หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟาสต์ฟู้ดธุรกิจ (แตกหน่อ)  (อ่าน 186637 ครั้ง)
ปลูกยาง ดิ

รวยเละเทะ ไปซื้อที่ แถวอีสาน เหนือ อะ ซัก 100 ไร่ นะ แล้วก็จ้างคนไปดูแล แบ่งผลประยชน์ 70-30

เดือนนึงก็เข้าไปดูทีนึง

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ทำแต่ปาก ก็ไม่ยากนะครับ ยิ้มน่ารัก

ปลูกอย่างเดียว ไม่ถาวรด้วยนะคะ
ไหนจะปัญหาเรื่องดินเสื่อมสภาพจากการปลูกพืชชนิดเดียว
แล้วถ้าเป็นช่วงราคาตก หรือของล้นตลาดอีก

ปลูกพืชผสมผสานตามแบบเศรษฐกิจพอเพียงน่าสนใจดีนะคะ

ระวังภัยทางธรรมชาติด้วยนะคะ

ญาติก็ปลูกยางเหมือนกัน แต่เจอพายุฝน น้ำท่วม กล้ายางเน่าตายเรียบ  ฮิ้ววว

ผมเขียน ยกตัวอย่าง

อ่านมั่งไหมนี้ กร๊าก

ผมเขียน ยกตัวอย่าง

อ่านมั่งไหมนี้ กร๊าก

ไหว้ อ่านและเข้าใจจ๊ะ แต่หนูตอบพี่คนที่เค้าบอกให้ปลูกยางน่ะ

ไหว้ อ่านและเข้าใจจ๊ะ แต่หนูตอบพี่คนที่เค้าบอกให้ปลูกยางน่ะ

ชื่อ ลุงซิก ค่ะเจ้

พวกตัวอย่าง แผนธุรกิจ มีประมาณ 40 อันได้ เผื่อใครอยากเอาไปดูเล่น เกย์ออก

@Personal/Tone/แผนการตลาด.rar

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

ขอบคุณโตนมากนะจ๊ะ +  กรี๊ดดดดด

.. เช้าวันนี้หลานของพ่อเลี้ยง ชาวสวิสเซอร์แลนด์โดนกระชากสร้อย

ครั้งแรกของแมแนเจอร์ สวิสต์ ไพรเวทแบงค์มาเที่ยวเมืองไทยก็เจอดีจนได้

ตู ก็ช่วยสุดความสามารถ .. แต่ ไม่รู้จะเอาหน้าไม่มุดไว้ไหนตอนเจอตำรวจที่ทำตัวเป็นโจรซะเอง ฮ่าๆ ฮือๆ

กรี๊ดดดดด รบกวนขอเอกสารเป็นภาษาอังกฤษได้มั้ยคะ (ที่นี่จะมีพวตำรวจอาสา เป็นชาวต่างชาติ)

* 500 ครับ

กรี๊ดดดดด ค่าอะไรคะ ..

* ค่าแปลน่ะ

กรี๊ดดดดด งั้นหนูแปล แล้วพี่เอามาสแตมป์ตราได้มั้ยคะ

* ไม่ได้น้อง เพราะน้องไม่ใช่ตำรวจ .. ถ้าจะรีบก็ไปซอยที่เค้ารับแปล

กรี๊ดดดดด เอ๋ .. สรุป 500 นี่ค่าแปล หรือค่าสแตมป์ตรายางคะ

* ......

ลักษณะแบบนี้ การขอเอกสารแจ้งความเป็นภาษาอังกฤษ จะได้นำไปขอเงินประกันที่ประเทศตนได้

ธุรกิจประเภทนี้จึงงอกเป็นรา ขึ้นมาเป็นเห็ดเต็มไปหมด  สนนราคา  500-1000 บาท  ( แปลเหี้ยๆหนักๆ ตูให้ไม่เกิน 5 บรรทัด )

แต่จะต้องมีบริษัทถูกต้องตามกฎหมาย ซึ่งบริษัทตูเขียนวัตถุประสงค์รองรับ ...

