หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 150208 ครั้ง)
ดีนะเนี่ย ที่เพื่อนลาออกจากเว็บกระปุกแล้ว  เฮ้ย!?

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ไม่น่าลาออกเลย จะได้ใช้เป็นฝ่ายประสานงาน
..
น้องแอนครับ
เดี๋ยววันเสาร์เจอกัน ค่อยว่ากันอีกที
คิดว่านัดกันที่ลานจอดรถเมเจอร์นั่นแหละ
ยามเช้า ก็อาจจะดี อย่าปล่อยให้มันตั้งตัวมาก
..
ยุทธวิธีของผม จะไม่โชว์อาวุธก่อนเจรจา
ในกรณีนี้ เพื่อป้องกันการสับสน ให้น้องแอนพิมพ์เอกสาร
และข้อมูลที่เกี่ยวข้อง พร้อมทั้งศึกษาและลำดับหลักฐาน
ผมจะยังไม่สนใจข้อมูลรายละเอียด แต่จะเกาะติดหลักการ
เผื่อเขาต้องการให้แสดงหลักฐาน ก็จะได้งัดออกมาไล่ลำดับได้
เราจะยังไม่ประกาศสงคราม จนกว่าจะรู้ตัวโจทก์ที่แท้จริง
ผมไม่รบเปะปะ มันเปลืองพลังงาน ถ้าคุยกับคนที่มีอำนาจได้ก็จบ
เรายังไม่รู้แน่ชัดว่าปัญหาคือคน หรือคือนโยบายในองค์กรนั้น
ผมได้แต่หวังว่า การเป่ากระหม่อมเวบมาสเตอร์ได้
จะช่วยให้ไม่ต้องเปิดแนวรบ ก่อนเวลาอันควร
ในบางสถานการณ์ การเจรจาที่เหมาะสม ก็เปลี่ยนศัตรูมาเป็นมิตรได้ไม่ยาก
แต่ถ้าเกินจะเยียวยา เราก็พร้อมจะเปลี่ยนรวมมิตรให้กลายเป็นวุ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2008, 20:14 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
จ้ะ ตามนั้นเลย
เดี๋ยวผมจะทยอยพิมพ์เอกสารประกอบคำรับสารภาพไปด้วยละกันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อวตารน้องแอนอันนี้ น่ากินจริงๆ และดูคล้ายวุ้นสตอเบอรี่
รึว่าเราจะกลายเป็นวุ้น?.................. :)
เอาวะเป็นไงเป็นกัน เอาพริกขี้หนูเสียบตูดไว้ ล่อให้มันงับ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
อวตารน้องแอนอันนี้ น่ากินจริงๆ และดูคล้ายวุ้นสตอเบอรี่
รึว่าเราจะกลายเป็นวุ้น?.................. :)
เอาวะเป็นไงเป็นกัน เอาพริกขี้หนูเสียบตูดไว้ ล่อให้มันงับ

หลังจากจัดการเว็บกระปุกเสร็จแล้ว

มาทายกันดีกว่า ว่ากำนันจะจัดการอะไรต่อ...

กาก
 กรี๊ดดดดด มาติดตามด้วยคน
ว่ากำนันจะจัดการอะไรต่อ...

ล้อเล่น  กร๊าก
แต่จะพยายามตามติดค่ะ  เจ๋ง

มา Comment ด้วยครับ
http://tick.exteen.com/20080702/entry
ให้ดูผลงานสีฟ้า และผลงานสีเขียวที่ Kapook โมนะครับ

ในกรอบสีแดงที่ผมทำไว้
ใช่ฟอนต์ Layiji ท่าไม้ตายเปล่าครับ
แสดงว่า ขโมยฟoนต์ด้วยนี่ครับ
ฟอนต์เขาแจกไม่ใช่เหรอครับ ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ฟอนต์เขาแจกไม่ใช่เหรอครับ ง่ะ
ใช่ครับ แต่ว่า...

เขาบอกว่าให้ช่วยใส่เครดิต
แต่นี่กลับไม่ใส่เลย
ซึ่งผมไม่ชอบตรงนี้ครับ
ไม่ได้บังคับให้ใส่เครดิตนะครับ น้องแทนเข้าใจผิดแล้วล่ะ
เป็นสัญญาอนุญาตร่วมกันกลายๆ ที่ยอมรับกันทั่วไปนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ได้บังคับให้ใส่เครดิตนะครับ น้องแทนเข้าใจผิดแล้วล่ะ
เป็นสัญญาอนุญาตร่วมกันกลายๆ ที่ยอมรับกันทั่วไปนะ
อ๋อ ก็คือ ไม่ใส่ไม่ว่า แต่อยากให้ใส่ใช่ไหมครับ
ข้อสี่ เหมือนขอทิป
เงินทิปคือให้โดยสมัครใจ
ผมเห็นควรว่า อย่าเสียใจ เพราะเป็นแค่การร้องขอ ซึ่งใช้ไม่ได้กับคนไร้มารยาท
หากจะเปลี่ยนเงื่อนไข ให้ตัดคำว่าหาก ถ้า หรือ ควร ออกไปเสีย
แจ้งเป็นเงื่อนไขชัดไปเลยว่า ต้องใส่ ต้องอ้าง ไม่งั้นโดนตบ
..
1. เผยแพร่ เอื้อเฟื้อ และ อ้างอิง
นี่คือระบบแห่งความเจริญ
2. ตัดตอน ปนเป มั่ว และ แอบอ้าง
มันทำให้เสื่อม
..
ลองพิจารณาดู
ลองเอาคำภีร์อันไหนมาสักเล่ม
แล้วเลือกทดสอบทั้งสองวิธี เพื่อดูผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2008, 22:13 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

..

http://www.thaiclinic.com/cgi-bin/wb_xp/YaBB.pl?board=doctorroom;action=display;num=1215188270

งานเข้าแล้วครับพี่น้อง  โวย เจอเอาไปแอบอ้างแล้วก็ตัดชื่อออก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวลอกมาชัดๆ โวย
แถมลอกก่อนเจ้าของที่เขาเขียนเองตั้งสองเดือน โวย

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 34