หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 150223 ครั้ง)
อ่านความคิดคนอื่นได้ด้วย  แหยะ

พวกนี้เค้าทำงานเป็นทีมคับ โธ่เว็บใหญ่ๆไม่น่าเลย ทีมงานก็เยอะ ไม่ใช้สมองของตัวเองละ
ปล.เด๋วก็อ้่างอีก ว่าเด็กฝึกงานทำ  โวย

พวกคุณน่ะไม่รู้อะไร ผมน่ะมันWhitehatนะ  โวย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก

อันบัน ♥
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6764866/T6764866.html
สนุกก็เป็นนะครับ ไม่ใช่แค่กระปุก ไอ้มืดหมี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งไปอ่านมาเหมือนกัน
ใช้ไม่ได้เลยเว็บพวกนี้ ไม่ล่ะ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เด็กฝึกงานทำแหงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมเขาต้องทำกันแบบนี้ ง่ะ
อาจไม่ใช่เด็กฝึกงานครับ
บางทีอยากให้มี Content ในเว็บตัวเองเยอะๆ
เลยก็อปมา
ตูประชดน่ะ
ถ้าอ่านข่าวสมัยxxx.กระปุกมาถึงจะเก็ตน่ะน้องเอ๊ย

อาจไม่ใช่เด็กฝึกงานครับ
บางทีอยากให้มี Content ในเว็บตัวเองเยอะๆ
เลยก็อปมา

อันนั้นไม่ใช่ประเด็นครับ

ประเด็นคือเค้าไม่ใส่เครดิตให้ไงครับ

อยากมีคอนเทนต์เยอะๆก็ไม่เห็นแปลก

ใครก็อยากให้เว็บตัวเองมีคอนเทนต์ที่คนอยากอ่านเยอะๆ

แต่ในเมื่อไม่เขียนคอนเทนต์เอง (หรือแม้แต่เอาไปดัดแปลง) คุณก็น่าจะให้เครดิตซักหน่อย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
สั้น ๆ ง่าย ๆ
Give & Take
..
เทค แอนด์ เทค บ่อยๆ เจอถีบ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..

เหตุึผลมีตั้งหลายอย่างแหน่ะ
เด็กฝึกงานทำ
มีคนHackเข้ามาแกล้ง
เจ้าของไม่ได้บอกซะหน่อยว่าห้ามทำ
ตูก็บอกแล้ว Kapook-Sanook (เจ้าของเดียวกันนี่หว่า) ใหญ่หยั่งงั้นไม่มีทางทำหรอก เพราะเขาเป็น
White Hat
  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมขอปรับอารมณ์และทีท่าก่อนการเจรจาในวันพรุ่ง
เนื่องจากเราไม่ใช่นักกฎหมาย และผมจะคุยในสิ่งที่ผมถนัดเท่านั้น
หลายๆเรื่อง ยังไม่จำเป็นต้องยกเอากฎหมายขึ้นมาต่อสู้และฟาดฟัน
เพราะนั่นเป็นการทำให้เรื่องซับซ้อน และเสียพลังงานทุกๆฝ่าย
โชคดีที่พระเจ้าสร้างฟอนต์ขึ้นมา โดยไม่อ้างกฏหมายระหว่างประเทศ
ไม่งั้นดันไปเจรจากันขึ้นมา อาจจะมีโอกาสเสียดินแดน :)
..
ผมนิยมแปรศัตรูให้กลายเป็นมิตร ถ้าหากว่าน่าคบหา
เรื่องทำนองนี้มีทางออก และเป็นไปได้หลายทาง
1. สมมติว่า เขายินดีสนทนา ..
ผมจะคุยกับนักออกแบบ คนทำเวบ
ผมจะคุยด้วยทัศนะของคนสร้างงาน
2. สมมติว่า เขาไม่นำพา ..
ผมจะกลับไปอีกที และขอลงโฆษณา ผมจะลงโฆษณากับกระปุก
ผมจะโฆษณาเวบฟอนต์ (และจ่ายค่าโฆษณาด้วยผลงานที่เขาได้ใช้ไปแล้ว)
3. สมมติว่า เขาท้าทาย ..
ผมจะกลับมาพร้อมกับคำท้าทายนั้น และลงมือทำทุกอย่างเพื่อให้เขาสมหวัง
..
ผมไม่ใช่ยักษ์ ผมไม่ใช่แจ๊ค ผมเป็นแค่เกษตรกรนักเพาะถั่ว
เมล็ดถั่วในกระปุก พรมน้ำให้ชื้นแล้วปิดฝา กระปุกก็ร้าวได้เหมือนกัน
การแหย่ยักษ์ มันทำให้ชีวิตของแม้นออฟลามันช่ามีความหมายขึ้นอีกนิด
ป.ล. ผมไม่ใช่หลอดด้วยจ้ะ อย่าเผลอดูดเพลิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2008, 21:22 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 34