หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนคุย ขอบเขต"ส่วนตัว"ที่คุณหวงห้าม  (อ่าน 34619 ครั้ง)
ตีตูด้วย  กร๊าก/
แต่ตูหัวเราะจนไม่สนใจอะไรใดๆ  กร๊าก

เค้าขอโต้ดด  ฮือๆ~

ตีไหล่แล้วไม่เงียบได้ไง

ก็ลอยออกไปนอกวงแล้ว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอ้อ.. อรก็เป็นนะพี่ดา

เมื่อวานเผลอตีไหล่เพื่อนสนิทหน้าชั้นเรียนวิชาอังกฤษ
ตอนท้ายคาบมีให้เรียกเพื่อนออกมาแนะนำตัวกัน
เพราะไอนี่ชี้หน้าบอกว่า.. "She's a BBA student..."

โวย

ไอบ้า อยู่กันมาสองปีแล้วยังไม่รู้อีกเหรอว่าตูอยู่คณะไหนน่ะ

ฮือๆ~

อันบัน ♥
กระจู๋แง้มอีโก้หรือเปล่าเนี่ย ยิ้มน่ารัก

เมื่อก่อนอารมณ์ร้อนครับ ไม่ใช่คนที่สูงวัยกว่ามาจับหัวนี่มีเคืองครับ
มือตีนกระตุกเลย ถ้ายั้งไม่ทันก็เจ็บตัวกันไป มันคงเหมือนโดนปีนเกลียวมั๊ง

พอโตๆ มาเพื่อนที่เป็นผู้ใหญ่มีเยอะขึ้น เรียกกัน ฮา คิง (กู มึง ของทางเหนือนั่นแหละ)
ก็เลยลดเรื่องพวกนี้ไปเยอะพอควร แต่ถ้าไม่สนิทมาจับก็ไม่รู้เหมือนกัน

พักหลังๆ นี้ก็คงเซ็งแต่คนที่มีลับลมคนใน หรือยึกยักๆ ย้ำคิดย้ำทำเท่านั้นแหละ
จะทำอะไรก็ทำ จะคุยก็เข้ามาคุย จะเข้ามาด่าก็เข้ามา อะไรทำนองนี้มั๊ง
เพราะเป็นช่วงที่สมัครงานใหม่ แล้วคนที่เกี่ยวข้องกับบริษัทก็ประมาณสงวนท่าทีอยู่นั่นแหละ
ยึกยักๆ ได้ก็บอก ไม่ได้ก็บอก รำคาญใจ จะได้ไม่เสียเวลา
ประมาณเหมือนจะหมาลอบกัดทำไม ทำอะไรก็ชัดเจนไปเลย

แต่เข้าใจว่าเป็นธรรมดาของมนุษย์นะ มันต้องมีเสรแสร้ง มีแกล้งทำ
มารยา จริตนี่มันของคู่กัน แต่มากไปมันก็เอียน

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
สลิดด๊ก เหรอฟิงค์  เกย์ออก
เคยนั่งๆอยู่ในห้องชมรม ซึ่งเป็นห้องที่คนในชมรมเข้าได้เท่านั้น
แต่อยู่ๆก็มีผู้ชายคนนึงเดินมา เกือบจะถึงโต๊ะที่นั่งอยู่ด้านในห้อง
ความรู้สึกแบบ "มึงเป็นใครวะ กุเชิญมาเรอะ" อารมณ์เสีย  กร๊าก

ก็ถามว่ามีธุระอะไร กรุณาออกไปยืนตรงนู้นค่ะ  กร๊าก

สำหรับคนรู้จัก สนิทสนมกันแล้ว โอเคจับได้
ส่วนมากชอบลวนลามคนอื่น   หื่น

Las Noches Rubicundior

น้องเบย์ขา

ที่เว้นไว้นี่น่าสงสัยมากเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด
อยากรู้จังว่า ถ้าสนิทนี่จะโดนอะไร  ศอกกลับ? อืมมมมห์

ตายสถานเดียว กร๊าก

อ่านเผินๆน่าชื่อจู๋ตบหัว กร๊าก

สำหรับผมไม่สามารถบอกได้เพราะสนิทกับคนนึงไม่อยู่ที่ช่วงเวลา อยู่ที่สถานการณ์มากกว่า
แต่เพื่อนกันนี่แก้ผ้าให้ดูได้ทุกคน กร๊าก

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ปรกติผมเป็นคนไม่ค่อยมีขอบเขตส่วนตัวมากสักเท่าไหร่
อาจแปลกประหลาดกว่าคนอื่นๆหน่อยนึง ผมไม่ค่อยถือเท่าไหร่กับ
การต้องมีระยะห่างกับคนแปลกหน้า ถ้าเค้าเข้ามาคุยมาเล่นมาถูกเนื้อต้องตัว
หรือแสดงความใกล้ชิดอะไรๆก่อน.. เพราะผมเป็นคนเงียบและไม่ค่อยคุยกับใครก่อนเหมือนกัน
เลยบางครั้งอาจจะรู้สึกดีที่เค้ามาทำความรู้จักกับเราก่อนแบบไม่ถือตัว

