หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 150244 ครั้ง)
http://kitwora.wordpress.com/2008/05/09/

เพื่อนตรูมันก็โดน ...รู้สึกจะมีอีกหลายคนนะที่โดนไอ้ เว็บกะโปก นี่ก๊อปงานไปใช้หากินชุ่ยๆแบบนี้
โอ้ว ขอบคุณครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลิขสิทธิ์ ไม่เกี่ยวกับฝีมือหรอกจ้ะ
มันเกี่ยวกับ บรรยากาศในการสร้างสรรค์งาน
อันโยงไปกับเรื่องพัฒนาการ และการแบ่งปัน
จริงๆ ประเด็นของผมแคบมาก และเป็นลำดับ
1. มารยาท
2. การเผยแพร่
3. การแบ่งปัน
4. ผลประโยชน์
..
คือถ้ามีมารยาทพอ เรื่องต่างๆ ก็ง่ายและเป็นธรรม มารยาทคือความเคารพในผู้อื่นและตนเอง
ผลประโยชน์ในที่นี้ มีนอกเหนือจากเงิน และไม่ควรตกแก่คนไม่มีมารยาทฝ่ายเดียว โลกส่วนอื่นเสียหาย
ผลประโยชน์ถ้ามันจะมี ควรเกิดแก่สังคมและทุกคนโดยเสมอภาค โดยเฉพาะกำลังใจของผู้สร้างงาน
ถ้าไม่ใช่กระปุก เป็นพวกเถื่อนไร้ราคา ก็อาจจะไม่น่าสนใจ แต่กระปุกนี่ดังในหมู่วัยรุ่นใช่ไหม
ผมไม่อยากให้วัยรุ่นไทยมักง่าย และเห็นเป็นเรื่องปกติไม่ผิดบาป เพราะนี่คือการตีบตันทางฝีมือและสติปัญญา
ทำอะไรง่ายๆ น่ะดี แต่มักง่ายนี่มันทำร้ายโลก โลกต้องการงานสร้างสรรค์มากกว่าการทำซ้ำซากขากถุย ถุยๆๆๆๆๆ
ผมก็แค่อยากไปสบตาคนทำ ให้รู้ว่าเราไม่ใช่ควายใจหนอน ถึงควายก็ควายทรนงเฟ้ยยยยยย
ฟืดดดฟาดดดด ฟืดดดฟาดดดด << ไม่ใช่เสียงดีใจแบบหมี
แต่มันคือการสูดมวลอากาศอันจรรโลงโลก
ดูซี สวยแท้ปานใด ศิลปะภพเลิศไฉไล
กลิ่นสี และกาวแป้ง ดุจดังแรงส่งเสริมใจ
มนุษย์เรา หากรักศิลป์ สิ่งซึ่งงามวิไล
มวลมนุษย์คงสดชื่น เริงรื่นศิวิไลซ์
..
รักก็มีการทำซ้ำได้ มีหอมหวาน
แต่ความรัก ย่อมไม่ใช่การขโมย
ใครก็ได้ช่วยเติมฟางกระจู๋นี้ไว้ที
หิว ต้องการพลังงาน และพร้อมขวิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2008, 04:55 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
สู้เค้า เอาใจช่วย ไหว้
ขอบคุณทุกคนนะคะ
ส่วนเราจะลองให้ฝ่ายกฏหมายที่ทำงานของเราช่วยด้วยอีกแรง
เราไม่ได้หวังให้เค้าแค่มาขอโทษ (แล้วก็ทำพฤติกรรมนี้ต่อ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น)
หวังว่าสังคมไซเบอร์จะมีกฏกติกาและมารยาท ซึ่งก็ต้องเริ่มกันอย่างจริงจังซะที

เรามาร่วมมือกัน
ถ้าทำอยู่บนความถูกต้อง ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว

ขอบคุณอีกครั้ง

ล่อแม่งเลยครับ  โวย

หัวรุนแรงไปเปล่าเนี่ย  ง่ะ

// ยกตัวอย่างแบบโง่ๆ นะครับ

เหมือนผมตบหัวแอน แล้วขอโทษ ตบหัวคนนั้น คนนี้แล้วขอโทษ

ทำแบบนี้เป็นสิบ เป็นร้อย เป็นพัน ก็ขอโทษทุกคน

แต่ไม่มีใครที่จะเอาเรื่องจริงๆ

จันทร์นี้เหรอ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอจะไปลุยด้วยใช่ปะ  หมีโหด~

เคยไปเดินสำรวจกับจักรี สำนักงานมันติดกับ พริตตี้แกงค์  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งั้นกลุ่มกำนมไปกระโปก

กลุ่มผมจะแยกไปพริตตี้  (อิอิ)

อย่าปล่อยให้ "กระปุก" ลอยนวลลลล กร๊าก
งั้นกลุ่มกำนมไปกระโปก
กลุ่มผมจะแยกไปพริตตี้  (อิอิ)
ไอ้ข้างๆ นี่คือเป้าหมายเลยมั้ง
แต่ว่า เดิน(กำนม.ไปกระโปก) เี่นี่ย ฟังดูโรคจิตเนอะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
55555555+

กำนมไปกระโปก  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กาก
สู้ ๆ  โวย

มารอติดตามฟังผลด้วยคน

ผมเซฟ ส่วนที่ผมเคยโดนไว้
แต่เป็นแบบ ที่เขาลงเครดิตแล้ว
เสียดายเหมือนกัน ที่ไม่ได้เก็บตอนที่เขา
เอาไปลงดื้อๆ และกรณีนี้มันตั้งแต่ 2545
แถม ลิงก์รูป ในหน้าเว็บก็ไม่โชว์
ใครโหลดไปเปิดดู ลองช่วยให้รูปโชว์ด้วยนะครับ
(มีรูปและเนื้อหาครบ)
อาจจะช่วยอะไรได้ไม่มาก
แต่ก็ได้รู้ว่า เกือบสิบปีที่ผ่านไป
เว็บนี้ ก็ยังคงกระทำการเยี่ยงเดิมๆ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 34