์ กลางรุกสลับรับ ตัดบอลดี รุกดี

ได้รู้ว่า มาสด้า3
มีกองหลังเยอะมาก
คือเดี๋ยวเปลี่ยนๆ
ผมเล่นกับกองหลังเขา ห้าคนเห็นจะได้

กองหลังเขาประกบตัว ตัว ดีมากเลยนะครับ

เอเลยถ่างออกให้พี่โอ๋ว่างๆ  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

กองหลังเขาประกบตัว ตัว ดีมากเลยนะครับ

เอเลยถ่างออกให้พี่โอ๋ว่างๆ  กร๊าก

ผมเสียดายสองลูกที่เอมีโอกาสจะจะ มากกกกกกกกก คริคริ
ยังภาวนา ขอให้เข้าเถอะวะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6