หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนรัก...หักเหลี่ยมโหด  (อ่าน 26587 ครั้ง)
มันเป็นอารมณ์ที่หลากหลายมากตอนนั้น
จนเรียกได้ว่าเกือบพึ่งยาเสพติด
โอกาส และ เงินทองเรียกได้ว่ามีครบสูตร
ปากก็เก่ง เพื่อนก็เยอะ พูดจริงๆ ถ้าเลวพอ เป็นดีลเลอร์ ที่ไม่โง่พอจะติดคุก
เพราะพลาดอะไรง่ายๆด้วย  โอกาสจะชั่ว มีมากได้ขนาดนั้น

แต่ด้วยความที่ สิ่งไหนดี สิ่งไหนเลว ครอบครัว และ โรงเรียนสอนมาสิบกว่าปี
มันจารึกปักแน่นอยู่ในกลีบสมอง แน่นจนแกะไม่ออก
ทำให้เราไม่เลือกทางนั้น ไม่สิ เลือกที่จะเดินกลับออกมาจากทางนั้น
ไม่ใช่ตัวเองดีเสียเต็มประดา

สิ่งที่ควรจะยกย่องคือ โรงเรียนปานะพันธุ์ สาขาคาร์ฟูลาดพร้าว
โรงเรียนสตรีวิทยา2 ครอบครัว เพื่อนที่ดี ที่ทำให้เราไม่เสียผู้เสียคน
ขอบคุณมากเลย
ปากร้ายได้ใจจริง  ฮี่...

แต่อย่าร้ายใส่ชั้นเลยนะ  กรี๊ดดดดด

เดี๋ยวเปิดห้องศาลาคนเศร้าให้ห้องนึงเลยครับ
รวมประสบการณ์เสียวสารพัด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ๆ เห็นด้วยกับพี่แอ้ค่ะ  ว่าพี่ส้มน่ารัก เกินห้ามหึงไปไม่ได้      กรี๊ดดดดด

ขออภัยแอบอ้างไกลไปหน่อย .. เมื่อคืนเราว่าเรานอนดึกแล้วน้า..
ยังมีคนมาเล่าอีกตั้งเยอะเลย.. ไว้เย็นนี้ค่อยอ่านนะคะ..

น้องส้มเคยบ่นไว้ในจู๋ทำไมต้องพูดหยาบรึเปล่านะ ..ว่าต้องทำตัวให้แรงๆ เข้าไว้
สาวๆ ของเพื่อนจะได้ไม่คิดมาก.. แอ้ก็ทำอย่างนั้นมาตลอดเหมือนกันแหละ
แต่อันที่จริงมันอยู่ที่ใจเราเองนะ .. แอ้เคยแคร์จนเลิกแคร์ไปแล้วค่ะ
คือเราก็สร้างภาพป้องกันตัวไว้หน่อยเนาะ ว่าเราห้าว เราเป็นเพื่อนนะ .. แต่ถ้ายังไม่เลิกคิดอะไรกัน
ความทุกข์ก็อยู่ในใจเขาแล้วอ่ะ แต่ใจเราร่มๆ มีความสุขดีก็พอ

แอ้ยังไม่เคยเสียเพื่อนผู้ชายไปเพราะเขามีแฟนนะ แต่เพื่อนผู้หญิงเนี่ยประจำ..
แต่ไม่นาน พอมันเลิกกันมันก็กลับมา..  ฮิ้ววว

เจ๊ปุกเล่าได้สุดยอดเลยอะ ตื่นเต้นดี
สรุปว่าอดีตอย่างงี้กันทุกคนเลยรึเปล่าเนี่ย
เสียดาย ดาไม่ได้เปิดอกคุยส่งท้ายมั่ง กร๊าก
ของเจ้าปุก เค้าไม่เรียกว่าเปิดอกคุยส่งท้ายนะจ๊ะ

เค้าเรียกว่า "สาปส่ง"  หมีโหด~
เพื่อนนี่สำคัญกับชีวิตนะ
เพื่อนดีๆก็ทำให้ชีวิตเราดี เพื่อนเลวๆก็พาชีวิตเลวลงได้ เกย์ออก

เพื่อนรัก หักหมีโหด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เพื่อนรัก  หักคุณท่านพ.ท.เหลี่ยมโลด  หมีโหด~
ของเจ้าปุก เค้าไม่เรียกว่าเปิดอกคุยส่งท้ายนะจ๊ะ

