หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 [58]

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กำนันแม้น };oO= ตอบ  (อ่าน 234873 ครั้ง)
..
ลุงกำนันเคยร้องเพลงบนเวทีไหมคะ   ถ้าเคย  ตอนนั้นตื่นเต้นอ้ะป่าว  กรี๊ดดดดด
อูยยย อย่าให้เซ่ดดด ..
ลีลาพริ้วยิ่งกว่าผีเสื้อขยับปีก
เคยครับ ร้องดีด้วย ไม่ตื่น แต่เต้นจนเหนื่อย
เราต้องออกลีลาพริ้ว ฮึ่ซ ฮึ่ซซซซซซซซซ
ตอนนั้นฮัมเพลง มูฮัมหมัดอาลี ด้วย
ไอ้มุมแดงนี่ มันเตะขวาหนัก
แต่ครบยก ไม่โดนตัวกันสักหมัด  หน้ามึน
ดึ๋ง ๆ ๆ ดั่ม ดั๊ม
He float like a butterfly, And sting like a bee.
...

กำนันคะ ทำไมหมู่นี้ ป้า(นู๋แป้ง คริคริ) ถึงได้รู้สึกหงุดหงิดง่าย ตึงๆในอารมณ์อยู่บ่อยๆคะ มีวิธีแก้มั้ย  หมีโหด~  รำคาญตัวเองมากค่ะ
เวลาหงุกหงิดเนี่ย พร้อมจะพาลใส่คนอื่นเสมอ รู้กตัวเองไม่น่าคบเลย  อี๋~
รู้ตัวแล้วก็ป้องกัน เลี่ยงสภาวะนั้นได้ แต่ถ้าจำเป็นต้องเผชิญก็ไม่ต้องกลัว
ผมไม่รู้นะ แต่ละคนก็มีวิธี บำบัดเวลาหงุดหงิด อาทิเช่น
เกดลดา อาจหาบะหมี่กินสักสองสามคันรถ
น้องแอนนน ชอบชกตุ๊กตาหมี เป็นต้น :)
ผมใช้หมาบำบัดจิต
ปล่อยให้มันเลีย
สักพักเราก็ ..
เปียก

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 [58]