หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูล UPDATE ANIME,COMIC SCI-FI,HEROES MOVIEครับ!  (อ่าน 12137 ครั้ง)
่ข่าวลือล่าสุด:ตัวร้ายใน AVENGER THE MOVEปี2011คือ...คนที่คุณคาดไม่ถึง!!!spoiler

ซื้อหนังสือ WIZARD เล่มที่ 203 มาเมื่อวานครับ ว่างๆจะSCAN ให้ชมกัน เขาบอกว่ามีข่าวลือหลุดมาว่า หนัง AVENGER ที่มี IRONMAN, THOR, CAPTAIN AMERICA มารวมกัน

ตัวร้าย ในหนังคือ  EDWARD NORTON ..HULK ครับ จบข่าวรอดูต่อไปครับ

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
แบรดพิท เหมาะๆมากๆ ชอบๆๆ ข่าวๆแนวนี้ๆ

ขอบคุณครับ :D

เห้ย... โวย โรโบคอป ต้องดูแล้ว

เห็นบอกว่าจะสร้างฮีโร่ในAvenger ให้หมดก่อนนิครับถึงจะสร้างAvenger the movie

่ข่าวลือล่าสุด:ตัวร้ายใน AVENGER THE MOVEปี2011คือ...คนที่คุณคาดไม่ถึง!!!spoiler

ซื้อหนังสือ WIZARD เล่มที่ 203 มาเมื่อวานครับ ว่างๆจะSCAN ให้ชมกัน เขาบอกว่ามีข่าวลือหลุดมาว่า หนัง AVENGER ที่มี IRONMAN, THOR, CAPTAIN AMERICA มารวมกัน

ตัวร้าย ในหนังคือ  EDWARD NORTON ..HULK ครับ จบข่าวรอดูต่อไปครับ

เคยอ่านเรื่องย่อมานิดหน่อยครับตอนนี้

เรื่องมันมีอยู่ว่า

พวกฮีโร่ต่างลงความเห็นว่า Hulk เป็นคนเดียวในบรรดาฮีโร่ที่ควบคุมได้ยากที่สุด เพราะไม่รู้จะโผล่มาในร่างไหน จึงรวมหัวกันจับแล้วส่งไปนอกโลก
เดชะบุญ...เค้ากลับมาได้ เลยเป็นเรื่องเลยครับ...ไล่ฆ่าฮีโร่ทุกคนที่ร่วมกันว่างแผนส่งเค้าออกไป เป็นหนึ่งในเหตุการณ์รุนแรงเพราะเหล่าฮีโร่ล้มตายกันเป็นจำนวนมาก
พวกที่ไม่ตายก็สาหัส ก็มีเพิ่งแต่Ironman ในร่างheavyarms เท่านั้นที่พอจะสู้Hulkได้ (แล้วพ่อกางเกงในแดงหละ) สงครามครั้งนี้จะจบลงไปต้องอุบไว้ก่อนเดี๋ยวไม่สนุก

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."

พวกที่ไม่ตายก็สาหัส ก็มีเพิ่งแต่Ironman ในร่างheavyarms เท่านั้นที่พอจะสู้Hulkได้ (แล้วพ่อกางเกงในแดงหละ) สงครามครั้งนี้จะจบลงไปต้องอุบไว้ก่อนเดี๋ยวไม่สนุก

พ่อกางเกงในแดงบินข้ามค่ายมาไม่ได้ครับ

Hulk นี่เป็นยอดมนุษย์ที่ทรงพลังที่สุดใน Marvel แล้วครับ แต่ชีวิตพี่แกอาภัพไปหน่อยครับเลยใช้งานปราบอธรรมจริง ๆ จัง ๆ ไม่ได้ ส่วนมากจะเป็นพวก Iron man กะ Capt. America ที่ลุย ใครอยากนึกภาพตอน avenger มารวมกันให้ลองเปิดดูตามทรูวิชั่นครับ มีหลายภาคอยู่

ปั่นออกมาอีกตัวแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าคนละเนื้อเรื่องกันใหม่ (ปูใหม่เหมือนฮัค)
ไม่แน่ใจว่าใช่ ฮีโร่ในAvenger หรือเปล่า ผมไมไ่ด้เป็นแฟนพันธ์แท้ซะด้วย แต่ตามๆ อยู่
เคยสงสัยเหมือนกันว่า captain America เก่งตรงไหน ดูแล้วเป้นเหมืิอนพวกคลั่งชาติ ถือโล่ไล่ไขว้หัวชาวบ้าน

พออ่านในรวมประวัติ และความสามารถของตัวละครในของMarvel (มีตัวแปลกๆที่ไรู้จักโผล่มาเต็มเลย)
ถึงได้รู้ว่าพี่แกนี่เรียกได้ว่า Full close combat เห็นเพื่อบอกว่าสู้กะHulk ตัวได้เลย

ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าแต่ในหนังสือให้ค่า Combat เต็ม

ถ้าพูดถึงเข้าแห่งพลังจริงในหนังสือ ให้ Galactus เต็มทุกช่อง

เต็มทุกช่อง พลัง สติปัญญา การต่อสู้ บลา...ๆๆ

อีกตัวที่ผมชอบก็ วูฟเวอร์ลีน เท่ ดิบได้ใจ
เคยดูตอนที่สู้กับ เซเบอร์ทูซ กินกันไม่ลงจริงแต่เซเบอร์มันโง่ไปหน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=AsKzfApcbt4&feature=related
่นี้น่าดูอะ Hulk vs Wolverine

http://www.youtube.com/watch?v=O617ZHcazwA&feature=related
avenger Vs. Hulk เอาไปชมเอามันส์ก่อน

โหลดไว้ด็เรียบร้อยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2008, 09:31 น. โดย เรียวตะคุง » บันทึกการเข้า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เดี๋ยวต้นปีหน้าจะมี dvd ova ออกมา2 เรื่องนะครับ
HULK VS WOLVERINE และ HULK VS THOR ครับ ในรูปที่คุณi.tor โพส PUNISHER อยู่ในกลุ่ม MARVEL KNIGHT ครับ

อันนี้เป็นข่าวคราวในไทยบ้างครับ

คอลัมน์  ... เปิดโลกฮีโร่ ในหนังสือพิมพ์!

คุณ HATAได้รับเกียรติจาก หนังสือพิมพ์บางกอกทูเดย์

ให้เป็น คอลัมน์นิสต์  ในคอลัมน์  ... เปิดโลกฮีโร่

ในเซคชั่น  วาไรตี้  หนึ่งหน้าสีเต็ม

ซึ่งจะออกฉบับวันพุธ แต่จะวางแผงทุกวันอังคาร

ฤกษ์ดี เลขสวย เริ่มที่ เช้าวันอังคารที่ 9 กันยายน นี้ครับ

ใครสนใจติดตามกันนะครับ

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
หน้า: 1 [2]