หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนโดนขโมยรถครับ  (อ่าน 8535 ครั้ง)
ผู้ใดพบเห็นรถ Suzuki Skywave สีน้ำตาล คันดังรูป ช่วยแจ้งเบาะแสหรือแจ้งตำรวจอายัดไว้ก่อนด้วย หรือแจ้งได้ที่ 0814203999 0813832888

http://www.thaibigscooter.com/forum/index.php?topic=769.msg9127;topicseen#msg9127

รถแปลกๆแบบนี้ ถ้าเจอช่วยแจ้งไปที่เบอร์ดังกล่าวทีครับ

S♥NE - Goguma
รถสวย น่าเสียดาย 

แต่แปลกงี้ มีโอกาสได้คืน 

ขอให้ได้คืนนะคะ

จากคนเคยโดนขโมยเหมือนกัน  แต่รถเก่า
จากที่ดู ไม่น่าจะใช่รถตลาด
คนขโมยคงไม่กล้าเอาออกมาแน่เลยฮะ
อาจจะ ชำแหละ หรือไม่ก็ใส่ตู้ ส่งไปขาย

ยังไงก็เสียใจกับเพื่อนด้วยครับ
ส่วนพี่ตำหนวด อย่าหวังอะไรกับเค้ามากครับ
ยากมากที่จะตามเจอ

แต่ถ้าบังเอิญเจอ จะช่วยแจ้งเบาะแสนะฮะ
ขอบคุณคร้าบ

คาดว่าตอนนี้คงกำลังเศร้าน่าดู

ง่ะ

แถวหอที่ผมอยู่

เพื่อนมอเตอร์ไซค์หายไปแล้วสามสี่คน
ตอนนี้เหลือแต่กุญแจทุกคน ฮิ้ววว

อย่างที่พี่ศักดิ์ว่าแหละครับ
ขโมยไม่กล้าเอาออกมาหรอก
มันจำง่ายไป หน้ามึน

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ครับ ตอนรถที่บ้านหาย ต่อหน้าต่อตา
โทรแจ้งตอนที่โดนเลย ยังเงียบเลยฮะ

แต่ก็ไม่แน่นะครับ อาจมีปาฏิหาริย์ก็ได้
แบบนี้
มันต้องหาคนวงในช่วยตาม
แต่คาดว่า ให้ทำใจไว้ก่อน 80%
เสียใจด้วยคนนะครับ

ผมว่าป้าจอยพูดถูก ทำใจเลยดีกว่าครับ

คงยากมากแล้วอ่ะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
บอกมันตั้งแต่นาทีแรกที่รู้แล้วครับ

แต่ก็อยากมีความหวังลมๆแล้งๆ

เผื่อ miracle is come true

เฮอะ เฮอะ

เผื่อไว้ 20% สำหรับ miracle ไงคะ  กร๊าก
มิราเคิลมีจริงนะครับ

รู้สึกเมื่อคืนจะได้ดูข่าว
ตำรวจกองปราบที่ปราจีนบุรี(หรือจังหวัดแถวนั้น จำผิดขออภัย)
บุกเข้ารวบแก๊งขโมยรถแยกชิ้นส่วน
ก็จับได้ยกบ้าน แล้วก็ลูกน้องอีกแปดคน
ที่ขโมยรถจากกรุงเทพฯ มา ทั้งสองล้อและสี่ล้อ
เอาไปแยกชิ้นส่วน หรือขายที่ประเทศเพื่อนบ้าน
(แหมเดาไม่ออกเลยว่าประเทศอะไร)

เห็นเขาเอาของกลางมาวางเรียงรายหลายสิบคันแล้ว ก็นึกขอบคุณตำรวจแทนเจ้าของรถ
หวังว่าภาพลักษณ์ของตำรวจที่มีแต่คนด่าจะได้สำอาดขึ้นมาสักหน่อย

ขอให้มิราเคิลมีจริงครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รถสวยมากครับ ไม่แน่ครับ ถ้าเป็นของเพื่อนคุณวันยังค่ำก็จะได้กลับมา ถ้าไม่ได้ก็ทำใจครับ  ไหว้

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
ผมว่าน่าจะเจอง่ายนะ
ไม่รู้เหมือนกัน
คนขโมยเค้าก็อาจจะเอาไปขับเล่นก่อนก็ได้
คงไม่รีบชำแหละหรอกมั้ง

เอาใจช่วยให้หาเจอครับ  ไหว้

ตัวคนเดียว :]
จากที่ดู ไม่น่าจะใช่รถตลาด
คนขโมยคงไม่กล้าเอาออกมาแน่เลยฮะ
อาจจะ ชำแหละ หรือไม่ก็ใส่ตู้ ส่งไปขาย

ยังไงก็เสียใจกับเพื่อนด้วยครับ
ส่วนพี่ตำหนวด อย่าหวังอะไรกับเค้ามากครับ
ยากมากที่จะตามเจอ

แต่ถ้าบังเอิญเจอ จะช่วยแจ้งเบาะแสนะฮะ
ใช่เลยค่ะ

พี่ชายเคยโดนจิ๊กรถเหมือนกัน
โทรแจ้งตำรวจ แต่ก็เฟล
เพราะว่ามันไปกันไวมากและหาตัวยากมาก

เอาใจช่วยละกันค่ะ ไหว้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แต่ก็เคยเจอ ขโมยโง่ๆ นะครับ

แม่งขโมยไป แล้วมาขี่ในมหาลัย

พอดี ไปกินข้าวกับเพื่อน ก็เห็น คันนี้มันคุ้นๆ

แล้วเพื่อนดันเอากุญแจรถมาด้วย ไขดู อ้าว รถตูนี่หว่า

โวย โวย โวย โวย โวย

หน้า: [1] 2