หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีแน็ก (แตกหน่อ)  (อ่าน 64395 ครั้ง)
ไม่เข้าใจวัตถุประสงค์ของน้าแน็กค่ะ    ไหว้
เปลือยใจ  มันไม่ดีตรงไหนเหรอคะ  งง
ไม่ใช่ดีหรือไม่ดี แต่น่าให้เป็นธรรมชาติ ไม่ใช่เงื่อนไขการเข้าสังคม

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

ขออนุญาตนะครับพี่แน็ก

เท่าที่ดูมาผมยังไม่เห็นใครพยายามแบ่งแยกเก่าใหม่อะไรเลย ไม่มีใครถืออภิสิทธิ์อะไรด้วย

กำหนดสังคมของที่นี่เป็นอย่างไร แล้วสังคมเปิดหรือสังคมปิดนี่มันยังไง

ไม่เข้าใจครับ

เรื่องความสัมพันธ์มันเป็นเรื่องของธรรมชาติ เราก็ปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติสิครับ

งบน้อย
เปลือยใจ ก็ไปเปิดใจสิจ๊ะ  เกย์ออก

..........................................................

หมายถึงพี่บิ๊กเพิ่งเข้ามาปั่นอย่างจริงจัง เมื่อไม่นานมานี้หรือเปล่าคะ
แล้วหน้าแรกๆ หรือ หน้าไหนนี่แหละ ไม่แน่ใจ ที่พี่บิ๊กบอกว่า โชคดีที่สนิทกับพี่แอนมาก่อน
ก็เลยมีคนรู้จักเลย หรืออะไรก็ว่าไป...(ลืม)

Las Noches Rubicundior
แล้วผมไปบังคับใครให้มาเปลือย มาโพสที่นี่หรือเปล่า

แล้วที่บอกว่าผมมางอแง ประชดประชัน ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ถ้าจะคิดแบบนั้น

ส่วนที่บอกว่าไม่ถือ ผมก็ไม่อยากให้มาถือเรื่องของผมเหมือนกัน

แล้วถ้าถืออยู่ ผมก็อยากให้วางไป ไม่อยากให้เรื่องของผม ไปยุ่งอยู่กับคุณ โดยไม่ใช่เรื่อง

เปลือยใจ ก็ไปเปิดใจสิจ๊ะ  เกย์ออก

..........................................................

หมายถึงพี่บิ๊กเพิ่งเข้ามาปั่นอย่างจริงจัง เมื่อไม่นานมานี้หรือเปล่าคะ
แล้วหน้าแรกๆ หรือ หน้าไหนนี่แหละ ไม่แน่ใจ ที่พี่บิ๊กบอกว่า โชคดีที่สนิทกับพี่แอนมาก่อน
ก็เลยมีคนรู้จักเลย หรืออะไรก็ว่าไป...(ลืม)

เฟิร์น พี่ไม่รู้ว่านานมันต้องขนาดไหนง่า

แต่ที่พี่บอกว่าพี่สนิทกับแอน มันโชคดีตรงที่ทำให้พี่ ได้รู้จักคนเก่าคนแก่ง่ายขึ้น

ไม่ได้จะมาอวดอ้างอะไรทั้งนั้น เป็นการบอกเล่า

บอกจริงๆนะ เฟิร์นจะถามอะไรพี่เหรอ พี่ยังไม่เข้าใจ  กร๊าก

ไม่ใช่ดีหรือไม่ดี แต่น่าให้เป็นธรรมชาติ ไม่ใช่เงื่อนไขการเข้าสังคม

อ่าค่ะ

ที่อ่านๆมานะ  เข้าใจพี่บิ๊กว่า ..
อยากให้จุดนี้ เป็นจุดเริ่มต้น
ของการสานสัมพันธ์ ระหว่าง
สาวกที่เข้ามาเก่าและเข้ามาใหม่

คือทุกคนสามารถคุย แลกเปลี่ยนความรู้สึก
บอกความรู้สึกที่มีออกมา สาวกที่มาใหม่บางคนจะได้ไม่แอบไปคิดน้อยใจ
ว่าที่โพสต์ไม่มีคนสนใจ เพราะไม่รู้จัก
เลยให้จุดนี้เป็นตัวประสาน
ไม่ใช่ตั้งมาเพื่อว่า ให้ทุกคนมารู้จักแค่พี่บิ๊กคนเดียว

ส่วนของน้าแน็ก บุ๋มเข้าใจว่า
การที่คนเยอะๆ มาเจอกัน
มันก็ยากที่จะรู้จักกันหมด
ค่อยๆรู้จักกันก็ได้ ไม่ต้องรีบ

อย่างนี้    ถูกรึเปล่าคะ งง

แต่ไม่รู้สินะ อาจจะอ่านไม่ละเอียด มากเท่าไหร่
ต้องขอโทษขออภัยด้วย

ไม่อยากให้เคืองกันค่ะ  ไหว้

ครับ อุ๊ย

ถ้างั้นผมไปดูกระจู๋อื่นล่ะ
คิดว่าความเห้นของผมเป็น ไม่เหมาะสม ไปแล้วกัน

ัสังคมเปิดคือ เปิดรับ สังคมปิดคือ เรียกระดม
ข้อเสียของการเรียกระดมคือ เหตุผลไม่แน่นพอ ก็จะเกิด2กระแส
อย่างน้อยถ้ามีคนคิดแต่ไม่พูด มันจะยิ่งแย่

ซ้ำซ้อนเพราะอะไร หรือมันควรมีอีกไปเรื่อยๆ ตามอาวุโสบนกระดาน

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
อ่า ที่พิมพ์ตอบไปเนี่ย อยากแสดงความคิดเห็นที่พี่อุ้ยตอบอะค่ะ

ไม่ได้พิมพ์ตอบหรือว่าอะไรพี่บิ๊ก  (เหงื่อแตกพลั่ก) ส่วนเรื่องระยะเวลาไม่เกี่ยว

ไอ้ที่ตอบไปนั้น คือพยายามจะบอกว่าเพิ่งอ่านไปไม่นานนี้เองที่พี่บิ๊ก
บอกว่าโชคดี อะไรประมาณนั้น  ไหว้

ไม่ได้อยากให้แบ่งฝ่ายค่า มีอะไรก็แสดงความคิดเห็นกันออกมาก็ดีแล้วหนิ่คะ  เกย์ออก

ถ้าตั้งแต่ต้น จะเห็นว่าไม่เคยแบ่งฝ่ายเลย

เริ่มรู้สึกพิมพ์ยาวยากแล้วละเฟิร์น

ค่อยๆค่ะ ค่อยๆ  กรี๊ดดดดด

โวย อย่าเครียดกันเซ่

ถ้าจะไม่เครียดต้องศรีราชา  เจ๋ง
ถ้าจะไม่เครียดต้องศรีราชา  เจ๋ง

แหม  คนกำลังอินเลิ๊บ  คริคริ
ไม่ได้เครียด แต่กดดัน เริ่มรู้สึกถ่ายทอดไม่ถูก  ง่ะ

อย่าไปเครียดเ๊ลยบิ๊ก  กร๊าก
ปล่อยมันไป
แล้วจะหัวเราะกับมันเอง  เกย์ออก
ผมก็ขำอยู่นะเจ๊

แบบว่าไม่เครียด แต่ถ่ายทอดความรู้สึกตอนนี้ไม่ถูก 555

ติดเชื้อ  (อิอิ)

เชื้อใครคะ  โวย

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 18