แต่ก่อนตูแอนตี้นะ แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่า ....หากินควบคู่กับตำรวจไทย เศรษฐกิจก้าวไกล เงินทองคึกคัก  กร๊าก

พรุ่งนี้ว่าจะไปคุยกับผู้กำกับ รับงานชิวๆ กินขนมเล่น  น้องดำ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
บรรทัดละร้อย  โวย
อูยยย รับมาทำได้ไหมมมมมมมมม

ตำรวจไทยเป็นมิตรกับประชาชนจริงๆ...

+ ค่าความรู้ครับ ความรู้ด้านนี้ผมต่ำจนแทบไม่มีเลย  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2009, 19:11 น. โดย มัม » บันทึกการเข้า
อูยยย รับมาทำได้ไหมมมมมมมมม
นั่นดิ ตูมีดรีกรี English Program รองรับนะ โวย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ทางที่ผ่านมา ก็ปล่อยให้ผ่านไป

ผมจะเขียนบันทึกเล็กๆ ในธุรกิจ
เพื่อเตือนความทรงจำของตัวเอง

ทอดเวลาไว้นานแล้ว
ตะกอนการขุ่นเคือง ข้นแค้น
คงตกลงไปหมดแล้ว
เหลือแต่ประสบการณ์และบทเรียนที่ดี
ไม่มีเรื่องนี้การมองโลกคงไม่รอบด้าน
ไม่มีเหตุการณ์นั่น ผมก็มองทุกอย่างสะอาด

ผมทำโรงเรียนสอนศิลปะให้กับเด็กๆ
ด้วยทัศนคติที่มุ่งมั่นและแรงกล้ามาก
ว่า เราต้องทำและปลูกฝั่งเยาวชนเหล่านี้
ให้เป็นเด็กดี คนดี และอะไรต่างๆ ในวงรอบความดีนั้น
ให้ได้ด้วย วิชาศิลปะ นี่แหละ
บนพื้นฐานนี้ และบนพื้นฐานของพ่อคนหนึ่ง
ผมอุทิศทั้งชีวิตให้กับโรงเรียนทั้งหมด

ครั้งก่อนผมเคยโดนเพื่อนร่วมหุ้นยักยอก
ไปแทบหมดตัว แต่ก็ผ่านไปได้ นั่นเป็นบทเรียนความไว้ใจ
ผมมาทำโรงเรียนใหม่ ไปได้อย่างงาม

มีผู้ค้ากำไรจากธุรกิจการศึกษา
ชักชวนให้ผมไปร่วมทุนกับเขา
ผมบ่ายเบี่ยงเป็นเวลานาน
พูดคุยพบปะกันหลายหน
หลายหนจนผมวางใจ
เอ้า! ตกลงผมแจมกับเขา
เจรจากันพอประมาณ
แต่ทำไปทำมาทุกอย่างไม่เป็นอย่างที่คาด
(รายละเอียดทั้งหมดขอข้ามไป)

ผมปิด โรงเรียนสอนศิลปะนั้น
บอกเลิกกันอย่างดี
ให้เด็กๆจบคอร์สก่อน
และจากมา อย่างเจ็บปวดลึกๆ
ไม่ได้เสียหายเยอะมาก แต่เสียใจเยอะกว่า
เสียใจว่า ทำไมมันต้องเป็นแบบนี้

ทางที่ผ่านมา ก็ปล่อยให้ผ่านไป
แต่ถ้าเจอข้างหน้าอีก ในแบบเดิม
ผมคงไม่หลงเดินแบบเดิมแน่นอน

บทเรียนคือ
ธุรกิจ คือผลประโยชน์ และการฉกฉวย
แต่ไม่ใช่สำหรับ ผม

-----------------------------------------------
7-07-53

โรงเรียนสอนศิลปะ อย่างของพี่โอ๋

ช่างห่างไกลจากคำว่า ธุรกิจการศึกษา

หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 37