หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนคุย ขอบเขต"ส่วนตัว"ที่คุณหวงห้าม  (อ่าน 34618 ครั้ง)
 ไอ้มืดหมี ไม่ค่อยมีแฮะ
แต่นานากลัวผู้ใหญ่  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 เกย์ออก อุ๊ยตอบกันเยอะเลย ดีใจ

น้องดากับคุณฟ้าพูดถูกค่ะ รู้สึกว่าโตมาแล้วหวงเนื้อหวงตัว
และกั้นอาณาเขตเข้มงวดกว่าตอนเป็นเด็กจริง ๆ ด้วย

พี่ตั้งคะ แอบตกใจอาจารย์พี่ตั้ง  ไอ้มืดหมี
พอดีที่โรงเรียนโมจิอาจารย์จะไม่ตบหัวนักเรียน ไม่ว่าชายหรือหญิง
เวลาจะตีหรือทำโทษล้วนใช้ไม้เรียวสะกิดน่องหรือก้น

คุณตาลกับคุณจอย
เข้าใจเลยค่ะ คือถ้าคนสนิทกัน จะล้อเล่นอะไรกันยังไงก็ไม่เป็นไร
ถ้าเราสนิทใจ วางใจในตัวเค้า ยังไงมันก็อภัยได้ทุกอย่างเนอะ
หรือบางทีไม่ต้องอภัยเลย เพราะไม่ได้โกรธตั้งแต่แรกแล้ว
เพื่อนจิกกัด ด่า แซวแรง ๆ ก็ขำ ....
แต่ถ้าคนไม่สนิทนี่ นิด ๆ หน่อย ๆ ก็เคืองกันได้
แค่โดนคนไม่รู้จักมาแซวว่าป้า หาว่าเราอายุ 36 ยังโกรธเลย  หมีโหด~

เค้าเรียกลำเอียงเพราะรักใช่มั้ย อิ ๆ อืมมมมห์

นัทขา
โมจิว่าโมจิก็คล้าย ๆ กับนัทค่ะ คืออัธยาศัยดี เป็นมิตร รู้จักคนง่าย
แต่สนิทยาก และไม่ค่อยสนิทกับใคร
แต่ถ้าสนิทแล้วจะรักมาก เล่นบ้าบอคอแตกได้หมด ไม่โกรธ

กร๊าก อ่านที่นัทกับจอยจีบกันแล้ว แอบหัวเราะแฮะ รู้สึกว่าน่ารักดี  กรี๊ดดดดด

น้องเบย์ขา

ที่เว้นไว้นี่น่าสงสัยมากเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด
อยากรู้จังว่า ถ้าสนิทนี่จะโดนอะไร  ศอกกลับ? อืมมมมห์

คุณแอ้แขน (ขามีเยอะแล้ว แขนมั่ง)
ใช่เลยค่ะ อารมณ์แบบ เฮ้ย ตูอนุญาตแล้วเหรอฟะถึงมาจับเนี่ย!?
คงเพราะติดนิสัยรักษามารยาท (หรือรักษาภาพลักษณ์ทางสังคม??)
เลยมักจะไม่ค่อยพูดหรือแสดงออกตรง ๆ ทันทีว่าไม่ชอบค่ะ

บวกกันในซอกหนึ่งก็กลัวเหมือนกันว่า
ถ้าเค้าไม่ได้มีเจตนาไม่ดี แล้วเราไปแสดงกิริยาแบบนั้น เค้าอาจจะเสียใจก็ได้

ก็ไม่รู้จะห่วงคนอื่นทำไม ตัวเองต้องสำคัญที่สุดสิ อี๋~

กำนันแม้น
 กร๊าก ฮี่ๆ กร๊ากกกก
อธิบายได้เห็นภาพมากค่ะ ระยะขอบเขตคือรัศมีเท้า

พี่โอ๋....
เปลี่ยนชื่อมาใช้นามสกุลแทน เกือบจำไม่ได้แน่ะค่ะ  โวย
จริงค่ะ รับได้ไม่เท่ากัน
แถมยังมีระยะไม่แน่นอน เปลี่ยนไปตามสถานการณ์และบุคคลอีกฝ่ายด้วย

คุณจักรี
 กร๊าก งี้ถ้าจะตีสนิทก็ต้องสังเกตอารมณ์คุณจักรีก่อน  ฮี่ๆ
ใครตาถั่วดูผิดก็ซวยเลยสิคะเนี่ย ฮ่าาาา

ครูบัวขาาาาาาาา
โมจิเหมือนครูบัวหลายประการค่ะ ไม่ถึงขนาดไม่อยากโดนชายเสื้อ....
แต่เวลาผิวที่แขนหรือหัวไหล่ไปกระทบหรือเสียดสีกับคนแปลกหน้าจะรู้สึกหยึย ๆ ค่ะ  ง่ะ
อย่างเวลานั่งรถเมล์ หรือตอนไปเรียนพิเศษที่สยาม.... ห้องนั่งกันแออัดมาก
แล้วผู้หญิงที่นั่งข้าง ๆเธอนั่งกางศอกมาก มาเบียดกับแขนโมจิ
เวลาเธอขยับตัวทีโมจิก็ดึ๋ย ๆ อึ๋ย ๆ ค่ะ
ต้องนั่งตัวลีบเลย สัมผัสโดนแล้วรู้สึกไม่ค่อยดี  ฮือๆ~

