หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 150237 ครั้ง)
 โวย
แอบอ้าง
ขับยานจิ้มโจมพรวดเข้าไป เจอซอยตัน ข้างหน้าเป็นสนามบอลเขียวขจี
ผบ.ร้อย วิทยุไปถามหน่วยทหารแผนที่ ก็ไม่ได้ความ เพราะหน่วยนั้นกำลังสาละวนจัดทำรักอยู่
ซวย ซวย จริงๆ ถอย ฮ. บินถอยหลังกรูด เพราะไม่มีที่บินวนลงจอดได้
กลายเป็นไปบ้านแฟนใครเหรอครับ  อู้ย..

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
กร๊าก
ผมอ่านแล้วเข้าใจนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมก็เข้าใจ
แต่โปรดอย่าถามว่าเข้าว่าเช่นไร
จงกลับไปอ่านบรรยายสรุปของลุงกำนันใหม่
อีกครา

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ใช่ไปผิดที่ ผิดซอย แถมซอยตันด้วยจ้ะ
แต่ในที่สุดก็ไปจนถึง รัชดา33 หาจนเจอ
กระปุกเพิ่งย้ายสำนักงานมารวมกันชั่วคราว ในทาวน์เฮาส์หลายๆหลัง
ที่นี่ก็ไม่ใช่ที่สุดท้าย เพราะเขามีแผนขยายกิจการสู่ออฟฟิศแห่งใหม่ใหญ่ขึ้นอีก
และผมอาจจะต้องตามไปที่ใหม่นั้นด้วย ถ้าเรื่องราวยังไม่จบ
ผมแจ้งให้ส่วนต้อนรับทราบว่า จะมาคุยสองเรื่อง คือ
1. เรื่องการลงโฆษณา อันนี้ผมสนใจมานาน ก่อนเรื่องนี้เสียอีก
2. เรื่องการ"ทำเวบ"
นั่นเป็นเหตุให้ได้เข้าไปนั่งในห้องประชุม พร้อมตัวแทนกระปุกสองคน
คือ ผู้จัดการส่วนพัฒนาธุรกิจ และ ผู้ช่วยผู้จัดการที่ดูแลทุกส่วนในองค์กร

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
โหย หมอแมวทำเอาผมใจหายแว้บ
(นึกว่าพิมพ์ยังงั้นจริงๆ)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
มานั่งฟัง เรื่องราวกำลังเข้มข้น...
 เข้าทางเลยครับ ไม่ต้องเสียกำลังพลเพื่อเปิดทางเข้าไป เชิญต่อครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
รออ่านครับ ปลื้ม

Reading Learning & Sharing
ถ้าเป็นระเบิดพลีชีพ ก็ตายยกกองทัพละครับงานนี้ เข้าในนั่งส่วนลึกได้ขนาดนั้น
รอติดตามต่อครับผม  เจ๋ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ผมเคยนะครับ ..
เจอหน้ากันก็นั่งพูดนั่งด่านั่งปรับทุกข์กันไป
จนเกือบจะจบเรื่องแล้ว จนเกือบได้ข้อสรุปแล้ว
ปรากฏว่า เอ๊ะ ..
คุยผิดคน
เข้าผิดห้อง
เรื่องผิดพลาดเล็กน้อยนี่
บางทีก็ทำให้หน่วยรบพ่ายแพ้ได้ตั้งแต่อยู่ในมุ้งเลย
ใครก็ได้ ช่วยยืนยันจากรูปถ่ายที ว่าเราได้ไปถูกที่แล้ว  (เหงื่อแตกพลั่ก)
...

..
เรื่องความเข้าใจผิดนั้น บางทีก็ทำให้ฝ่ายหนึ่งเสียหาย และบางฝ่ายได้ประโยชน์
ประเด็นที่ผมขีดวงในวันนี้คือ เรื่องทำนองนี้แหละครับ
ถ้าเด็กทำผิด ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
แต่กระปุกไม่ใช่เด็ก แต่เป็นผู้นำเด็กทั้งประเทศ ในฐานะมือวางอันดับหนึ่ง ดังนั้น
เข้าใจผิด หรือทำผิดแล้วแก้ไข
แค่นั้นยังไม่พอ-ไม่เพียงพอ-ไม่เคยดีพอ
กระปุกทำได้ดี ทำได้เท่กว่านั้นเยอะ
ถ้าคิดว่าผมเป็นเพื่อนที่ดี

ลุงกำนันไปบจก. บัณฑิต เซ็นเตอร์ ทำไมครับ งง

งบน้อย
อุ่ยยย ผมเข้าทางด้านขวาด้วยสิ
มัน..ใช่..แน่..ไหม

เอาแ้ล้ว คุยผิดคน  กร๊าก

กำนันยังไม่ได้เล่าต่อเลยนะบิ๊ก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อ้าวเหรอครับ  ฮือๆ~

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 34