หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: วัด IQ กันดีกว่า  (อ่าน 22017 ครั้ง)
ใช่ครับ โดยเฉพาะนอนน้อยหรืออดนอนนี่ทำให้ทำได้น้อยลงแน่ๆ
อย่างหิวข้าว อกหัก หรือความเครียดอื่นๆก็น่าจะส่งผลให้ได้คะแนนน้อยลงเหมือนกัน

ดังนั้นถ้าอยากได้คะแนนแบบตรงๆ ก็ต้องทำตอนที่สภาพร่างกายและจิตใจปกติล่ะครับ

ขอบคุณครับ อย่างนี้คนนั่งสมาธิ บ่อยๆนี่คะแนนท่าจะดีครับ (แจ๋ว แจ๋ว)

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์

เล่นครั้งแรกได้ 106 ครับ
พยายามไม่มั่วนะครับ

แต่ก็อดไม่ได้ บางข้อมาทำ งงเลย
เฮ้อ ออ   ฮือๆ~
ไม่เคยกลั้นใจทำได้จนจบเลย  ง่ะ
ด้วยคนค่ะ  ง่ะ/

มั่วไปประมาณ 10 ข้อเห็นจะได้
จ้องนาน ๆ แล้วตาลายสุด ๆ

ได้แค่ 112  ลันล้า

แต่จากในเว็บ มันบอกว่าเท่านี้ก็ Normal ละ
เป็นคนธรรมดาแหละดีที่สุด

เอ๊ะ เค้าดูยังไงหว่า งง

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
ข้อสุดท้ายมั่ว นอกนั้นคิดว่ารู้ Logic ของมันหมดทุกข้อแล้วนะ
Mensa Level แปลว่าอะไรล่ะ บ้าไปแล้ว ??

วัด IQ อย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องมี EQ ด้วย  อืมมมมห์

ตัวคนเดียว :]

ทดสอบ EQ ดูบ้างสิ
http://www.nph.go.th/test/eqtest/eqtest.html

ทำครบ 52 ข้อแล้ว มันไม่ให้กดประเมินผลค่ะ ระบบหาว่ายังทำข้อสอบไม่ครบอ่ะ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2008, 14:56 น. โดย Moji » บันทึกการเข้า
พอทำไปซัก 20 ข้อแล้วรู้สึกว่าคนที่นั่งทำไอ้เทสแบบนี้แล้วคิดว่าตัวเองฉลาดนี่ก็ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

ปล.ผมได้แค่ 103 เองครับ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ หลังจากมั่วไปมากกว่าครึ่ง นี่ผมโง่ใช่ไหมเนี่ย  โวย โวย

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ไม่หรอก สมองไม่ได้มีแต่ด้านที่ใช้คิดคำนวนหรือใช้ตรรกะอย่างเดียวนี่
คนเราไม่เก่งด้าน Logic ก็สามารถจะเก่งด้านสร้างสรรค์ การใช้ฝีมือ หรือฉลาดในการติดต่อสื่อสารกับผู้อื่น มีให้เก่งได้ตั้งหลายทาง

EQ ปกติ  คริคริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2008, 22:51 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า
ถ้ามีการวัดระดับการดีไซน์ สักมาตรฐานหนึ่ง

คนเว็บบอร์ด F0NT คงได้เกินมาตรฐานแน่นอน   ยิ้มน่ารัก

ตัวคนเดียว :]

หน้ามึน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ทดสอบแล้ว ได้คะแนนปกติทุกอัน ไม่มีอันไหนมากกว่าเลย  ลันล้า

there are no regrets in life, just lessons . .

สงบสุข
ที่จริง คนที่เล่นแตกฟองได้เกิน3เดือน ไอคิวเกิน100หมดแหละ  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อธิบายด้วยซิ่คะหมอ  กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 2 [3] 4 5