หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเกมอะไรดี??  (อ่าน 21370 ครั้ง)
คลิกนิดนึงได้ -9

คลิกแบบตั้งใจๆ ได้ -14

ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ยากนะครับ ฮือๆ~

เอาดีทางด้านติดลบซะเลย น้องดำ
อ้อเกมนี้เล่นแบบนี้นี่เอง  อืมมมมห์

11 คะแนนครับ

ยอมรับว่าผมโกง กร๊าก

ไม้ตาย tab+spacebar

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

มันคือ ??

ปล. ทำเองเล่นเอง ก็ติดลบเหมือนกัน เพราะเซตคะแนนยิงถูกได้ 1 พลาด -2

ได้เยอะสุด 6 น้อยสุด -23  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

โวย เล่นกันง่าย ๆ งี้เลยเรอะ

tab+enter เสะ โวย

มันคืออะไรเหรอ อธิบายหน่อยสิ อยากรู้จริงจัง

มันเหมือนว่าคลิก สิ่งของที่อยู่ในแฟลชนั้นๆ น่ะครับ

พวก MovieClip มันจะเหมือนกับพวก textbox textarea หรือพวก form ต่างๆของ html น่ะครับ
สามารถใช้ tab เพื่อไปเลือก focus ที่พวกมันได้
และการกด spacebar เมื่อเรา focus แล้ว จะเหมือนกับเราคลิกที่ตัวมันครับ

ถ้าต้องการกันการกด tab + spacebar ก็มี code ที่ไว้เขียนกับ MovieClip ตัวนั้นเหมือนกัน
แต่ผมจำไม่ได้ว่า code อะไร

แต่เกมเล่นยากจริงๆครับ น้องดำ

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ

แอบอ้าง
_focusrect = false;

ครับ กันการใช้ tab เพื่อโฟกัส  หมีโหด~ ใส่ไว้ที่ีเฟรมเลย

โดนมาแล้วจนเสียเซ้ว จำขึ้นใจเลยอันนี้

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,11542.msg820075.html#msg820075

ขอลองบ้าง

ใส่ไปใน MC แล้ว มันก็ยังกดได้อยู่เลย  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2009, 18:50 น. โดย Pix » บันทึกการเข้า

ขอลองบ้าง

ใส่ไปใน MC แล้ว มันก็ยังกดได้อยู่เลย  งง

ลองใส่ที่เฟรมแรก Timeline หลักครับ

หน้า: 1 2 [3]