หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: สู้เพื่อแม่! (หัด)ทำแฟลช CAI  (อ่าน 96175 ครั้ง)
พลาดจู๋นี้ไปได้จะไดนิ    ดาเยี่ยมยอดมาก   กรี๊ดดดดด    น่าทึ่งๆ  นะนะ

แรงบันดาลใจนี่ก็สุดยอดไปเลย  เจ๋ง 

ทำไม่เป็น แวะมาแอบดู  สู้ๆนะคะ ยิ้มน่ารัก

ปล. งานน่ารักดี ค่ะ  เจ๋ง
 น่าชมเชยในความพยายามจริงๆครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

http://www.lib.kmutt.ac.th/st4kid/nonFlash/index.jsp

เป็นงานที่เคยทำไว้แต่ว่าไม่ได้ทำคนเดียวนะครับทำกันหลายคน

เจ๋งมากครับ

ดาสู้ๆ นะ...

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
เจ๋งมากครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

์NY Together
สู้ ๆ เด้อ

fight to!!
แอร๊ย ทำอย่างตั้งใจแล้วก็ยังได้ 1 คะแนน ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แอร๊ย ทำอย่างตั้งใจแล้วก็ยังได้ 1 คะแนน ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ไรอะ
ผิดจู๋ป่าว งง
หลังจากที่เวิ่นเว้อ เล่นเน็ทมั่ง กินมั่ง นอนมั่ง

รวบรวมแรงกดดันแล้วก็ทำข้อสอบเสร็จแล้วอันนึง  หยี
มีข้อสอบหกข้อ สุ่มห้าข้อ แล้วก็รวมคะแนน
ว่าจะดึงชื่อนักเรียนจากที่ให้นักเรียนพิมพ์มาด้วย แต่ยังไม่ได้เอาไปรวมกะไฟล์แรก ก็เลย ไว้ก่อนละกัน

(ฝังฟอนต์แล้วนะคะ)

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/9093b1c4c27ec1e6efd85bb935762bc5.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/9093b1c4c27ec1e6efd85bb935762bc5.swf</a>

น้องดาบอกว่า ถ้าทำในคอมอย่างเงี้ย แล้วจะทำให้หน้าตามันเหมือนข้อสอบทำไม
ดาควรเปลี่ยนหน้าตาแบบทดสอบนี่ใหม่มั้ยคะ

นี่ไง หมีโหด~

อ้าวเหรอ โทษที หมีโหด~

แบบว่าข้อสอบโอเน็ทเอเน็ทเกี่ยวกะพอลิเมอร์ของสายศิลป์มันเป็นแบบโคตรจำ
ไม่ค่อยได้ให้คิด ก็เลยต้องทำข้อสอบแบบนี้ให้เด็กอะ หมีโหด~

ว่าแต่ จะบังคับให้เด็กสายศิลป์เรียนเคมีไปเพื่อ? เนาะ
ดาเก่ง  เจ๋ง
แฟลชพี่ยังไม่เคยลองแตะเลย
นี่เริ่มแรก ขยับได้แบบนี้ถือว่าโอเคเลย

แนะอะไรที่ยากๆ เข้าใจยากนิดนึงได้มั้ย
"ทำแบบง่ายๆ นี่ล่ะ งานจะได้ดูง่ายๆ"
บางครั้งลูกเล่นเยอะ ตาลาย

สู้ๆ
 ยิ้มน่ารัก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อ้าวเหรอ โทษที หมีโหด~

แบบว่าข้อสอบโอเน็ทเอเน็ทเกี่ยวกะพอลิเมอร์ของสายศิลป์มันเป็นแบบโคตรจำ
ไม่ค่อยได้ให้คิด ก็เลยต้องทำข้อสอบแบบนี้ให้เด็กอะ หมีโหด~

ว่าแต่ จะบังคับให้เด็กสายศิลป์เรียนเคมีไปเพื่อ? เนาะ
อุ๊ย ได้สองคะแนนแล้ว โวย

กดมั่วๆ ไ้ด้ 3 ล่ะ  แหยะ

Today you , Tomorrow me.
ขอบคุณพี่โก้ค่ะ  ไหว้
ต่อไปดาจะเริ่มทำง่ายๆแล้วค่ะ เพราะหมดเวลาแล้ว ต้องรีบเผา :37:เอ๊ย ไม่ใช่

