หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: สู้เพื่อแม่! (หัด)ทำแฟลช CAI  (อ่าน 96168 ครั้ง)
 งั้นเหรอ

ลิงก์ไฟล์จากฟอนต์เลยแฮะ
สงสัยจะกูเกิลมาเจอล่ะมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2008, 20:16 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
รุ่งฤดีๆๆๆๆๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพราะชิมิล่ะ แหยะ

งั้นเหรอ

ลิงก์ไฟล์จากฟอนต์เลยแฮะ
สงสัยจะกูเกิลมาเจอล่ะมั้ง
อ้าว ดาไม่ได้ดู url แฮะ
กรรมตามสนองแล้วครับ Thesis โดนทำCAI ภาษามือพื้นฐาน เสนอเผื่อไปงั้นๆกรรมการดันอยากได้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

โชคดีมีพี่ดานำร่องไว้ให้แ้ล้ว

ขอบคุณพี่ดาอีกทีครับ +

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
รุ่งฤดีๆๆๆๆๆ
กร๊าก โตจนมีเมียแล้วนะ (ยังติดใจคำว่าเมียอยู่ กรี๊ดดดดด)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
โอ้ว กระจู๋นี้ดีมากๆ  เจ๋ง กะลังโดนให้ทำ CAI  ฮือๆ~ พอดี๊พอดี   

แจ่มแมวเลยครับ   ไหว้

อืมมม...
นึกว่ามีสแปมมาขุดซะอีก  กร๊าก

ป.ล. แม่คิดว่ารอบนี้คงไม่ผ่าน ก็เลยสั่งให้ทำ CAI ใหม่อีกอัน
คราวนี้เป็นชีวะ  (เหงื่อแตกพลั่ก) ความหลากหลายทางชีวภาพ
โธ่ ไฟล่งไฟลั่ม ลูกแม่ยังไม่เคยท่องได้เลยนะ  กร๊าก
คุณดาคะขอความกรุณาด้วยคะโค้ดแบบทดสอบหนะคะ
ยังไงก็งงช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
กะลังทำCAI จากแฟลตคะแต่ว่าแบบทดสอบนี่ไม่ได้จิงๆ
 :25:ขอเมลล์ดาได้มั้ยอะคะอยากขอคำแนะนำ :25:CAIที่ดาทำนะน่ารัก
มากมายน่าสนใจสุดๆ

นั่งหาโค้ดแรนด้อมข้อสอบแบบไม่ซ้ำ
(ดาทำข้อสอบเป็นแบบเฟรมอ่ะค่ะ เหมือนจะง่ายดี)

เสริชไปเสริชมา ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง
จนได้พบกับ Devid  อ๊าง~  ช่วยได้มากจริงๆ ทั้งแรนด้อมแบบมีเลเบล แถมยังไม่ให้ซ้ำกันด้วย

ข้อสอบดาใช้โค้ดจากเว็บนี้ แล้วแก้นิดหน่อยอ่ะค่ะ
(ในเว็บนั้นจะมีอธิบายไว้แล้ว)
แต่ถ้าอยากได้แบบละเอียด ต้องขอเวลาหน่อยอ่ะค่ะ ช่วงนี้ธุรกิจรัดติ้ว เพื่อนรับปริญญา หยี
สคริบจากเว็บที่ดาให้มา ดูไม่ค่อยเข้าใจหนะคะ

ตั้งค่ามาค่านึงเป็นคะแนน เช่น ตั้งว่า point ตอนเริ่มทำข้อสอบก็ใส่ไว้ที่หน้านั้นว่า point = 0
แล้วก็มาทำชอยส์เป็นปุ่มกด
ปุ่มที่ถูกก็ให้เปิดไปหน้าต่อไป และ point = point+1
ส่วนปุ่มผิดก็ไปหน้าต่อไปเฉยๆ ไม่ต้องบวก
หน้ารวมคะแนนก็ทำเป็นช่องตัวอักษรแบบไดนามิก แล้วใช้ค่า var เป็น point  (ไปอ่านเจอมาคะของดาที่ตอบไครไว้ไมรู้)
   ตั้งชื่อยังไงหรอคะ แล้วสคริบที่ให้มาช่วยอธิบายให้หน่อยอะคะแบบว่าไม่เก่งภาษาแล้วก็เพิ่งจะลองเรียนรู้เรื่องสคริบcai
นี่เองคะ ได้แต่พวกสคริบ สั้นๆ ที่มีให้เลือกใช้ใน Timeline Control
ขุดแบบไม่อายเทวดาฟ้าดิน

หลังจากที่ทำแฟลช cai ให้แม่เแล้ว
ส่งไปขอตำแหน่งนานมากแล้ว (ยังไม่ประกาศผลเลย โวย)
ส่งให้ครูคอมที่ดูแลเว็บโรงเรียนช่วยเผยแพร่แล้วเรื่องเยอะมาก
เอาขึ้นเว็บโรงเรียนแล้ว(เปิดด้วยหมาย่างแล้วกดเมนูไม่ได้ เอือม)
ทำไมอาจารย์เค้าทำเป็นลิงค์ให้โหลดเลยก็ไม่รู้ น่าจะให้เปิดจากเว็บอะ
http://www.kp.ac.th/tsprize.htm (ปัจจุบันลิงค์นี้สิ้นชีพไปแล้ว)
ได้รับคำสั่งประกาศิต "ทำเว็บให้แม่หน่อย" กรี๊ดดดดด
ก็เริ่มทำเว็บโดยที่ไม่รู้อะไรเลย (อีกแล้ว)
เลือกใช้เวิร์ดเพรสเพราะมีแต่คนบอกว่าง่ายอย่างโง้นดีอย่างงี้
แถมยังมีตัวอย่างภาษาไทยให้อ่านเยอะด้วย
ติดต่อ facthosting จดโดเมนเนมไว้ตั้งแต่เดือนมีนา
ระหว่างนั้นมั่วไปมั่วมา หาเว็บอ่าน ถามคนนู้นคนนี้

สุดท้ายด้วยหยาดเหงื่อและน้ำตาก็ได้เว็บนี้มาค่ะ http://science.ourkpschool.com/  อ๊าง~

แฟลช cai เรื่องพอลิเมอร์
กดไปฟังเสียงหวานๆของดาดี๊ด๊าได้นะคะ อ๊าง~

(โฆษณาแฝงอย่างโจ่งแ้จ้งฮาร์ดเซลมาก หมีโหด~)

ป.ล. กด fullscreen ไม่ได้ เพราะว่าไม่ได้เซฟไฟล์.fla อันล่าสุดที่มีเสียงไว้   ฮ่าๆ ฮือๆ
กรรมตามสนองแล้วครับ Thesis โดนทำCAI ภาษามือพื้นฐาน เสนอเผื่อไปงั้นๆกรรมการดันอยากได้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

โชคดีมีพี่ดานำร่องไว้ให้แ้ล้ว

ขอบคุณพี่ดาอีกทีครับ +

้ถ้าอยากได้คำแนะนำเรื่องภาษามือ เค้ายินดีนะเธอว์

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
ดูวันที่บ้างสิเธอว์
เค้าทำตั้งแต่ปี 2008  โวย
เออ บอกตรง ๆ ไม่ได้ดู ว่าขุดมา

งี้แหละคนโง่มักตอบแบบโง่ ๆ

ไม่ต้องหันไปมองคนอื่น กุเอง

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14