หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: สู้เพื่อแม่! (หัด)ทำแฟลช CAI  (อ่าน 96169 ครั้ง)
แวะมาให้กำลังใจ.. เกิดประกายความหวังอยากหัดบ้างแล้วค่ะ
(แม่เป็นครูเหมือนกัน และอยากได้สื่อแบบนี้เหมือนกัน แต่พี่ไม่คิดว่าตัวเองจะทำได้.. ลองดูซักตั้งดีกว่าเนอะ)

น้องดาสู้ๆ  เจ๋ง

กร๊าก สีน่ารักอ้ะ
ดาอย่าลืมนะ เก็บงานนี้ไว้
แล้วต่อไปย้อนกลับมาดูแล้วจะภูมิใจมากๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั่งแก้ใหม่อยู่ค่ะ

เหมือนว่าเวลาดาทำงานอะไรจะต้องทำสองรอบทุกที
อย่างหน้าแรก ก็ทำสองรอบ ง่ะ

เสียเวลาสองเท่า แต่งานดีขึ้น(มั้ง)

กร๊าก สีน่ารักอ้ะ
เคยอ่านเจอบทความที่ว่าสีสันช่วยการจำเพิ่มขึ้นหลายเปอร์เซนต์
เลยมั่วออกมาได้อย่างที่เห็น หมีโหด~ เพื่ออนาคตของชาติเลยนะเนี่ย(เวอร์ซะ กร๊าก)
พี่ดาสู้ ๆ   กรี๊ดดดดด

พูดถึง CAI เมื่อต้นปีก็รับงานมาอย่างไม่รู้เรื่องไม่รู้ราวมาอันนึง เป็น CAI วิชาภาษาไทยเรื่องรามเกียรติ์
ใช้ VB ทำอย่างงู ๆ ปลา ๆ ทำไปแก้ไปอยู่เกือบ 3 เดือน ได้มา 8000 + เหนื่อยฉิบ  อ๊าง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2008, 20:03 น. โดย แบงก์ [19] » บันทึกการเข้า

สามเดือนเลยเรอะ โวย ชั้นต้องทำเสร็จภายในวันพุธนี้แล้ว
ตายละ
เพิ่งเสร็จบทที่ 1 ไม่แก้แล้วละกัน

เหมือนเปรียบเทียบ before and after  กร๊าก

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/4c69f6620a1d9e030227a24fb472eb1f.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/4c69f6620a1d9e030227a24fb472eb1f.swf</a>
ขอบคุณลุงป๋วยสำหรับไอเดียรูปพอลิเมอร์ เกย์ออก ตอนแรกดากะจะไม่ทำแล้วนะเนี่ย
เป็นอีบุ๊คเหรอ  กรี๊ดดดดด

แต่ถ้าเป็นหนังสือ บอกชื่อมาดีกว่า เดี๋ยวคุ้ยในห้องสมุดเอา
เล่มเล็กๆ เล่มละ 99 อ้ะ
แต่นี่ก็น่ารักดีแล้วนะ ชอบสีอ้ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สีน่ารัก  กรี๊ดดดดด ใช้รูปประกอบ น่าอ่านแล้วก็เข้าใจง่ายขึ้นมากเลยครับ
ชอบสีเหมือนกัน กรี๊ดดดดด
แอบงงๆกับพวกการจัดประโยค กร๊าก
สวยดีดา
สีก็โอเคนะ น่ารักดี

รอดูตัวเต็ม  เจ๋ง

Today you , Tomorrow me.
แม่บ่นเรื่องตัวอักษรที่เล็กใหญ่ไม่เท่ากันอ่ะค่ะ

ทำแบบตัวเท่าๆกันดีกว่า หรือไว้งี้แหละอะคะ
ชอบสีเหมือนกัน กรี๊ดดดดด
แอบงงๆกับพวกการจัดประโยค กร๊าก
หน้าไหนเหรอ จะได้ไปเปลี่ยน
บางอย่างพี่ก็อยากเปลี่ยนให้มันสั้นๆ (สคริปที่ให้มาค่อนข้างเวิ่นเว้อ)
เดี๋ยวลองทำแล้วเอามาให้ดูอีกที  เกย์ออก
 อู้ย.. ต้องเสร็จวันพุธนี่งานช้างไม่ใช่เล่นเลยนะครับ
ไหนจะต้องตรวจคำผิด แก้ข้อความตอนหลังอีก

แต่สู้เพื่อแม่ละกันครับ  เจ๋ง

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ทำไมบางที่สระลอย บางที่ไม่ลอยอ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพราะบางอันดาก็แก้ บางอันดาก็ไม่แก้อ่ะค่ะ หมีโหด~

มันเยอะอ้ะ
ดาโหลดอันนี้ไปใช้ดิ โคตรสะดวกเลย
http://code.google.com/p/sleepytypetool/
เลือก Family ที่ 2 นะ แก้ได้ชะงัด

ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด

แต่เน็ทดาห่วยลากขากถุยสุดๆ
เดี๋ยวพรุ่งนี้แบกคอมเข้ามอ

นั่งหาโค้ดแรนด้อมข้อสอบแบบไม่ซ้ำ
(ดาทำข้อสอบเป็นแบบเฟรมอ่ะค่ะ เหมือนจะง่ายดี)

เสริชไปเสริชมา ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง
จนได้พบกับ Devid  อ๊าง~  ช่วยได้มากจริงๆ ทั้งแรนด้อมแบบมีเลเบล แถมยังไม่ให้ซ้ำกันด้วย

ขอบคุณแจ๊กกี้ที่ช่วยเช็ค  เกย์ออก
ขอบคุณพี่กัมส์ที่หาว่าดาอายุเท่าแฟนพี่กัมส์  กร๊าก ตกใตเลย

ปวดหลังชะมัด นอนก่อนนะคะ พรุ่งนี้จะมางมต่อ ฝันดีค่ะพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2008, 02:08 น. โดย ดาดาดา 6/3 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 14