แต่...
สิ่งที่ผมจะทนไม่ได้อย่างมาก คือ ถ้าคนนั้น ไร้มารยาทกว่าที่คนปรกติพึงจะมี
เจอหน้าครั้งแรก ด่าพ่อ ตบหัว มารั่วๆใส่ มีต่อยเหมือนกันครับ

ผมถือกับการไปเล่น ใกล้ชิด หรือแสดงท่าทางล้วงล้ำกับคนอื่นครับ
ผมถือมากโดยเฉพาะกับผู้หญิง เพราะผมไม่รู้แต่ละคนจะวางตัวเว้นระยะมากน้อยแค่ไหน
อาจเพราะเด็กๆผมโตมาโรงเรียนผู้หญิง เลยจะรู้สึกอะไรแบบนี้ได้ไวกว่าเด็กผู้ชายคนอื่น (มั้ง)
ผมเลยจะรู้สึกเกรงใจมากเป็นพิเศษ...

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เค้าขอโต้ดด  ฮือๆ~

ไม่ถือเลยล่ะจ๊ะ ดาไม่ต้องขอโทษ  เกย์ออก
ไม่มีนะ อยากทำอะไร ถามอะไรก็เชิญ
ตอบไม่ตอบอีกเรื่องนึง  กร๊าก

ส่วนถึงเนื้อถึงตัวนี่มาเลย  กรี๊ดดดดด
คนที่เกลียดมากๆเค้ายังไม่รู้ว่าตูเกลียดเค้าเลย  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
 กร๊าก แอบขำ(พี่?)พลัม

ต่างคนก็ต่างใจแฮะ
สังเกตดูผู้หญิงจะถือมากกว่าผู้ชายจริง ๆ ด้วย

พี่โอดำคือตัวอย่างที่ดีของคนที่ไม่เอามาตรฐานตัวเองไปใช้กับคนอื่นพร่ำเพรื่อ
คือตัวเองไม่ถือก็เรื่องนึง แต่ก็ระวังตัว พยายามไม่ไปล่วงล้ำขอบเขตคนอื่น
 ไหว้

แอ๊ะ น้องเฟิร์นแอบน่ากลัว  ฮิ้ววว  เกย์ออก

น้องดา น้องอร
 ฮี่ๆ กร๊าก
โมจิก็ตีเพื่อนบ้างเหมือนกันนะคะ
แต่ถ้าตี โดยมากจะมาพร้อมคำด่า เช่น "ว้ายยย บ้าาาาาาาาา"

ป.ล. พวกยึกยัก มีอะไรไม่พูดตรง ๆ แต่เอาไปพูดลับหลังหรือมาแสดงอาการให้เรารู้ นี่มันน่าเกลียดจริง ๆ ค่ะ
ถ้าจะให้เป็นความลับล่ะก็ แน่จริงอย่าให้ระแคะระคายสิ  หมีโหด~

ป.ล.2 แก้ผ้าให้ดู  กร๊าก งี้โมจิต้องขอเป็นเพื่อนหรือขอไม่เป็นเพื่อนดีคะเนี่ย ก๊าก
เค้าเสียใจ  เศร้า
ทริปกระบี่จำไม่ได้ว่าตีใครไปมั่ง

อย่างเพื่อนที่เรียนป.โท นั่งคุยกันขำๆอยู่ แล้วดาก็ตีไหล่ไปทีนึง
เงียบกันทั้งวง ฮือๆ~

ตอนตาดีไหล่เพื่อนน่ะ
ตดออกมาด้วยรึเปล่าล่ะ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ไม่ใช่แนนนะ  หมีโหด~
เฟิร์นน่ากลัวโตงหน๊ายยยพี่โมจิ  กร๊าก

คือถ้าเป็นเพื่อนตัวเองเนี่ย ชอบจับอะ คล้องแขน จับไหล่ กอดคอไรเงี้ยค่ะ ชอบเป็นคนทำเอง (ทั้ง ญ ทั้ง ช)
แต่ไม่ชอบเท่าไหร่ถ้าเพื่อนมาทำ ถ้ามันมาจับมาซบเนี่ย จะมีความรู้สึกอึดอัดนิดหน่อยถ้าแนบชิดอะค่ะ  กร๊าก
(เพื่อนผู้หญิง ส่วนเพื่อนผู้ชายไม่กล้าอยู่แล้ว ต้องสนิทจริงๆจะกล้าเล่น จับหัว ลูบหัวเงี้ย หมีโหด~)

ส่วนคนไม่รู้จัก เพื่อนสนิทก็ไม่ใช่ แล้วไร้มารยาท จะใช้สายตาจิกก่อนค่ะ  เกย์ออก
แล้วถึงพูด  ฮี่ๆ

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10