เพราะว่ารู้สึกว่าตั้งเวลาเยอะๆแล้วดามึนหัวเอง กร๊าก

บทนี้ข้อ ค.เยอะมากอะ หมีโหด~
มี ข. กับ ก. แค่อย่างละข้อเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2008, 09:24 น. โดย aida » บันทึกการเข้า
 เจ๋ง   สู้ๆคับ
พอเก่งๆแล้วรับทำเลยครับ  ตลาดใหญ่เหมือนกันครับเรื่องของ CAI 
เราก็รับทำอยู่ที่ ราชบุรี  ส่วนมากเป็น อาจารย์ ที่ต้องการทำผลงานเลื่อนขั้น เลยเอาข้อแนะนำมาฝากครับ (จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ  ) เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจครับ (ดูดข้อมูลมาเยอะละ ขอแบ่งปันบ้างครับ)

1. ถ้าเป็น CAI สำหรับทำเลื่อนขั้น หรือเลื่อนตำแหน่งของคนที่เป็นอาจารย์ อย่าเพิ่งทำหมดนะครับ ทำรูปแบบคร่าวๆก่อน เช่นอาจจะทำแค่เมนูหลักแล้วก็เนื้อหาสัก 1 บทครับ แล้วให้ผู้ว่าจ้างเราเอาไปตรวจดูก่อนนะครับ เพราะเขาจะต้องเอา CAI เนี่ยไปให้ ที่ปรึกษา/ผู้เชี่ยวชาญ ดูก่อนครับ (ซึ่งแล้วแต่ว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญวิชาไหนครับ )  เท่าที่เคยเจอ ผู้เชี่ยวชาญบางคนไม่เอาเลยครับ ตัวการ์ตูน ลูกเล่น  ง่ะ เวลาแก้เราจะได้แก้ไม่มากครับ

2. ส่วนต่างๆ นี่ทำแยกไว้อย่างที่พี่ๆแนะนำไว้ดีแล้วครับ โดยเฉพาะ Pre-test , Post-Test แล้วก็ส่วนมากที่เราเจอคือ Pre-test จะไม่สุ่มครับ แล้วก็ Post-test จะเป็นการสุ่มครับ (อย่าลืมคุยให้เคลียร์ด้วยครับว่า สุ่มอะไร สุ่มข้อ หรือสุ่มตัวเลือก) ซึ่งพอทำ Post-test เสร็จ นี่ต้องมีการเทียบคะแนนระหว่าง Pre กับ Post ด้วยครับ

3.ระวังเรื่องการคุยครั้งแรกครับ มีอีกอันที่เป็นปัญหา คือ คู่มือการใช้ CAI ครับ ตกลงกับผู้ว่าจ้างก่อนเลยว่าเราจะทำ หรือไม่ทำ ( ผู้ว่าจ้างหลายคนเข้าใจว่า คนทำ CAI น่าจะต้องทำคู่มือให้ ) ซึ่งโดยความเห็นส่วนตัว อย่าทำเลยครับ เหนื่อยและต้องแก้ไขเอกสารเยอะมากครับ  เฮ้ย!? แนะนำให้ เสนอเป็นการ Save รูปภาพในตัว CAI ให้ผู้ว่าจ้างแทนนะครับ ( ให้ผู้ว่าจ้างไปทำคู่มือเองครับ )

4.ระวังเรื่องลิขสิทธิ์เพลงที่จะเอาไปใส่ใน CAI นะครับ  เพราะตัว CAI เขาต้องเอาไปเผยแพร่  อาจารย์บางท่านทำขายด้วยครับ (เรื่องลิขสิทธิ์นี้เราไม่ค่อยมีความรู้ครับ แต่กันไว้ก่อน ) ส่วนมากเราก็จะไปหา Sound loop ใช้ใน www.flashkit.com ครับ

5.เรื่อง font ก็แน่นอนครับ ที่นี่ ล่ะ (แอบเอาไปใช้หลายตัวแล้วครับ  ไหว้ )

6.สำหรับผู้ที่สนใจการทำ CAI รีบศึกษาเลยนะครับ ปีหน้านี่เห็นว่าเขาจะเปลี่ยนระบบการส่งผลงานของท่านอาจารย์ ซึ่ง CAI จะบูมมากกว่าปีนี้มากครับผม  ปลื้ม
เห็นพูดถึงเรื่องเสียงประกอบ ฝากเว็บนี้ไว้เว็บหนึ่งครับ ไว้ใช้หาเสียง(เลือกตั้ง)

http://www.findsounds.com/

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 14