หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีแน็ก (แตกหน่อ)  (อ่าน 64382 ครั้ง)
 กร๊าก แนนขำพี่อุ้ย

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

โพสที่งงๆ นั่น ตา โพสนะครับ  ว้าววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รู้แล้ว  กรี๊ดดดดด
เอน่ารักจริงๆ โยนให้น้องตาตลอด  (อิอิ)

ลบน้องตาไม่ได้ ลบเอแทนละกัน กรี๊ดดดดด

งบน้อย
  ง่ะ ทำไมเข้ามาวันนี้ ดูเคร่งเครียดกันจัง

ไม่มีความคิดใครที่ถูกเสมอและก็ผิดเสมอไปหรอกคะ

เพราะต่างคน ต่างก็มีเหตุผลของตัวเองด้วยกันทั้งนั้น

บางทีเราอาจจะคิดว่า เรื่องนี้สำคัญกับเรา แต่คนอื่นกลับเฉยๆ ไม่รู้สึกอะไร

เราก็ไม่มีสิทธิ์ไปสั่งให้เค้า ให้คิดเหมือนเรา เพราะยังไง

ต่างคนก็ต้องยึดติดความคิดของตัวเองเป็นสำคัญอยู่แล้ว

ถ้าเราลดความอคติของเราลง อาจจะทำให้โลกดูกว้างขึ้นนะคะ  เจ๋ง

zz ขี้ลืม สุดๆ  zz
แหม   มันน่าสนุก
น้าแน็กเปิดประเด็นดี
แต่ผมว่า  บิ๊กยังไม่ห้าวด๊อก
ถ้ามันห้าวจริง มันต้องอลังการกว่านี้

เช่น แมนยู แชมป์วะ เจ๋ง
แบบนี้แหละ เจอกันหน่อย คริคริ

แรกอ่านจู๋นี้ ยังคิดเนื้อหอมจังวะเอ็ง
กูอิจฉา
(ผมอิจฉาคนได้นะ เป็นคนธรรมดา ปลื้ม)

ส่วนบิ๊กผมก็ว่าดีแล้วที่ตั้งจู๋
ส่วนน้าแน็ก เห็นต่างก็ถาม

ก็ดีอีก
ผมจะตามอ่าน
และรอดูร่องรอย ไปอีกหน่อย
ตอนนี้ยังทึบ ไม่สว่าง

ตูชอบจู๋นี้มากนะ
พอๆกับ Top Friend เพราะมองตรงเจตนาการตั้ง
สาวกเพิ่ม แต่รู้จักลดลง จริงหรือเปล่า
ฟอนต์ไม่ใช่พันทิปหรือกาปุก ไม่ใช่บอร์ดแนวมาพ่นน้ำลายใส่กัน หายอารมรณ์เสียก็จากไป
สำหรับตูและหลายๆคน ฟอนต์เป็นเหมือนบ้านที่อบอุ่น
บ้านไม่เล็ก ไม่ใหญ่ แต่ผู้อยู่อาศัย มีคุณภาพ และมีน้ำใจ
เพราะฉะนั้น ถ้าการเพิ่มจำนวนสมาชิก แล้วทำให้ความสัมพันธ์มันแน่นแฟ้นน้อยลง
แล้วมีคนทักขึ้นมาตรงจุด สำหรับตูมองเป็นเรื่องดี

ขนาดยุ่งชิบหาย แต่ถ้าเข้าฟอนต์ปุ๊บ ต้องแวะที่นี่ก่อน เพราะอ่านแล้วอมยิ้ม
อ่านแล้วมีความสุข จนน้าแน็คเข้ามา  กร๊าก
อายุเป็นเพียงตัวเลขสำหรับตูนะ แต่การมาทักบิ๊ก ด้วยคำว่า อายุ 26 อย่ามาห้าวนี่
ตูถือว่าเกรียนมากเลย  กรี๊ดดดดด เป็นการลบจิตพิสัย ครั้งที่สามในชีวิตการเล่นบอร์ด
งงมาก กับความคิด ปลุกกระแส แบ่งเหล่า เฮ้ย มาจากไหนกันเนี่ย
จะมีเหล่ามีกอ ก็ตั้งแต่คุณแน็คเข้ามานี่ล่ะจ้ะ
ทีนี้ เหมือนมีกฏบางๆหรือเปล่าไม่แน่ใจ ถ้าไม่ชอบจู๋ไหน ก็ไม่เข้า ไม่มาป่วนให้น้ำขุ่น
เว้นแต่มีเกรียน มาโพสต์แบบผ่าเหล่าผ่ากอ

การจะสร้างสัมพันธ์กับใครก็แล้วแต่
อายุเท่าไหร่ก็ไม่เกี่ยวหรอก อภิสิทธิ์เท่าไหร่ก็ไม่สำคัญ
ที่นี่ ถ้ามีใจมา ก็ได้ใจไป คุณแน็คไปเข้าใจเสียใหม่ ก็จะขอบคุณมากเลยล่ะ ไหว้
เหมือนเดิมครับ มาขอบคุณกับทุกความเห็นนะครับ  ไหว้

