หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ชักดาบ  (อ่าน 15255 ครั้ง)
ผมคิดมานานแล้วเหมือนกัน
ว่าวิธีแก้ปัญหาเรื่องการพนัน
สมควร และ ขอส่งเสริมการ
ชักดาบ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ช่อง 9 เลยครับ

Today you , Tomorrow me.

ชักดาบ หื่นเด้ง1

งบน้อย
ผมขอใช้พื้นที่เล็กๆ ตรงนี้
ประกาศ ไปยังวงการพนัน
ทั้งเจ้ามือ
ทั้งลูกมือ
ทั้งเจ้าหนี้
ทั้งลูกหนี้
ให้มันปั่นป่วน
โลกมืดไม่ควรสงบ
โลกนอกกฏหมายไม่ควรมีหลักการ
นี่แหละ คือการทำให้บาปมันแสดงตัวออกมาได้ชัด
ถ้าผมมีอำนาจ ถ้าผมมีเงิน ผมจะทำแคมเปญนี้สักพันล้าน เพื่อล้างบาง
ผมขอชูจั๊กกะแร้เชียร์ การ ชักดาบ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ฟันกันช้งเช้ง หื่น

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถ้าอยากเลว อย่าซื่อสัตย์ต่อกัน
สัจจะไม่ควรมีในหมู่โจร
เราควรเติมความเลวให้
การแก้น้ำเน่า
บางทีก็ต้องใช้น้ำเน่ากว่า ที่เรียกว่า อีเอ็ม
..
ในวงการพนัน ..
ชักดาบ ชอบคำนี้ครับ ถ้าแทงผิด
ถ้าแทงถูก ก็ต้องถูกชักดาบโดยเจ้ามือ
ชักกันไปมา ให้เป็นธรรมเนียมเลย
เพื่อความเสื่อมจะได้เข้าครอบวงการโดยเร็ว
ความคิดผมแล่นไปไกล ถึงการรณรงค์เรื่องนี้เลย
..
ถ้าถูกต้องตามกฏหมาย
เป็นหนี้ ต้องชดใช้

ชักออกมาฟันเจ้าหนี้ดับอนาถ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ฟันดาบ หื่นเด้ง1

ถ้าผมขับรถ
ตามทางที่ทอดยาวไป
เมื่อเจอป้ายที่มีตัว "ว"
ผมจะชักหวีดหรือหวูดแทนการชักดาบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ฟันดาบ หื่นเด้ง1
แบบนั้นเจ้าหนี้อาจเคลิ้มย่ะ

ถ้าผมขับรถ
ตามทางที่ทอดยาวไป
เมื่อเจอป้ายที่มีตัว "ว"
ผมจะชักหวีดหรือหวูดแทนการชักดาบ

ความรู้ใหม่
ถ้าไม่บอก ผม ชัก ว่าว แน่ๆ เลยจ้ะ  ยิ้มน่ารัก

เป็นธรรมเนียมปฎิบัติของพนักงานรถจักร
"ว" ที่ว่าคือหวีดหรือหวูดรถจักร
ชักเพื่อเตือนผู้อื่นว่าม้าเหล็กมาแล้ว
อย่าซ่ามาเสี่ยงตัดหน้า มิฉะนั้นแล้วเจ้าอาจจะได้กลับบ้านเก่า

สถานที่ถ่ายทำ ทางแยกเข้าโรงงานปูนซีเมนต์เครือซีเมนต์ไทย (แก่งคอย)

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หลายๆ เรื่อง ปัญหาในเมืองไทย ไม่น่าจะแก้ยาก
ถ้าไม่มีผลประโยชน์ และต้องการอุทิศให้แผ่นดิน
แค่คิดให้แม่น แล้วทำเลย ไม่ต้องโยกโย้โยกผลประโยชน์

ไล่ชนมันเล้ยยยย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
เป็นพาหนะไม่กี่ชนิด ที่ชนได้ถ้าใครขวางแบบไม่มีเหตุผล

ไล่ชนมันเล้ยยยย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
เป็นพาหนะไม่กี่ชนิด ที่ชนได้ถ้าใครขวางแบบไม่มีเหตุผล

ถ้าถนนใดมีเครื่องกั้นถนน
หรือทำเป็นสะพานข้าม มักไม่มีปัญหา
แต่ถนนใดที่ไร้เครื่องกั้นนั้น
มนุษย์ผู้ตั้งอยู่ในความประมาทมักจะเสี่ยงดวงกับม้าเหล็ก

หน้า: [1] 2 3 4