เลยทำให้เป็นคนติดนิสัยใส่เสื้อแขนยาวคลุมด้านนอกในทุกฤดู....
เพราะถ้าเบียดโดนแขนคนแปลกหน้าโดยมีเสื้อกั้น จะสามารถทนได้มากกว่าแขนเปล่า ๆ

แล้วกับคนที่สนิทด้วย โมจิก็จะนัวเนียมาก เช่นคุณแม่(มากเป็นพิเศษ) คุณพ่อ น้องชาย แฟน
หรือกับเพื่อน เวลาคุยโมจิจะชอบแตะตัวค่ะ อย่างเอามือวางบนไหล่ หรือจับแขน อะไรงี้
บางคนสนิทมากหรือคิดถึงกันมาก (ไม่เจอนาน) พอเจอหน้าต้องโผเข้ากอดกัน
(แต่ก็ลำเอียงอีกค่ะ กอดเฉพาะผู้หญิงเท่านั้น)
เพราะงั้นถ้าคนอื่นมองโมจิจะดูออกง่ายมากว่าโมจิให้ความสนิทกับอีกฝ่ายแค่ไหน
เพราะแค่มองพฤติกรรมของโมจิก็จะรู้เลย  ฮิ้ววว

ป.ล. ไม่ใจร้ายหรอกค่ะ เพราะถ้าไม่บอก เขาก็จะไม่รู้ว่าเราไม่ชอบ แล้วก็อาจจะทำอีกเพราะไม่รู้ว่าไม่ควร

ป.ล.2 เรื่องหมา  กร๊าก ครูบัวคะ งี้ต้องให้โล่ห์เกียรติยศ
ในฐานะเป็นหมากิติมศักดิ์ มีสิทธิพิเศษเหนือหมาอื่นทั่วโลกนะคะนี่

น้องเดือนนนนนนนนนน
 ฮี่ๆ เห็นด้วยค่ะ เว็บอะไรก็ไม่รู้เนี่ย ทำให้โมจิเสียนิสัย เล่าทุกอย่างออกไปหมดเลย
ลักทธิล้างสมองป่าวฟะ  กร๊าก

พี่อ๋าห์
 ฮี่ๆ กร๊าก
ถ้าเป็นหมาแมว โมจิจะเป็นฝ่ายเข้าไปหาก่อนตั้งแต่แรกเห็นเลยค่ะ
ถ้าหน้าตาน่ารัก หรือบุคลิกดูแล้วเป็นมิตรนะคะ  ฮิ้ววว

น้องเอ็ม
 หมีโหด~ ใช่เลย พูดถูกสุด ๆ
เพื่อรักษามารยาท ถึงไม่พอใจก็ต้องทำนิ่ง ๆ ไว้ ไม่กล้าอาละวาดออกไปตรง ๆ
มันอึดอัดนะ แต่เลือกที่จะทำเอง ช่วยไม่ได้
แต่วันนั้นสรุปว่ารับของจากพนักงานมาแล้วก็วิ่งหนีไปขึ้นรถเพื่อน แล้วบอกเขาว่า
"ออกรถ ด่วน"
ด้วยความพารานอยด์ว่าคนนั้นเดินตามมาหรือเปล่า อะไรเงี้ย
คือสติแตกแล้ว คงเพราะมันดึกมากแล้วด้วย ประสาทเลยอ่อนกว่าปรกติ

นานา
กลัวผู้ใหญ่ยังไงเหรอคะ?
คือถ้าเป็นเด็กนี่เข้าใกล้แค่ไหนก็ได้? แต่คนโต ๆ แล้วต้องระวัง?
(ก็น่าจะปรกติมั้ง? เพราะเด็ก ๆ ไม่ค่อยมีพิษภัย)

----------------
 ฮิ้ววว  ไหว้  ลันล้า
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2008, 00:27 น. โดย Moji » บันทึกการเข้า
 เกย์ออก พี่โมจิ ขยันมาก + ให้เลย

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เขตหวงห้ามของผมคือ ข้างหลัง

กล่าวคือ

ใครใด ๆ อย่ามายืนข้างหลังตูในรัศมี 10 ซม. ครั้งแรกจะเดินหนี แต่ถ้ายังตามมาล่ะก็......... ยิ้มเหี้ยมเกรียม

เขตหวงห้ามของผมคือ ข้างหลัง

กล่าวคือ

ใครใด ๆ อย่ามายืนข้างหลังตูในรัศมี 10 ซม. ครั้งแรกจะเดินหนี แต่ถ้ายังตามมาล่ะก็......... ยิ้มเหี้ยมเกรียม

