หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สกุล EPS กับ AI ต่างกันไงครับ  (อ่าน 33442 ครั้ง)
สกุล EPS กับ AI ต่างกันไงครับ
จากการคาดคะเนของผม คาดว่า
คงเอาไว้ใช้กับโปรแกรมเวคเตอร์อื่นๆ นอกจาก adobe illust ใช่มั้ยครับ
eps มันจะฟังไฟล์แนบพวกไฟล์รูปภาพไปกับไฟล์ด้วยน่ะค่ะ
ทำให้เมื่อนำไปเปิดต่างเครื่องแล้วไม่มีปัญหาเรื่องลิงค์ภาพ
เหมือน ai
ซึ่งแน่นอนขนาดไฟล์จะใหญ่กว่า
ai เปิดได้แต่ในอีรัตน์ ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พัฒนาคนละบริษัท

ก็คือมันก็ดึงไฟล์แนบได้หเมือนกันแล้วมันต่างกันไงอะครับ
งงๆ
ai เปิดได้แต่ในอีรัตน์ ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เปิดในโฟโต้ช็อปก็ได้นะคะ
น่าจะเป็นเกี่ยวกับกระบวนการพิมพ์น่ะครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ใครเก่งปะกิต ช่วยแปลให้หน่อยครับ
http://www.rdpslides.com/psfaq/FAQ00019.htm
ขอขุดหน่อย

อยากได้โปรแกรม preview ไฟล์ .eps .ai อ่ะ
แบบดูได้เลยไม่ต้องเปิดโปรแกรมอ่ะ

เคยลองใช้ kasalong แต่ติดปัญหาว่าดูได้บ้างไม่ได้บ้าง

ใครมีตัวไหนเด็ดๆ แนะนำหน่อยนะ

Adobe Bridge ครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เพิ่งเคยใช้ adobe bridge  กรี๊ดดดดด

ฝังอยู่ในเครื่องที่ทำงานนานมาก เพิ่งเห็นประโยชน์  กร๊าก

ขอบคุณครับ

Adobe Bridge ครับ

เอ่อ อันนี้มันดูได้แต่ eps ป่ะ เราดู ai ไม่ได้อ่ะ

ai ของผมมันก็พรีวิว ให้ดูอยู่แล้วไม่ใช่รึ  งง

พรีวิว ที่ไหนเหรอ ของเราจะเห้นเฉพาะเวลาเปิดโปรแกรม Ai อ่ะ

หน้า: [1]