หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการทำคีย์บอรดเลย์เอ้าท์  (อ่าน 2616 ครั้ง)
ผมทำฟอนต์ภาษาไทยเขิน ซึ๋งมียูนิโคดแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าจะดึงยูนิโคดนั้นมาอยู่บนแป้นพิมพ์ได้อย่างไร ตามปกติแล้ว จะมีแต่ภาษาไทย ภาษาอังกฤษเท่านั้น จนปัญญาจริงๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ อย่างเช่นภาษาลาว เขาก็มีโปรแกรมคีย์บอร์ดของเขา ซึ่งต้องนำมาลงในคอมพิวเตอร์จึงจะใช้ใด้ แต่ต้องเขียนโปรแกรมครับ ไม่รู้ทำอย่างไร วานผู้รู้แนะนำหน่อยครับ 
ถ้าใช้ใน วินโดวส์ 2000 ขึ้นไป ยกเว้น วิสต้า ก็สามารถหาดาวน์โหลด Microsoft Keyboard Layout Editor มาใช้ได้ครับ

ปล. สำหรับคนที่ใช้ license แท้จาก MS เท่านั้น คนที่ใช้วินโดวส์เถื่อนหมดสิทธิ์ครับ
อ้อ... ถ้าอยากได้จริงๆ กรุณาใช้กุมารทองกระซิบบอกแมวมาครับ เด๋วจะส่งไปให้ทางแมว
ขอบคุณมากครับพี่ อยากได้มากเลย ตอนนี้ผมทได้แล้วครับ แต่ทำไม มันไม่สนับสนุน ฟอนต์โอเพ่นไทป์ ครับ ไม่ทราบเหมือนกัน รอคำตอบครับ  
หน้า: [1]