จะหันไปบอกว่าพวกเดียวกัน  กร๊าก

เอาจริงๆยังไม่รู้เลยว่าขอบเขตขนาดไหน

แต่เข้ากับคนง่าย
ผู้ชายจะง่ายหน่อยเพราะถูกเนื้อตัว จับตูดได้
แต่จะซีเรียสแค่ไม่กี่เรื่อง
1. ตบหัว  ถ้าทำ มีเตือน ถ้าเตือนแล้วไม่เชื่อเจอตบแน่ (แฟนลูบได้ ฮือๆ~ ถ้าหือตูเจอตบ)
2. ล้อชื่อพ่อ เอาจริงๆเห็นล้อกันเยอะเลยนะช่วงนึง แต่ถ้าเพื่อนกันพูดได้ล้อได้ไม่ว่า

แต่ถ้าคนอื่นที่ไม่รู้จักเรา แล้วมาล้อ โกรธยันลูกบวช

ส่วนเรื่องอื่นก็ไม่มีแล้วล่ะ เป็นคนสบายๆง่ายๆไม่อยากมีอาณาเขตเยอะ
 ยิ่งเรื่องมาก ยิ่งคิดมาก ยิ่งมีคนคบยาก จะยิ่งเปล่าเปลี่ยวมาก

แอบอ้าง
พี่ตั้งคะ แอบตกใจอาจารย์พี่ตั้ง   ไอ้มืดหมี
พอดีที่โรงเรียนโมจิอาจารย์จะไม่ตบหัวนักเรียน ไม่ว่าชายหรือหญิง
เวลาจะตีหรือทำโทษล้วนใช้ไม้เรียวสะกิดน่องหรือก้น

ไม่ได้จะทำโทษอะครับ ตบแบบ เชิงเอ็นดูละมั้ง

เฮ้ย ไอ้ลูกหม๊าาา  ประมาณเนี้ย

แต่การ์ดมันอัตโนมัตขึ้นมาเลย

กินรอบวง

การ์ดเด้งแสดงว่าเป็นคนระมัดระวังตัวดี เจ๋ง

ส่วนผมถ้าเจอแบบนั้นการ์ดคงไม่เด้งอ่ะ

แต่หัวมันมุดหลบแทบที่การ์ดจะเด้งรับ  ปลื้ม

จริงๆ ตอนเด็กๆ เราก็ไม่คิดอะไรหรอก ใสๆ แบบที่นานาพิมพ์มา
แต่พอโตมา หลายๆเหตุการณ์มันก็ทำให้เราต้องระวังตัว ระวังใจ ระวังความรู้สึกมากขึ้นมากกว่า
ยิ่งโต ยิ่งคิด ยิ่งเกิดเป็นกำแพง เป็นผนังกั้นความคิด
เพราะอยากปกป้องร่างกายและความความรู้สึกจากอันตรายภายนอก

ยิ้มน่ารัก อ่านเรื่องพี่แอ้ กับพี่โมจิแล้ว
เข้าใจค่ะ เข้าใจ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ดาติดนิสัยอยู่อย่างนึง คือแบบ เวลาคนอื่นเค้าล้อเล่น หรือเล่นมุกอะไรกะดา
บางครั้งดาจะตีกลับอะ เอามือไปตี แขนมั่ง ไหล่มั่ง(ไม่กล้าตีหัวหรอกนะ)
แล้ว บางทีลืมตัว ตีไปแล้ว มานึกขี้นได้ว่า เฮ้ย คนนี้ไม่สนิทนี่หว่า
เค้าจะด่าตูในใจหรือเปล่าเนี่ย แล้วก็มาสำนึกผิดในใจทีหลัง ฮิ้ววว
ดาติดนิสัยอยู่อย่างนึง คือแบบ เวลาคนอื่นเค้าล้อเล่น หรือเล่นมุกอะไรกะดา
บางครั้งดาจะตีกลับอะ เอามือไปตี แขนมั่ง ไหล่มั่ง(ไม่กล้าตีหัวหรอกนะ)
แล้ว บางทีลืมตัว ตีไปแล้ว มานึกขี้นได้ว่า เฮ้ย คนนี้ไม่สนิทนี่หว่า
เค้าจะด่าตูในใจหรือเปล่าเนี่ย แล้วก็มาสำนึกผิดในใจทีหลัง ฮิ้ววว

ไม่เป็นไรหรอกครับ กับสาวๆ ผู้ชายไม่ถืออยู่แล้ว (ถ้าตีนะ ไม่ใช่ตบ)  ฮิ้ววว

ชิ ด่า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ชิ ด่า

เค้าเสียใจ  เศร้า
ทริปกระบี่จำไม่ได้ว่าตีใครไปมั่ง

อย่างเพื่อนที่เรียนป.โท นั่งคุยกันขำๆอยู่ แล้วดาก็ตีไหล่ไปทีนึง
เงียบกันทั้งวง ฮือๆ~
ตีตูด้วย  กร๊าก/
แต่ตูหัวเราะจนไม่สนใจอะไรใดๆ  กร๊าก
ท่าทางจะมือหนักนะครับ

ถึงขนาดตีไหล่แล้วเงียบกันทั้งวง  เอือม

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10