หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนในเน็ต(แล้วไงว้าาา)  (อ่าน 43277 ครั้ง)
เขียนดีจัง... อ่านเพลินมากเลยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ผมว่าเพื่อนในเนท ก็ไม่ต่างอะไรกับเพื่อนธรรมดานะ เพาะว่าในที่สุดหากเข้ามาเป็นเพื่อนกัน คนที่จะคัดกรองก็คือตัวเราเอง
ถ้ากลัวว่าคนที่คบในเนตจะเป็นคนหลอกลวง ... ก็ต้องย้อนกลับไปคิดใหม่ว่า แล้วคนที่คบกันในชีวิตจริง เพื่อนที่โณงเรียน เพื่อนที่มหาลัย ... เราจะรู้ได้ไงว่ามันเป็นคนดีจริง  ไม่ล่ะ

มานั่งรออ่านเรื่องของปุก  กรี๊ดดดดด

ใจอ่อนไหว ไปกับคำรอคอยหมอแมว
เลยเขียนซะยาวเลย  กร๊าก
ถ้าหมอแมวไม่อ่าน มีงอนนะเฟ้ย

ปล ขอบคุณสำหรับคำชมนะแอ้
เวลาคนเล่าเรื่องอะไรยาวๆอย่างตั้งใจ
คำติชมนี่แหละ เป็นกำลังใจขั้นสุดยอดแล้ว  กรี๊ดดดดด
กาปุกเขียนดีจริงๆ แอ้ติดตามอ่านนะ .. (ถึงแม้ที่จู๋ซากุระสีเลือดจะมีหลับในหน้าที่บ้าง..แสดงถึงความตั้งใจที่สูงยิ่ง)
เวลาเล่าเรื่องอะไรแล้วเหมือน .. เพื่อนเล่าให้เพื่อนฟังอย่างมีหลักการอ่ะค่ะ คือสำนวนสบายๆ ไม่ปีนบันไดอ่าน
แต่ขณะเดียวกันก็ดูจริงจังน่าเชื่อถือ .. เอ้อ.. เขียนไม่เก่งค่ะ อธิบายได้เท่านี้แหละ รออ่านดีกว่า.. กรี๊ดดดดด

แค่นี้ก็เขินแล้วล่ะ  หยี
ชอบอีแมะนี่จัง ใครสร้างมานะ  กร๊าก
อรเริ่มติดเน็ตตั้งแต่ช่วงม.ปลาย
ชอบเล่นโปรแกรม PIRCH มากๆ

เพื่อนในนั้นอรรู้จักเยอะแยะ คนอื่นก็รู้จักอรเยอะแยะ
มีการคุยโทรศัพท์กันด้วย (กับบางคนที่สนิท)
มีแอบชอบกันด้วยนะ แค่พิมพ์คุยกันเฉยๆอ่ะ มีแฟนด้วยนะ ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นตัวจริง

อรเคยแอบไปมีตติ้งกะเพื่อนในห้องchat ด้วย ไปกันเยอะมากๆ ที่มาบุญครอง
บรรยากาศก็คล้ายๆกะที่นี่เลยค่ะ มีตั้งแต่เด็กไปจนถึงผู้ใหญ่เลย

เคยพัฒนาจากเพื่อนในเน็ตเป็นแฟน เหมือนกัน
แต่เลิกกันไปแล้วอ่ะ

อรว่าเพื่อนในเน็ต มันก็เหมือนเพื่อนอีกโลกนึง
อรไม่ค่อยเอามาปะปนกับโลกจริง นอกจากว่า มีเพื่อนในโลกจริงเล่นเน็ตด้วย
แบบที่กิฟ กับ ยุ่งมาเล่นที่นี่ด้วย