เค้าเรียกว่า "สาปส่ง"  หมีโหด~

กร๊าก

ตอบพี่แอ้นะคะ ตอนนี้แอดว๊านซ์แล้วค่ะ

โดนแฟนเพื่อนหึงก็จะพิฆาตทันที ว่ามึงหัดดูแลแฟนมึงให้ดีๆหน่อย อย่าให้มาวุ่นวายกะกู

ถ้าแบบประจันหน้า ก็ถามตรงๆไปเลยว่าหึงรึเหรอ แล้วจะให้ทำยังไง เปิดอกคุยกันตรงๆนี่แหละค่ะ

เหมือนแฟนใครแถวนี้ มาสารภาพว่าหึงส้มด้วย เอ๊า  กร๊าก เลยตอบว่าไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณมากที่บอก

และเธอไม่ใช่คนแรกที่พูดแบบนี้ สบายใจได้  อืมมมมห์

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
 กร๊ากกกกก!!! โชคดีจริงๆที่ไม่ได้รู้จักส้มเป็นการส่วนตัวมาก่อน ไม่งั้นแฟนตีหัวแบะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แล้วผมละครับหมอ  เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรามารู้จักกันเป็นการส่วนตัวดีหน่อยมั้ยคะ พี่หมอ  เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
งั้นออนเอ็มเลยเอามะ กรี๊ดดดดด

โวย เอ๊ย ไม่ใช่

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตอบน้องส้มค่ะ โดนตัดหน้าไป  4

ถ้าเขาบอกตรงๆ ว่าแอบหึงยังดีนะคะ ..  ยิ้มน่ารัก แฟนเพื่อนๆ ผู้ชายของแอ้บางคน แรกๆ น่าสงสารเลยแหละ..
ทำเป็นไม่มีอะไร แต่หลอกถามนี่โน่นกันน่าดู
ไอ้เราเป็นเพื่อนกันมาเป็นสิบปีเนาะ เขาเพิ่งเป็นแฟนกัน จะไปอยากรู้ทุกรายละเอียดของแฟนตัวภายในสองสามวันได้ไงกัน
ต่อให้แอ้จะเล่าทุกเรื่องนะ คงใช้เวลาเล่ากันเป็นเดือนๆ เลยทีเดียวค่ะ  ฮิ้ววว

แอบบ่นเรื่องเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดนิดนึงแล้วกัน..

แอ้นะเป็นคนที่รักเพื่อนมากเลย อันที่จริงแอ้เป็นคนที่มีความรักให้ทุกคนอย่างเยอะ..
เวลาที่เขาตอบกลับมาแบบว่า.. ต่ำกว่ามาตรฐานที่เราทำให้เขาไป ก็จะน้อยใจเสมอแหละ แต่ก็เก็บอาการค่ะ
ไม่ค่อยอยากให้เขารู้ กลัวเขาไม่สบายใจไปซะอีก..

ที่เสียใจมากๆ ก็.. เพื่อนสนิทเอาเรื่องของเราไปเม้าท์ บางเรื่องก็น่าจะรู้ว่าไม่ควรเล่า ไอ้ที่เราเล่าให้คุณฟังเพราะคุณสนิทกับฉันหรอกนะ..
จนต้องบอกตัวเองว่า อย่าเผลอเล่าทุกเรื่องให้เพื่อนฟัง.. เวลาเม้าท์เธอจะยกตัวเองว่าเป็นคนดี ส่วนแอ้มันไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้
เช่น ฉันเตือนแล้ว แต่ไอ้แอ้มันไม่เชื่อ มันเลยมีเรื่อง , เมื่อวานไอ้แอ้มันเครียดมาก เพราะเรื่องที่มันไปทะเลาะกับคนในที่ทำงาน ฉันเลยไปอยู่เป็นเพื่อน
แนวนี้แนวนึง..  กับอีกแนวคือ แฟนดีกว่าเพื่อน เวลามีตังค์ มีความสุข อยู่กับแฟน พอทะเลาะกัน ได้เวลาของเราละ.. ต้องปลอบ
ปลอบทุกเวลา ไม่ว่าเวลานั้นมันจะสำคัญกับเราขนาดไหน เขาไม่สน เขาต้องการจะร้องไห้ แอ้ต้องฟังและฟังเท่านั้น..

ทั้งหมดนี่แอ้ก็ไม่ได้โกรธเขานะ .. ยังไงก็เพื่อนเรา แต่มันน้อยใจค่ะ รู้สึกว่าเขาไม่ได้รักเราอย่างที่เรารักเขานะ
คือน้อยใจว่าเพื่อนไม่รักเท่านั้นแหละค่ะ..  เศร้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8