หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 150236 ครั้ง)
มาแอบฟังครับ กรี๊ดดดดด
เริ่มเรื่องก็เข้มข้นแล้ว แต่...หน่วยบัญชาการกระปุก อยู่ใกล้มหาลัยผมเลย เหอๆ เพิ่งรู้นะเนี่ยยย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

คือน้องแอนได้บันทึกคำสนทนา และประเด็นโดยละเอียดไว้
คงจะดี ถ้าได้อ่านสรุปเนื้อความที่สนทนากัน อีกครั้ง
ผมเองยังอยากฟังอีกครั้งเลย
เพราะแน่ใจว่ายิงเข้าเป้าทุกเม็ด
ทั้งแนวนโยบาย วิธีปฏิบัติ โดยปกติของกระปุก
และคำร้องขอจากเรา เพื่อการปฏิบัติต่อกันอย่างถูกต้อง
แม้จะมีวิธีการอยู่แล้ว แต่ได้ขอให้เขาให้ความสำคัญเรื่องการละเมิด ให้เป็นธรรมะข้อแรก
ไม่ใช่ซุกๆ อยู่ในวรรคสองย่อหน้าที่สาม ตัวโปรยเล็กๆ ที่ไม่มีใครให้ความสำคัญแม้แต่ทีมงานภายในเอง
ส่วนการละเมิดโดยบุคคลที่สามสี่ห้านั้น ผมไม่ให้น้ำหนัก เราต้องการให้คนที่สำคัญทำในเรื่องที่สำคัญที่สุดก่อน
นั่นคือ "การให้เกียรติงานสร้างสรรค์อันเกิดจากฝีมือคนไทย"
ให้และขอก่อนทุกครั้งที่คิดจะเอา
ถ้าผมเป็นหัวหน้าหน่วย  ผมจะลงอาคมฝังลงไปในกระดูกของทีมงานทุกคน
ให้เป็นวิถีปฏิบัติด้วยสำนึกโดยธรรมชาติโดยอัตโนมัติ ห้ามอ้างว่าไม่สามารถดูแลได้ทั่วถึง
เพราะผมเชื่อว่ามนุษย์เก่งกว่านั้น และคนกระปุกไม่ใช่มนุษย์ธรรมดา เรื่องนี้เป็นปัญหาง่ายมากในเชิงบริหารจัดการ
..
ไทยละเมิดไทย แล้วใครจะไร้แผ่นดิน
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร ..  งง
เอ้า รวยกันถ้วนหน้าจ้ะ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 เจ๋ง

ลุงครับ

//นิตยสารแทร๊กเตอร์เฟอรารี่ อยู่กับผมนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เจ๋ง ไทยละเมิดไทย แล้วใครจะไร้แผ่นดิน

เจ๋ง
ลุงครับ
//นิตยสารแทร๊กเตอร์เฟอรารี่ อยู่กับผมนะครับ
อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวใครจะรู้ว่าเราเป็นชาวนา
แล้ว.. เพลย์บอยล่ะ ใครเม้มไป

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ตื่นแล้วครับ สมองแจ่มใส ไม่เหมือนเมื่อเช้าที่อดนอน

กำลังคุยกับคุณเก่ง(keng.ws)
ไม่รู้จะเริ่มต้นเอาประโยคไหนขึ้นก่อน

อ้อ คุณปรเมศวร์แอดมาด้วยแหละ
แต่ไม่ได้คุยกัน เดี๋ยวเอาไว้ก่อน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เชอะ..น้องพลอย น้องอ้อม น้องแตงโม ก็แอ่ดผมมาด้วยแหละ
แต่ไม่ได้คุยกัน มีเรื่องอื่นน่าสนใจกว่า

น้องเหิม น้องเหงี่ยม น้องงบ ก็ทักมาในเอ็มผมเหมือนกันแต่ไม่สนใจ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชื่อคนเหรอครับนั่น จักรี

... กอล์ฟจ๊ะ
โหย มีเกทับระดับนี้ ผมหลบเลียแผลก่อน แผล่บๆๆ
(เหิม เหงี่ยม งบ ชื่ออะไรมันจะเร้ารูหูได้ขนาดน้านนน)

ชื่อคนซิครับพี่กอล์ฟ  โวย

ชื่อจริงเขา   น้องเหิมเกริม น้องเสงี่ยม  และน้องสงบ

มีตัวตนจริงนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอาอีกแล้ววว...
น้ำมนต์แช่ทิงเจอร์ก็ล้างตาไม่ออก
คืนนี้ทำไมมันซวยหนักจริงๆ :(

มีตัวตนจริงนะครับ

กรี๊ดดดด เผลอกดไปดู ตาแทบบอด
 ฮือๆ~

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 34