หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ  (อ่าน 7715 ครั้ง)
ผมคิดอะไรบางอย่างออกอ่ะครับ
คือ

แข่งตอบปัญหาโจทย์ แล้วก็โหวตเก็บคะแนน เป้นเดือนๆไป หรือเป็นลีก
หาผู้ชนะ ตอนสิ้นปีอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ท่านอื่นคิดว่าไงมั่ง  ไอ้มืดหมี

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เช่น งง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7

ประเภทไหนครับ  งง

สมมุติ โจทย์เดือนมิถุนา คือ  หมีโหด~
ก็ให้ส่ง
สาวกฟอนต์ ก็โหวตกัน
ได้ที่ 1 2 3 4 5 6 ก็ได้คะแนน ไว้สะสมแข่งต่อเดือนหน้า

บางเดือนมีผู้สนับสนุนของรางวัล ที่ 1 ก็ได้  หมีโหด~

แต่โจทย์อาจจะคล้ายๆ ฝึกถ่ายรูป+โจทย์ประจำ+FC   ไอ้มืดหมี

หรือไม่ก็ จับฉลาก จับคู่ จับทีม ตอบโจทย์หาคะแนนเข้าทีมอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2008, 01:48 น. โดย ไอ้ชาร์ป>22 » บันทึกการเข้า

แต่โจทย์อาจจะคล้ายๆ ฝึกถ่ายรูป+โจทย์ประจำ+FC   ไอ้มืดหมี

มีการแข่งแบบถ่ายรูปก็ดีครับ

แต่ ....

ฝึกถ่ายรูป+โจทย์ประจำ+FC รู้สึกมันกว้างเกินไป

เจาะเป็นเรื่องดีมั้ยครับ  หรือมีโปรเจคอะไรดีๆ คิดไว้ในใจ  (แบเลยครับ)  เจ๋ง

พูดถึงทีมแล้วคิดถึงการแข่งถ่ายรูปแบบทัวร์นาเมนต์เลย  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2008, 01:51 น. โดย ดิเอ็ม Aug21 » บันทึกการเข้า

กิ้วคลอดวันไหนครับ คนแรกที่ตอบได้ให้ 1 แต้ม หมีโหด~

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ตอนนี้ผมสนใจแบบเป็นทีมอ่ะ

สมมุติทีมผมนะมี ผม พี่เอ จักรี
พี่เอบอกคอนเซป จักรีคิดมุข ผมถ่ายรูป แล้วส่ง  ไอ้มืดหมี

สำหรับผมโจทย์อะไรก็ได้ครับ
พยายามเล่นหมด  (แถ)

โห ตั้งทีมกันเลยเหรอ
แล้วไงต่อๆ ช่วยแตกหน่อต่อยอดไอเดียอีกหน่อยสิ
เผื่อสนุกจะเล่นด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาเป็นโจทย์ประจำเดือนก็ได้ครับ สมมติโจทย์เดือนนี้   

"เฟ้นหาช่างภาพกีฬาสุดประทับใจ"

แล้วเราก็เฮโรเอาคนที่ชอบถ่ายภาพไปถ่ายรูปตอน fst แข่ง   กร๊าก
กำไรสองต่อ แถมมีกองเชียร์เพิ่ม แสงแฟชจะได้ ว๊อปๆ แว๊ปๆ  เหมือนในทีวี  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็สมมุติโจทย์ออกแล้ว ใครจะเล่นก็มาลงชื่อกันไว้
แล้วก็จับฉลากแบ่งทีม
ส่งผลงาน 1 ชิ้น(ของสมาชิกในทีม) ได้ 1 คะแนน
ถ้างานชิ้นมีคนโหวตเยอะก็ได้คะแนน + ตามจำนวนโหวตอีก

แบบว่าถึงส่งเยอะ ได้คะแนนเยอะแต่งานไม่โดน ก็ได้คะแนนไม่เท่าไร
แต่ถ้านานๆส่งทีได้คะแนนช้า แต่งานมันโดนคะแนนก็อาจจะมากๆในคราวเดียว

คือตอบโจทย์อาจจะไม่ต้องถ่ายรูปเสมอไปก็ได้ เพราะบางคนอาจจะเก่งกราฟฟิกกว่า
หรือไอเดียดี แต่ขาดอุปกรณ์
ผมว่าถ้าเป็นทีมมันเล่นกันได้ยกบอร์ดดีอ่ะ

ได้ไอเดียมาจากตอนประกวดแต่งภาพของพี่โอเอ้อ่ะครับ
คือโจทย์ไม่จำเป็นต้องประลองแบบตายตัวเช่นให้ตอบโจทย์ การเมือง สะท้อน หน้าฝนฯลฯ
แต่เป็นแบบเดือนนี้ตอบคำถาม เดือนหน้าทายภาพปริศนา ประกวดแต่งภาพ ประกวดออกแบบปกฟอนต์สุดฯ
ผลงานที่ชนะเลิศประจำเดือน ก็โชว์ในฟอนต์สุดด้วย ฯลฯ

นึกออกประมาณนี้อ่ะครับ ช่วยเพิ่มเติมก็ได้นะครับ

น่าสนุก กรี๊ดดดดด

แต่อยากได้เกมโง่ๆ แบบไม่ต้องคิดมากครับ
อยากไปเชียร์บอลก็ยังได้ ทีมไหนไปครบ ได้ก่อนเลยหนึ่งคะแนนอะไรงั้นก็ได้

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ไม่เอา แบบนั้นต่างจังหวัดเสียเปรียบ  หมีโหด~
ไม่เอา แบบนั้นต่างจังหวัดเสียเปรียบ  หมีโหด~

หมีโหด~/

ไม่เสียเปรียบครับ

ก็หาคนในทีม ที่อยู่กทม.ไว้ไงครับ

ก็ถ้าต้องไปครบทีมถึงจะได้แต้ม
ก็เสียเปรียบยกทีมครับ  เอือม

หน้า: [1] 2