หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28 29 30

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนมิถุนายน  (อ่าน 121695 ครั้ง)

ชื่อภาพ ต่างมุม

ตั้งใจถ่ายด้วยกล้องโลโม่ ด้วยมุมที่ต่างกัน แต่สถานที่เดิม
พอมันประกอบเป็นสี่ภาพ ด้วยชนิดเลนส์ของกล้องนี้
เลยออกมาเป็นภาพแบบนี้ ชอบนะ แต่ไม่รู้มันถูกโจทย์ไหม
ตั้งเอง จะครบเดือนแล้ว ยังไม่ค่อยเข้าใจโจทย์เลยว่ะ  กร๊าก

ปล ชอบรูปของชาร์ปนะ ชื่อ แทบสีสมมาตร
ไม่รู้ตั้งใจ เขียนว่า แถบสีสมมาตรไหม
แต่เห็นแล้วนึกถึงคำนั้น สีสวยดี ชอบ

ภาพ ปลดปล่อย ของแย่ที่สุด
เห็นแล้วนึกถึงคำว่าปลดปล่อยนะ ดูสนุกดี
แต่องค์ประกอบของภาพ ที่เป็นจุดสำคัญมากของจู๋นี้
ทำให้รู้สึกว่า น้องผู้ชายเอียงซ้าย (อิอิ)

ชอบภาพของแอนนะ
ถ้ามีแค่รถสองฝั่ง คงทำให้ดูธรรมดา ดาดๆ
แต่ด้วยต้นไม้ตรงเกาะกลางถนน ทำให่้โทนสีภาพ
มันดูน่ามองขึ้น และแทกซี่สองคัน ก็ช่วยถีบคำว่า
สมมาตรแรงๆ ให้เห็นชัดขึ้นด้วย จังหวะแท้ๆเลยลูก

ภาพของตั้ง น่าจะไปอยู่จู๋โชว์อาหารนะ  กร๊าก

ขอวิจารณ์แค่นี้ก่อน เดือนหน้ามีวันหยุดแล้ว
รับรองมาโขกกันมันเหมือนเดือนก่อนๆแน่
สัญญาเกี่ยวก้อย ดิ๊กๆ

ทรงการบ้านย้อนหลังครับ
ใช้กล้องมือถือถ่ายตอนเดินบนสะพานลอย
ตั้งใจถ่ายให้มันเป็นแนวนอนแบบนี้แหละครับ
ดูมันทิ้ง Space ดีครับ
ไม่ได้รู้สึกว่าหนักขวามากเกินไปนัก ทั้ง ๆ ที่มี object อยู่ทางขวา

หยดอะไรครับ หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หยดอะไรครับ หื่น

ทำเอาฟุ้งซ่าน กร๊าก กร๊าก
พื้นมันเป็นรอยดำ ๆ ต่างหาก  โวย

ส่งการบ้านครับ

ชื่อภาพ : ปาทังก้าบุกโลก

ถ่ายตอนฝนใกล้ตก เมฆครึ้มๆ มาคุๆ
อยากเข้าไปถ่ายมุมเงยใต้ฐาน จะได้ดูยิ่งใหญ่ น่ากลัว
แต่เข้าไม่ได้ หมาไล่

ปรับเลเวลใน PS แล้วมาปรับ WB ใน PhotoScape
(มั่วเอาครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้) ฮิ้ววว

Reading Learning & Sharing
เด็ด  เจ๋ง

กาก

ชื่อภาพ ขนอะไรวะ

ชื่อภาพ จัดระเบียบขี้นก

ผ่าง!
ถ่ายเมื่อวานนี้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนวงเวียน แล้วมีผ่าง  กรี๊ดดดดด
ของแอนเท่ดี เจ๋ง

Reading Learning & Sharing
 กรี๊ดดดดด ชอบ+
เมื่อวานนั่งเรือผ่านสะพานนี้ก็คิดในใจว่าน่าอยู่กลางสะพานแล้วถ่ายรูป มีคนคิดเหมือนกันเลย  ยิ้มน่ารัก

ผ่าง!! จริงๆ ด้วย  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28 29 30