หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 150256 ครั้ง)
น่าจะให้เครดิตสักนิดก็ยังดีนะ   ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]

ภาพไม่ขึ้นครับพี่ ...  ไม่ล่ะ หาเครดิตไม่เจอ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตอนผมเซฟ ผมเอายัดในกล่องเดียวกันหมดเลยเป็นแบบนี้
แต่ข้อมูลทั้งหมดก็อยู่ในกล่องนั่นแหละครับ

เว็บเรายังขาด ตำรวจ กับ ทนายความ

จำเป็นมากๆ เลยสำหรับเว็บเรา

โดนเอาของไปบ่อยยังงี้แย่ๆๆ

มาให้กำลังใจ กับ รอฟังผลค่ะ

มองในแง่ดีๆคือ งานตูมันเจ๋ง ขนาดมีคนขโมยไปใช้...
(ใช่สิงานเรามันห่วย ไม่มีคนก๊อปเอาไปใช้  ฮือๆ~)
 กร๊าก

อ่าว เวรกรรม นอกเรื่องซะละ...

จริงๆจะบอกว่า...
ยังไงๆก็ไม่ควรอยู่ดี...
เป็นเว็บใหญ่เว็บโตขนาดนั้น
ควรจะเครดิทนิดนึงเนอะ เหลือบ

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
ถ้าโดนแบบนี้ ไม่น่าภูมิใจนะคะ เศร้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ควรจะเครดิทนิดนึงเนอะ เหลือบ

ไม่ใช่ครับ

ให้เครดิตหลังจากขโมยไปแล้ว
ไม่ว่าจะเพราะโดนจับหรือเพราะเพิ่งคิดได้
ก็ยังถือว่าคุณขโมยงานของคนอื่นไป
ทางที่ดีคือ ขออนุญาต หรืออ่านสัญญาอนุญาต
ถ้าเขาให้นำไปใช้ ก็เชิญ จะให้หรือไม่ให้เครดิตก็อยู่ที่ข้อตกลงกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้องแอนนนขอยืมหัวนมหน่อย ข้างซ้ายนะ สีชมพูน่าก๊อปจัง

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เอาหมึุกมาป้ายเลยครับ เตรียมกระดาษไว้ด้วย
เดี๋ยวประทับใส่กระดาษให้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แจ่ม ๆ
น่ารักมาก
แถมขนจักกรูแร้จุกนึงนะ
จะเอาไปทำอาคมเล่นกระปุกมัน

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ให้เครดิตหลังจากขโมยไปแล้ว
ไม่ว่าจะเพราะโดนจับหรือเพราะเพิ่งคิดได้
ก็ยังถือว่าคุณขโมยงานของคนอื่นไป
ทางที่ดีคือ ขออนุญาต หรืออ่านสัญญาอนุญาต
ถ้าเขาให้นำไปใช้ ก็เชิญ จะให้หรือไม่ให้เครดิตก็อยู่ที่ข้อตกลงกัน

จริงอย่างที่ว่านะหละ
จริงๆแล้วก่อนเอาไปนี่มาขอกันก่อน...
เราคนไทยใจดี ก็ยังพอจะคุยกันรู้เรื่องเนอะ
 ไหว้

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
ผมก็ใจดี แต่อยากแสดงตน แสดงสิทธิ์ เพื่อให้เขาตระหนัก
น้องแอนห้ามเบี้ยวนะ ผมยังไม่ใช่ผู้เสียหาย แต่ผมเอาจริง
สงสัยจะอิน และสะสมมาจากเรื่องในอดีต ที่คงจะตามมาหลอนอีกแน่
มีทางเดียวที่จะทำให้นอนตาหลับ และโฟกัสไปข้างหน้าได้
คือให้มันรู้ๆ กันไปเลยว่า เราจะรับมือกับเรื่องแบบนี้ด้วยวิธีไหน

แอน

จะให้เราช่วยอะไรก็บอกมาได้เลยนะ

อีเมลล์มาก็ได้ค่ะ

taligky@gmail.com

ตอนนี้กำลังจะทำเอกสาร และกำลังปรึกษาคนที่เค้ารู้เรื่องกฏหมายมากกว่าเรา
เราคงไม่ขอให้เค้าทำเครดิตให้ หรือว่าปลดงานออก
หรือว่าแสดงความขอโทษแล้วมันก็จะ เงียบหาย เงียบหาย และจะเป็นอย่างนี้ตลอดไป
และก็จะกลายเป็นเรื่องธรรมดา เป็นวัฒนธรรมใหม่  วัฒนธรรมเอางานคนอื่นมาดัดแปลงเป็นของตัวเอง

หน้ามึน สู้กับมารนี่เหนื่อยเจงๆ

มาลุ้นด้วยคนครับ

วันจันทร์บุกแล้ว ได้ผลไง เดี๋ยวมาติดตามครับ  กรี๊ดดดดด

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ขอบคุณครับคุณติ๊ก
ได้ผลคืบหน้ายังไงก็บอกกันด้วยนะครับ

ทีนี้มาฝ่ายบู๊
กำนันครับ เรานัดกันกี่โมงยังไงดีเอ่ย
บริษัทกะปุกอยู่หลังเมฯ โยฯ นั่นแหละครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 34