หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูล UPDATE ANIME,COMIC SCI-FI,HEROES MOVIEครับ!  (อ่าน 12144 ครั้ง)

AVATAR THE LAST AIRBENDER เป็น ANIMATION สุดฮิต ออกอากาศได้55 ตอนแล้วครับ เป็นเรื่องของ AVATAR ที่กลับชาติมาเกิดเพื่อควบคุมเผ่าทั้ง4 คือ ดิน น้ำ ลม  ไฟ  ชาติล่าสุดAVATARมาเกิดเป็นนักรบธาตุลม ANG  ซึ่งถูกแช่แข็งไว้ จน2 พี่น้อง Katara และ Sokka  มาเจอเข้า  ANG ต้องการที่จะยุติสงครามทีเกิดจากการรุกรานขยายอำนาจของเผ่าไฟ แต่ตัวเขายังต้องการการฝึกฝนใช้พลังจากธาตุทั้ง 4 ให้คล่อง การผจญภัยก็เริ่มขึ้น

เรื่องนี้สนุกและ DRAMA มากๆครับ ออกแนว FANTASY

Nickelodeon Moviesให้ M. Night Shyamalanกำกับ ฉบับคนแสดง  แต่ก็มีปัญหาเมื่อชื่อหนังไปชนกับ หนัง 3D ของ JAMES CAMERON เรื่อง AVATAR เลยกลายเป็นข้อพิพาทย์

สุดท้าย ก็เหลือแค่ THE LAST AIRBENDER ครับ ล่าสุด M. Night  ให้สัมภาษณ์ในงานLicensing International Expo 2008 ว่า คัดดาราเสร็จแล้ว ดารานำเป็นเด็กและจะเริ่มถ่าย 9 พฤษภา 2009 ครับ 

อีกข่าว เมื่อคืนดู DVD RAMBO 4 จบ SYLVESTER STALLONEให้สัมภาษณ์ จริงๆแล้ว  ภาค4 PLOT แรกๆคือ RAMBO ใช้ชีวิตอยู่ที่ ARIZONA, USA แล้ววันนึงลูกสาวแม่บ้านไป MEXICO แล้วหายตัวไป RAMBO เลยเข้าไปตาม แต่ทำไปทำมา ก็เลยเป็นเรื่องพม่า อย่างที่เห็น

สรุปว่าหนังประสบความสำเร็จครับเพราะต้นทุนต่ำ  ฟันไป $105,877,479 จากทั่วโลก  ภาค5 จะเริ่มถ่ายทำใน BULGARIA และ ARIZONA ครับเป็นเรื่องสงครามล้วนๆ ตอนนี้ SLY เขียนบทอยู่

ผมว่าแกน่าจะเลิกฉีด BOTOX ได้แล้ว หน้าแกบวมมาก  :P

เรื่องย่อJURASSIC PARK4

DR .ALAN GRANT และ Nick Harris ..(ตัวละครตัวใหม่)
ถูกส่งเข้าไปIsla Nublar ตามเก็บ กระป๋องDNA ที่ 
Dennis Nedry ขโมยออกมาแล้วทำตกไว้ภาค 1 
ถ้าทุกคนจำได้ก็คนอ้วนๆใส่แว่นที่โดนเจ้า DAILO
พ่นพิษใส่ตาแล้วโดนกินครับ

แต่พวกเขาถูกจับได้โดย Grendel corporation
ซึ่ง TAKE OVER บริษัท INGEN(ภาค1-3) เรียบร้อย
และถูกบังคับให้ฝึก Deinonychus 5 ตัวให้ใช้ในทางการทหาร

จะเป็นยังไงต่อไปต้องรอชมกันครับ

ตบท้ายด้วย ROBOCOP ใหม่ครับ จากงาน Licensing Expo 2008! 

comming soon.net
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2008, 18:34 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
 นึกว่า RAMBO จะจบแค่ภาค 4 เสียอีก ไปๆมาๆลุงซิลเวสเตอร์จะทำภาค 5 อีกเหรอเนี่ย

ส่วน ROBOCOP นี่ชอบภาคหนึ่งสุดๆแล้วครับ นายตำรวจเมอร์ฟี่ผู้ถูกผ่าตัดให้กลับมาจาก
ความตายอีกครั้ง สงสัยจังว่าภาคใหม่นี้จะมีอาวุธไม้เด็ดอะไรอีกครับ

ขอบคุณที่เอาข้อมูลความเคลื่อนไหวมาฝากกัน แต่ผมว่าถ้ารวมเป็นกระทู้เดียวก็จะง่ายต่อ
การติดตามมาอ่านมากกว่านะครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แรมโบ้ 5 แค่นี้ยังเหี่ยวไม่พออีกรึเนี่ย  ง่ะ