พี่โอ๋อย่าอิจฉาผมเลย ผมอิจฉาพี่โอ๋มากกว่าอีกนะ

พึ่งมาเห็น ไม่กดเข้าที่นี่มาหลายวัน
เพราะไม่ได้คาดคิดว่าจะมีอะไรแบบนี้
ในกระจู๋ดีๆแบบนี้ได้

พี่แน็กครับ นับเฉพาะในช่วง 4-5 หน้าที่ผ่านมา
ผมว่าพี่เหยียบเส้นคำว่าเกรียนแล้วจริงๆนะครับ
ตั้งแต่การใช้คำว่าห้าวไป-และอ้างเรื่องอายุ อะไรนั้น
ผมก็พยายามมองหาเหตุผลเบื้องหลังคำพวกนั้นอยู่
กดอ่านแต่ละหน้า รออยู่ คิดว่าพี่แน็กจะอธิบายมันได้
แต่จนถึงหน้านี้ ยังไม่เจอคำอธิบายที่เข้าใจได้ครับ

ส่วนเรื่องตัวกระจู๋ ผมว่ามันเป็นกระจู๋ที่ดี
คนส่วนมากก็เห็นดังนั้น แต่ที่นี่เปิดกว้างเรื่องเห็นต่าง
ในทุกๆประเด็นอยู่แล้ว อันนี้คงไม่ต้องย้ำ
การเห็นต่างไปก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่ต้อง "ชี้ให้ชัด"
ว่ามันไม่เหมาะ ตรงไหนอย่างไร ที่พี่แน็กชี้ ยังไม่ชัดครับ
ผมพยายามอ่านและทำความเข้าใจ แต่ประโยควกวน
แยกแยะประเด็นไม่ขาด จึงจับใจความยังไม่ได้
ว่าตกลงกระจู๋ผิดตรงไหนครับ

นอกนั้นก็เห็นตามพี่ปุกทุกประการครับ

// แก้ไข้เพิ่มข้อความอีกมากมาย เมื่อกี้เน็ตเดี้ยงครับ
ใครอ่านแล้ว อ่านอีกรอบนะเออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2008, 09:21 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
  ง่ะ ทำไมเข้ามาวันนี้ ดูเคร่งเครียดกันจัง

ไม่มีความคิดใครที่ถูกเสมอและก็ผิดเสมอไปหรอกคะ

เพราะต่างคน ต่างก็มีเหตุผลของตัวเองด้วยกันทั้งนั้น

บางทีเราอาจจะคิดว่า เรื่องนี้สำคัญกับเรา แต่คนอื่นกลับเฉยๆ ไม่รู้สึกอะไร

เราก็ไม่มีสิทธิ์ไปสั่งให้เค้า ให้คิดเหมือนเรา เพราะยังไง

ต่างคนก็ต้องยึดติดความคิดของตัวเองเป็นสำคัญอยู่แล้ว

ถ้าเราลดความอคติของเราลง อาจจะทำให้โลกดูกว้างขึ้นนะคะ  เจ๋ง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
อยากบวกให้ แต่ยศไม่ถึงขั้น ฮือๆ~ ฮือๆ~
อ่านกระทู้นี้ ยังกะคุณถามบิ๊กตอบเลย
มันตอบซะทุกกระทู้ กร๊าก

ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อน 2 เรื่อง
คือ ไม่ได้ติดตามเพราะคิดว่าต่างคนต่างจิตต่างใจ และ ได้พูดไว้ครบแล้ว

ผมว่าผมอธิบายไปแล้วแล้วผมเองก็ถูกตอกกลับมาอย่างรุนแรงจากบิ๊กเช่นกัน
สาเหตุเป็นเพราะตีความประโยคสั่นๆที่ผมอ้างอิงผิดไป และ ยอมรับว่าผิดพลาด
ในเมื่อผมทำผิด ก็อย่าทำผิดเหมือนผม และผมก็ไม่คิดว่าจะบานปลายจนทำให้
คนอื่นๆลุกขึ้นมาตามประนามการที่ผมทำแล้วยอมรับว่ามัน ผิด
ตามสบายครับ ผมพูดเหมือนเดิมตามที่ทุกคนสรุปแล้วว่า สมควร
ส่วน บิ๊ก ถ้ามีอะไรหลังจากนี้ผมว่าเรื่องส่วนตัวแล้วล่ะ เพราะดูว่าคุณยังไม่เคลียร์
ถึงจัดถ้อยคำแบบเดิมให้ผมอีกถึง 3 ครั้ง หลังจากที่ผมยอมรับ ว่าผิด และคุณก็เอาคืนเรียบร้อย
อาจจะดูไม่เข้าท่านึดนึงที่ผมยอมรับอีก 3 ครั้งหลังจากที่ผม เสียใจจนต้องกล่าวออกมา
พอรึยังบิ๊ก ผมว่าคุณคงไม่ทำผิดเหมือนผมมากไปกว่านี้แล้วนะ

