หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บ kapook.com นำผลงานของเราเอาไปปู้ยี้ป  (อ่าน 125442 ครั้ง)
http://th.kapook.com/Firefox

คุ้นๆ แหยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2008, 12:16 น. โดย ooooo [18] » บันทึกการเข้า
สงสัยมันคิดว่ามันใหญ่มาก แบบว่าอะไรที่เป็นไทย มันจะหยิบไปใช้เมื่อไหร่ก็ได้  โวย

ผมต้องการไปรู้จัก
ต้องการไปศึกษา
ต้องการไปดูให้เห็นกับตา
ว่ามันคิดยังไง ระบบความคิด
แล้วค่อยมาประเมินหาวิธีจัดการ
..
ผมไม่ได้ศึกษากระปุกอย่างเดียว
ผมจะก้าวไปถึงส่วนสนับสนุนนวัตกรรมสังคมด้วย
ทั้งกระทรวงพานิชย์ กระทรวงวิทย์ และสำนักงานอื่นๆ
เพียงแต่ว่า มีประเด็นไหนเข้ามาเป็นโอกาส กระปุกอยู่ใกล้ น่าไปเยี่ยมมาก
..
ป.ล. ผมเคยได้ค่าตอบแทน งานสร้างสรรค์ชั้นยอด เป็นหมาหนึ่งตัว  ฮือๆ~

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
สุดยอด  ให้ชีวิตเป็นค่าตอบแทน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพราะว่าในที่สุดแล้ว ถ้าให้ผมต้องต่อสู้โดยใช้วิธีการนอกกฎหมาย
ผมก็ไม่เลือก ถ้ามันไม่สามารถแก้ได้โดยเด็ดขาด และยักแย่ยักยัน
ผมเลือกจะทางขบถ ถ้าเห็นตัวคู่ต่อสู้แน่ชัด และรู้ว่าเรากำลังสู้กับอะไร
อันที่จริง ผมเป็นพวกสร้างสรรค์งานได้ไม่จำกัด เรียกว่าฟุ่มเฟือยในการสร้างสรรค์ก็ว่าได้
เคยคิดว่าจะอพยพไปอยู่แคนนาดาเหมือนกัน บรรยากาศคงจะเหมาะแก่การเจริญเติบโต
เพราะทำงานในบ้านเรา ใจผมอาจจะไม่ใหญ่พอ เส้นประสาทส่วนสร้างสรรคมันไวต่อความรู้สึกมาก มันออกอาการ
ดังนั้นเพื่อแก้ปมในความรู้สึกแบบนี้ ผมต้องหาลู่ทางไว้ เพราะสิ่งที่หลายคนจะทำต่อไป ควรได้รับการปกป้อง
..
ผมกำลังศึกษาการลงอาคมในะดับพิกเซล เพื่อเข้ารหัสพันธุกรรมแสงสี เก็บเอาไว้ใช้ในชั้นศาลได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2008, 12:56 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เพราะว่าในที่สุดแล้ว ถ้าให้ผมต้องต่อสู้โดยใช้วิธีการนอกกฎหมาย
ผมก็ไม่เลือก ถ้ามันไม่สามารถแก้ได้โดยเด็ดขาด และยักแย่ยักยัน

เจ๋ง

ผมเลือกจะทางขบถ ถ้าเห็นตัวคู่ต่อสู้แน่ชัด และรู้ว่าเรากำลังสู้กับอะไร
อันที่จริง ผมเป็นพวกสร้างสรรค์งานได้ไม่จำกัด เรียกว่าฟุ่มเฟือยในการสร้างสรรค์ก็ว่าได้
เคยคิดว่าจะอพยพไปอยู่แคนนาดาเหมือนกัน บรรยากาศคงจะเหมาะแก่การเจริญเติบโต
เพราะทำงานในบ้านเรา ใจผมอาจจะไม่ใหญ่พอ เส้นประสาทส่วนสร้างสรรคมันไวต่อความรู้สึกมาก มันออกอาการ
ดังนั้นเพื่อแก้ปมในความรู้สึกแบบนี้ ผมต้องหาลู่ทางไว้ เพราะสิ่งที่หลายคนจะทำต่อไป ควรได้รับการปกป้อง
..
ผมกำลังศึกษาการลงอาคมในะดับพิกเซล เพื่อเข้ารหัสพันธุกรรมแสงสี เก็บเอาไว้ใช้ในชั้นศาลได้
ถ้าทำออกมาเป็นที่ยอมรับได้ ผมว่ามีประโยชน์มากครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
Digital Signature มีจริงๆ นะ กร๊าก (แต่เจ๊งหมด โดนแกะหมด)