ขอบคุณที่เอาข้อมูลความเคลื่อนไหวมาฝากกัน แต่ผมว่าถ้ารวมเป็นกระทู้เดียวก็จะง่ายต่อ
การติดตามมาอ่านมากกว่านะครับ  ยิ้มน่ารัก

ความคิดดีครับงันผมจะมา UPDATE ในนี้เรื่อยๆ รออ่านกันนะครับ ใครมีอะไรUPDATE แจมได้เลยจ้า

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
ข่าวล่าสุด Leonardo DiCaprio  ถูกเสนอชื่อจากทาง MARVEL เข้ารับบท CAPTAIN AMERICA (2011)

และ

BRADPITถูกเสนอชื่อ รับบท THOR ครับ(2010)

รอดูต่อไป ผมว่า LEO ไม่เหมาะ MATT DAMON เหมาะกว่า

CREDIT:คุณ Maisinder,/www.movieweb.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2008, 09:34 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

แบรด พิต เป็นธอร์ ยังพอรับได้...

แต่ ลีโอนาโด เป็นกัปตันอเมริกานี่นะ ง่ะ ไม่ล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2008, 11:38 น. โดย ปิติ -ม.๓/๔- » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
 ฮีโร่ลงแผ่นฟิล์มอีกแล้ว เจ๋งๆๆ  อืมมมมห์

ธอร์ เห็นเป็นลูกเทพแบบนี้ เจอพี่ hulk สอยร่วงมาแล้วนะ  อ๊าง~

กาก
POSTER ล่าสุด DARK KNIGHTครับ

RESIDENT EVIL 4 : PAUL ANDERSON ผู้กำกับ ไตรภาคแรก เผยแล้วว่าทาง SONY อนุมัติให้สร้างภาค4 ครับ จะมีการแจ้งข่าวกำหนดเปิดกล้องและฉายอีกที

อีกข่าว

Night at the Museum: Battle of the Smithsonian

กำลังถ่ายทำครับออกฉาย22 พฤษภา ปีหน้า เรื่องย่อคือพิพิธภัณฑ์ กำลังปิดซ่อมบำรุง  พวกหุ่นทั้งหมดถูกนำมาเก็บไว้ที่โกดังเก็บของที่ WASHINGTON DC ครับ พระเอกของเราก็ตามมาเป็นยามเหมือนเดิม

comming soon.net???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2008, 05:50 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

ขอบคุณครับที่อัพเดตข่าวสาร  ยิ้มน่ารัก

เมื่อSUPERMANจะเลิกใส่กางเกงในแดง!

CREDIT:คุณ Maisinderครับ มีข่าวว่า design ใหม่ในหนัง MAN OF STEEL ของ BRIAN SINGER  เขากำลังพิจารณา DESIGN ที EDDIE YANG ออกแบบไว้ครับ ว่า SUPERMAN อาจจะเลิกใส่กางเกงในข้างนอกแล้ว ต้องรอดูกันครับ

ผมชอบชุดนี้ ดำตัดน้ำเงินสวยดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2008, 01:09 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

แต่ก็ยังเน้นเป้าเหมือนเดิม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซุปเปอร์ฮีโร่ จะมากันครับแล้ว
งั้นโปรเจคที่ทิ้งท้ายไว้ทั้งสองเรื่อง ก็ต้องมีจริงแล้วซิ  กรี๊ดดดดด
2012 ปีที่โลกแตก!!เป็นหนังภาคต่อของ  THE DAY AFTER TOMORROW ครับ สร้างจากนิยาย 2012 ของ Roland Emmerich เป็นเรื่องของมหันตภัยธรรมชาติ ต่างๆ ภูเขาไฟระเบิด ธารน้ำแข็งเข้าถล่มโลกครับ ตามคำทำนายของเผ่าMAYAN ว่า วันที่21ธันวาคม 2012 คือวันสิ้นโลก ดาราที่จะออกมาร่วมผเชิญภัยพิบัติครั้งนี้คือ John Cusack, Amanda Peet, Chiwetel Ejiofor, Danny Glover, Thandie Newton, Oliver Platt , Thomas McCarthy,Woody Harr 

SONYผลิตและออกฉายกรกฎา 2009 ครับ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2008, 07:05 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

TERMINATOR4 SALVATION!

http://www.joblo.com/t4-teaser-trailer

CHRISTIAN BALE  เป็น JOHN CONNER ครับ

น่าดูมากๆครับๆ

คิดเล่นๆ

CHRISTIAN BALE....BATMAN ..JOHN CONNER

ARNOLD..........MR. FREEZE  ...T-800 ,T-850

หน้า: [1] 2