หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการรับ Input Text ไปทำงานครับ  (อ่าน 2921 ครั้ง)
รบกวนพี่ ๆ ทั้งหลายแนะนำหรือเขียน sample ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมมือใหม่พยายามอยู่นานแต่ยัง งง ๆ อยู่ครับ
คือ ผมต้องการรับค่า Input Text เข้าไปใน program ครับ โดยเมื่อเราป้อนข้อความแล้วเรากด Enter บน Keyboard เลย แล้วให้โปรแกรมทำงานต่อครับ
**** เอาตัวอย่างง่าย ๆ ก็ได้ครับ รับ Input แล้วกด enter บน keyboard โดยไม่ต้องไป click ปุ่มอ่ะครับ แล้วให้ แสดง Text ออกมาเลยก็ได้ครับ  รบกวนหน่อยนะครับ
http://www.f0nt.com/forum/index.php?topic=13331.0

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อยากให้มัน ยังไม่ขึ้น Text จนกว่าจะ กด Enter ที่ keyboard อ่ะครับ
ลองทำดูหรือยังครับ
ติดตรงไหนค่อยเอามาถาม

ลองดู event listener ของ keyboard ที่ อนุบาลงาน action ก่อนก็ได้ครับ
มันสามารถเชกได้นะ ว่าเรากด Enter หรือเปล่า

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
หน้า: [1]