//ไฟล์พี่โอ๋ผมโหลดไม่ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองใหม่สิ ได้ไหม

ยังไม่ได้แฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2008, 14:06 น. โดย ไอ้แอนนนนน » บันทึกการเข้า

404 - ไม่พบไฟล์แนบ

ไม่ได้ครับ  ไม่ล่ะ

กาก
ไม่ได้ครับ

ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ  กร๊าก

ฝากเข้าเว็บฝากไฟล์เลยครับ

กาก
ได้แล้วนะครับ

จริงๆ มันก็ไม่ได้มีแค่เว็บกะปุกที่มองงี้นะ
อย่างอีกหลายๆ เว็บ พวกฟอร์เวิร์ดเมลเอย
เวลาไปเจอข้อความดีๆ จากบล็อกคนอื่น ก็อยากเอามาให้คนที่เรารู้จักได้ลองอ่านบ้างไรเงี้ย
เจ้าตัวเค้าอาจจะไม่ได้รู้สึกดีที่มันเผยแพร่ไปขนาดนี้ก็ได้

แต่ที่ชั่วมากๆ คือไปเอาของคนอื่นมาใส่ลายน้ำตัวเองเนี่ย ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อันที่จริงแล้ว ในโลกนี้มีผู้ประกอบการอยู่สี่แบบ
1. สร้าง
2. ก๊อป
3. ก๊อปอีก
4. ก๊อปอีกแล้ว
..
กระปุกนี่จัดอยู่ในหมวดที่ห้า หรือหก
ต้องยอมรับว่า คนรวยและผู้มีอำนาจในบ้านเมืองนี้ ไม่มีใครอยู่ในหมวดที่หนึ่งเลย
ในระดับโลกนั้น เขาให้เกียรติและชื่นชมคนที่ความคิดสร้างสรรค์
พวกนี้จะได้รับการพิทักษ์ปกป้องและยกย่อง ความคิดจึงเจริญงอกงาม
พวกที่หนึ่งคือคนชั้นนำ และรวยที่สุด มันควรจะเป็นเช่นนั้น
แต่ลองดูสิครับ ในบ้านเรา ลองยกตัวอย่างนักประดิษฐ์ นักคิดทีมีอิทธิพล ผมเศร้านะ
คนเก่งกลายเป็้นคนที่ก๊อปเร็ว แล้วอ้างว่ามีหัวธุรกิจพลิกแพลง
พลิกแพลงยังไงก็ไม่พ้นผิดหรอก ถ้ารัฐเห็นความสำคัญและเชิดชู
ระบบการปกป้องบรรยากาศในการสร้างสรรค์นั้น สำคัญกว่าสิ่งที่สร้างสรรค์
มีแต่นัการเมืองสมองตันที่บ่นว่าเราไม่สร้างสรรค์ ขอโทษทีมึงนั่นแหละจุกอุดตูด
มีแต่จำขี้ปากฝรั่งมาอวดอ้าง มีแต่ได้สัมปทานมา อวดเปลือกร่ำรวยมหาศาล
ส่วนใหญ่เคารพคนที่รวย คนที่มีเครือข่าย ผมจะไม่ยอมตกอยู่ในวังวนแบบนั้น
ผมจะแสดงให้เห็นและชี้ทางออกบอกทุกคน เมื่อผมหาทางนั้นเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2008, 14:25 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 34