หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า font ภาษาไทย สไตล์งานแต่งง  (อ่าน 56338 ครั้ง)
อยากทราบว่า font ภาษาไทย
สไตล์งานแต่งงาน แบบนี้ ใช้ font ชื่ออะไรครับ
มีแต่ตัวอย่างภาษาอังกฤษ อารมณ์แบบตัว J ใหญ่

ลองไปดูใน dafont.com แล้วดูหมวด Script ดูนะครับ เยอะแยะเลยฮะ
พวก enlish vivacc แบล่บๆๆ อันหลังนึกไม่ออก
ไทยก็ ds-montana -js wansika มั๊งคะ
ที่เคยใช้รู้สึกจะ

Edwardian Script ITC

ไม่เหมือนทีเดียว ก็ก็ม้วนกันมึนหัวเลยฮะ  ฮิ้ววว
เค้ามาตามหาฟอนต์ไทย สไตล์เดียวกับแบบภาษาอังกฤษไม่ใช่เหรอครับ  งง

ภาษาไทยที่พอจะใกล้เคียง ก็จะมี PSL Chalalai ครับ

แล้วก็อีกตัว PSL Butterfly ครับ

แต่จะไม่ได้ม้วน ขนาดนั้นนะครับ เพราะภาไทย มีสระ วรรณยุกต์ เงื่อนไขเยอะครับ  อืมมมมห์

psk design un.,ltd.
เอาตัวอย่างภาษาไทยที่พิมพ์ด้วยฟ้อนต์ PSL-ChalalaiClassic Regular มาให้ดูค่ะ

เค้ามาตามหาฟอนต์ไทย สไตล์เดียวกับแบบภาษาอังกฤษไม่ใช่เหรอครับ  งง

ภาษาไทยที่พอจะใกล้เคียง ก็จะมี PSL Chalalai ครับ

แล้วก็อีกตัว PSL Butterfly ครับ

แต่จะไม่ได้ม้วน ขนาดนั้นนะครับ เพราะภาไทย มีสระ วรรณยุกต์ เงื่อนไขเยอะครับ  อืมมมมห์

อ้ะพึ่งเห็นขออภัยครับ รีบอ่านไปหน่อย ฮือๆ~
ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ช่ายแล้วต้องการภาษาไทยครับ แต่หาไม่ได้
เลยเอาภาษาอังกฤษมาให้ดูเป็นตัวอย่างแทนครับ

ไม่รู้ยังพอจะมีอีกมั๊ยครับ
รีก่อนๆ ถ้าจะกรุณาแนบไฟล์ให้โหลดหน่อยได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ  เจ๋ง
หน้า: [1]