ส่วนเรื่องจักรี ผมคิดว่าเป็นการ ฟันหัวข้อเรื่องคิดต่างคือผิดกาลเทศะ ซึ่งเป็นการเปิดอีกประเด็น แต่ผมไม่กล่าวถึงอีก

ขอแสดงความเสียใจ และพร้อมที่จะปรับปรุงตัว และขอโทษทุกคนที่รู้สึกดีๆกันอยู่
แล้วต้องมาพังด้วยการพูดที่ผิดพลาดจากประเด็นเพียงครั้งเดียว
หวังว่า ที่ซ้ำเติมหลังจากกล่าวคำขออภัยนี้ทุกคนจะยกโทษให้
หากไม่ชัดเจอีก ผมจะมาคุยด้วยอีก

ครั้งต่อไป ผมจะไม่เห็นว่าตนเองผิดอีก แต่จะเป็นความรับผิดชอบต่อการใช้ถ้อยคำ
แต่ไม่คิดจะขอโทษอีกครั้ง แน่นอน

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ไม่รู้ใครเคยบอกว่าลูกผู้ชาย ถ้ายังไม่เคยต่อยปากกันมาก่อน น้อยนักจะกอดคอกินเหล้าด้วยกันอย่างออกรสชาติได้

แบบนี้เค้าเรียกเปลือย(ใจ)เข้าหากันเพื่อหวังผลในอนาคตหรือเปล่าเนี่ย  ฮิ้ววว

ส่วนตัวแล้วโมจิคิดว่าทะเลาะกันตั้งแต่แรก ยังดีกว่าเฟคหล่อเฟคสวยเข้าหากัน แล้วไปออกลายเอาทีหลังอีกนะคะ
แต่ไอ้การทะเลาะกันเนี่ย ถ้ามันไม่แรงมาก หรือ แรงมากแต่ยังสมานฉันท์ได้ ก็ให้ผลดีไป
แต่ถ้าแรงเกินไป แล้วเคลียร์กันไม่เคลียร์ ก็อาจจะทำให้มีเคืองตกค้างกันต่อไป ซึ่งก็คงไม่ดี  ง่ะ

เท่าที่อ่านหลังจากตกข่าวมา 1 วันครึ่งนี้แล้วรู้สึกว่าเข้าใจทั้งคู่นะคะ

เพราะที่บอร์ดโมจิก็มีการแบ่งพรรคแบ่งพวก แบบที่ไม่มีใครลุกขึ้นมาพูดชัด ๆ ว่าแบ่งเหมือนกัน
มันเป็นแค่บรรยากาศอึมครึมในบอร์ด ที่คนส่วนมากรู้สึกและสัมผัสได้ นาน ๆ ไปก็เครียดเกร็งกันทั้งคนเก่าคนใหม่ ถ้ามีใครพูดอะไรผิดหูหน่อยเดียว ก็เกิดระเบิดลง  ง่ะ

คุยกันด้วยตัวหนังสือถ้าไม่ใส่รูปอีโม บางทีมันก็เดาอารมณ์และน้ำเสียงลำบาก ใช้คำผิดนิดเดียวอาจซวยได้  ฮือๆ~

ป.ล. ส่วนตัวแล้วชอบจู๋นี้ เพราะเป็นการเชิญชวน เปิดโอกาสให้ใคร ๆ ออกมาแนะนำตัวกันคนละเล็กคนละน้อย ใครไม่อยากแนะนำตัวก็ยังเข้ามาอ่านเฉย ๆ เก็บข้อมูลได้ เผื่อในวันข้างหน้าอยากรู้จักใครจะได้ทำความรู้จักได้ง่ายขึ้น รู้สึกขอบคุณบิ๊กที่ตั้งจู๋นี้ขึ้น

ป.ล.2 พี่แน็กคะ อะไรที่พังแล้วยังซ่อมได้ค่ะ ยิ่งถ้าเจ้าตัว(ที่พัง)อยากซ่อมด้วย ก็ยิ่งซ่อมง่ายเข้าไปใหญ่เลย เรามาซ่อมกันเถอะ
ครับ ผมว่า ที่ๆผมเคยอยู่ ก่อนการแตกแยกครั้งใหญ่จนบอร์ดไม่มีอะไรน่าพิศสมัยต่อไป
มีแต่รุมด่า เข้าข้างออกหน้าออกตา โกงสารพัด บลัปกันหน้าด้านๆ

มูลเดิมก็เพราะเกิดจากการเรียกระดมพวกนี่แหละ

แต่ที่นั้นมีสมาชิกออนสูงสุด 400+ กว่า ที่นี่คงไม่เป็นหรอก

และ สำหรับผม ผมมองว่าที่นี่กำลังเริ่มเติบโต

ยังไงก็ต้อง ยอมรับว่า หลังจากนี้ไป ต้องตีความใหม่

ที่นี่ ยังใหม่ กว่าเรื่องที่ผมเจอ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 18