หมีโหด~

//เติม
ส่วนการคบเพื่อนในเน็ต อรเริ่มเปิดเผยก็ตอนรู้จักกะพี่แอนเนี่ยแหละ ขอบคุณพี่แอนและคนที่นี่นน๊า ที่ทำให้พ่อแม่ไว้ใจ  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2008, 15:51 น. โดย เหมยโหด* » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มีเเต่เพื่อนในเน็ตอย่างเยอะ
เเฟนในเน็ตที่เจอตังจริงข้างนอกก็ เกือบ 5 คน  อ๊าง~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
เจอแล้วเค้าบอกเลิกมั๊ยครับพี่อัยย์  (อิอิ)

ล้อเล่นครับ ล้อเล่น อย่าน้าๆ  ไหว้

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
นังเอิร์ธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธ

งอน  ฮือๆ~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
โอ๋ๆๆ

แจ๊ะๆ บึ่นบึน แป่ว

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

//เติม
ส่วนการคบเพื่อนในเน็ต อรเริ่มเปิดเผยก็ตอนรู้จักกะพี่แอนเนี่ยแหละ ขอบคุณพี่แอนและคนที่นี่นน๊า ที่ทำให้พ่อแม่ไว้ใจ  ยิ้มน่ารัก

หมีไปหลอกบุพการีมาว่าไงเหรอ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

พอฝากของไปให้เพื่อนในฟอนต์ แม่ก็ตกใจ นึกว่ามาหลอกเรา  หยี
เราก็เลยบอกไปว่า นี่คือ เพื่อนกลุ่มสุดท้ายที่หนูแคร์
ถ้าแม่ไม่เอาไปให้ตามคำขอหนู หนูก็เหมือนไม่มีเพื่อนแล้วแม่  กร๊าก
...
...
และถึงจะมีโอกาสได้มีเพื่อนอีกเป็นร้อยเป็นพัน (มันก็มีอยู่เรื่อยๆล่ะนะ)
แต่ก็คงไม่มีที่ไหน ที่เราจะให้ความสำคัญมากกว่าฟอนต์อีกแล้วล่ะ

พูดจริงๆนะ

คนที่เอามาฝากบ่อยๆนี่มันมีแต่บ้านชั้นนี่นา
ซวยแล้ว แม่คงนึกว่าบ้านนี้แม่งตะกละ หลอกเอาป็อกกี้ กร๊าก

ก็พี่แอนดูเป็นคนดีไง  กึ๋ยๆ

แล้วก็ตอนมาเยี่ยมอรตอนป่วยที่บ้านด้วย ซึ้งมากๆๆๆๆ
ตอนนี้อรป่วยอ่ะ จะมาเยี่ยมอีกไม๊

ปล. แถวๆรังหมีเปิดร้านโพนยางคำ ร้านสวยด้วย แต่ไม่เคยกิน  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ได้ข่าวมาเหมือนกัน แล้วจะไปพิดูด :หิว:

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อรเป็นอะไรน่ะ ไม่สบายเหรอ เกย์ออก

เล่นเน็ตมาก็นานแล้วนะ ครั้งแรกก็ตอนเรียนปี 1
แต่ก็ไม่เคยหาเพื่อนแบบว่าเล่น irc

คือไม่ชอบมานั่งพิมพ์อะไรแบบนั้นเป็นการส่วนตัวหน่ะ
เอาเวลาไปทำอะไรได้ตั้งเยอะ อู้ย..

ไปอ่านเว็บไหนอยู่เว็บไหนก็อ่านเงียบๆ ตลอด
ไม่เคยจะเปิดเผยตัว

ก็มีแค่ฟอนต์นี่แหละ ที่แรกเลยที่มาแนะนำตัวเอง
มีเพื่อนมีน้องในนี้

เอ็มนี่ก็หัดเล่นเพราะที่นี่แหละ
มีอะไรใหม่ๆ ก็เฮกับเขาเป็นพักๆ

เพื่อนปัจจุบันก็มาจากเน็ตซะ 80% เลยเห็นจะได้
และใน 80% นั้น ก็เป็นคนจากในเว็บฟอนต์นี่ซะ 90%

เจอคนในโลกออนไลน์มากกว่าคนตัวเป็นๆ ซะอีกในวันๆ หนึ่ง
เพราะไม่ค่อยได้ออกจากบ้าน

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13