หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: princekun ขอโชว์  (อ่าน 64667 ครั้ง)
...ขอมีกะเขาด้วยคนครับ

จริงๆแล้ว งานก้ไม่ได้เยอะแยะอะไรเลย...

แถมฝีมืออ่อนด๋อยอีกตะหาก

อาศัยว่าอยากทำแค่ไหนก็ทำ...

เริ่มก่อนเลยละกันนะฮะ...

การ์ตูน 4 ช่องอนาถจิต ตอนที่ 1 : Cubic

4ข่องอนาถจิต ตอน 2 : อวสาน Cubic

โปสการ์ดภาพ mix คอนเซปต์ Leah Dizon
ภาพใหญ่กดดูเอานะ...

โปสการ์ด คอนเซปต์ Love is...
กดดูที่นี่

Desktop BG ทำเล่นๆด้วยความคลั่งในตัวพี่อั้ม
กดดูที่นี่

Desktop BG ทำเล่นๆด้วยความคลั่งในตัวพี่อั้ม 2
กดดูที่นี่อีกแล้ว

ยังมีงานขีดๆเขียนๆอื่นๆอีกครับ
ถ้าสนใจตามไปดูได้ที่
บล๊อกexteenของ princekun

หยี

ไว้เดี๋ยวจะงมงานอื่นมาลงเพิ่มต่ออีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2008, 21:26 น. โดย princekun » บันทึกการเข้า

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
น่ารักดี

น่าแปะรูปเลย

วาดน่ารักดีครับ
น่าแปะรูปให้ดูเลยเหมือนกันเนาะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไอ้การ์ตูน 2 ตอนนี้... ชีวิตจริงนะครับ

ไม่ได้แต่งเติมแต่อย่างใด

หลักฐาน...

....................................

สรุปว่าทุบมันออกมาแล้วจริงๆ...

(แถมประกอบกลับไปไม่ได้อีกตะหาก 555)
 กร๊าก

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
โอ้ว พอแปะก็ได้อ่าน
พออ่านก็ได้ฮา เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แปะเพิ่ม

งาน Glitter

ขุดๆเท่าที่มีอัพไว้อยู่แล้ว มาประจาณตัวเอง  ฮือๆ~

ของดีนะครับ
 เจ๋ง

ตัวการ์ตูนน่ารักดี  ยิ้มน่ารัก

เปลี่ยนเป็นงานกลอน มั่ง...

Concept : รับๆกับเดือนกุมภา
เดือนที่ใครๆก็บอกว่าเป็นเดือนแห่งความรัก...

For February – “ความรัก”

ความเอยความรัก

เจ้าพำนักพักพิงอยู่แห่งไหน

หรือจะมาจากท้องฟ้าอันแสนไกล

ใครต่อใครถึงอยากพบประสบเจอ

ว่าความรักเป็นดั่งน้ำตาลหวาน

ท้องฟ้าพาลดูชมพูอยู่เสมอ

เหมือนทั้งโลกมีเพียงฉันกับเธอ

ทำให้คนนั่งมองเหม่อได้ทั้งวัน

ให้เฝ้าคิดคำนึงถึงเสมอ

หลับยังเพ้อเฝ้าละเมอเก็บไปฝัน

ดั่งจะบินลอยไปได้ถึงพระจันทร์

เหมือนมือนั้นเอื้อมไปได้ถึงดาว

ในประโยคที่ซ่อนไว้มีความอื่น

ทุกวันคืนอบอุ่นใจไร้ความหนาว

ดั่งบทเพลงที่ร้องเพราะแวววับวาว

เป็นคำกล่าว แค่สั้นๆ "ฉัน รัก เธอ"

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ต่อด้วยเศร้าๆ

"แววตาแห่งความเหงา น้ำตาแห่งความเศร้า และเงาหลังดวงจันทร์"

ความเอยความเหงา

ใยเจ้าโหดร้ายหนักหนา

ใยเจ้าไม่มีเมตตา

ถึงได้มาทำร้ายจิตใจกัน

โดดเดี่ยวอ้างว้างไร้ไออุ่น

ว้าวุ่นหม่นหมองไม่สุขสันต์

น้ำตาใสๆไหลลงพลัน

เพราะมันกลั่นออกมาจากใจจริง

เหมือนอยู่หลังดวงจันทร์กับความมืด

ไม่อาจมองเห็นได้ในทุกสิ่ง

แม้อาจเห็นแสงดาวได้พักพิง

ไม่อาจอิงแอบไว้ได้แนบกาย

อยากจะหนีไปให้ไกลจากตรงนี้

อยากจะมีใครสักคนทำให้หาย

แต่ก็จำต้องทนอยู่อย่างเดียวดาย

รอความตายพรากความเหงาจากเราไป...

งานสวย กลอนหวาน
ช่างเหอะ

ว่าแต่เตะบอลเป็นไหม  ยิ้มน่ารัก

หานักบอลเพิ่มกันอย่างงี้เลยเหรอครับ??

555

ไม่เป็น เคยลองเล่น แต่แรงไม่พอจะวิ่งสนามใหญ่ๆ
อีกอย่าง
"กลัวเตะเข้าประตูตัวเอง"

ถ้าเป็นบาสละพอจะรื้อฟื้นมาเล่นได้บ้างครับ
 ยิ้มน่ารัก

หานักบอลเพิ่มกันอย่างงี้เลยเหรอครับ??

555

ไม่เป็น เคยลองเล่น แต่แรงไม่พอจะวิ่งสนามใหญ่ๆ
อีกอย่าง
"กลัวเตะเข้าประตูตัวเอง"

ถ้าเป็นบาสละพอจะรื้อฟื้นมาเล่นได้บ้างครับ
 ยิ้มน่ารัก

งั้นอย่าไปกลัว เสาร์นี้ 6โมงเจอกัน  เจ๋ง

เฮียนี่ก็หว่านไปทั่ววุ้ย แหถี่ก็ได้เปรียบเงี้ยะล่ะ คริคริ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ใช่ ขอใจ เข้าประตูผมเคยมาแล้ว  แหยะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10