หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 76

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษา : lordbsd (แตกหน่อ)  (อ่าน 274183 ครั้ง)
 กร๊าก กร๊าก  ภาษาวิบัติคือวิวัฒนาการ  

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 คริคริ  ตลกดีว่ะ 

เลวยั้นเงา
เพิ่งเห็นฮิห้าบักบวบ สีแสบตามาก
กร๊าก

ป.ล. รบกวนบวบกรุณาเปลี่ยนสถานะผมด้วยนะ
ผมเป็นเจ้าของบริษัท ไม่ใช่สถาปนิกอิสระเว้ย  ชิ

พี่อ๋าห์มีตำแหน่งว่างมั้ยครับ อยากไปทำงานแถวๆบ้านนอก  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อยากจะชี้แจงเลยค่ะ
ว่าปกติไม่เคยให้อีเมลล์ใครถ้าไม่จำเป็น
และไม่เปิดเผยอีเมลล์ในที่สาธารณะค่ะ

และฉันจะลบ หรือจะแอดมันก็เป็นเรื่องส่วนตัว
ยังแปลกใจด้วยที่มีคนแอดมา โดยที่ไม่ใช่เพื่อน
และถ้าปกติมีใครแอดมาไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว ก็ลบอยู่แล้วค่ะ ไม่ใช่แค่คุณ  ยิ้มน่ารัก

และไม่ได้หลงตัวเองค่ะ และไม่ได้จะทำให้ชีวิตมีคุณค่าอะไรเพิ่ม
ถ้าแค่จะให้คุณมาจีบ มันไม่สำคัญต่อชีวิตเลยค่ะ   ยิ้มน่ารัก

there are no regrets in life, just lessons . .
เพราะที่จั๊วมีอยู่ ก็หล่อกว่าไม่รู้กี่เท่าแล้ว  (อิอิ)

ผมแอ๊ดเอ็มทุกคนแล้วนะคับ เหอๆ เพราะผมรู้ว่าพวกคุณ ก็ได้แต่เก่งในนี้
คุณน่ะหลงตัวเองหรือเปล่า  ไอ้มืดหมี

ไม่ต้องมาแอดผมหรอกครับ บุคคลแบบคุณผมไม่แอดไว้หรอกครับ นิสัยแบบนี้ผมรังเกียจครับ อย่าเสียเวลาแอดผมเลย  คริคริ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 กร๊าก  โอ้ย ไม่ต้องแอดค่ะ  ไม่อยากทำความรู้จักใครเพิ่ม

ยิ่งคนฉลาด ๆ อย่างคุณน่ะ  ชั้นยิ่งไม่อยากรู้จัก

(ให้ตายสิ ไม่อยากเอาชื่อ "ฉลาด" มาเล้ย  หมีโหด~)

คุณก็อยู่ในที่ที่ควรอยู่ และรับที่คุณเป็นแบบนี้ได้

คนในนี้ไม่เหมาะกับคุณหรอกค่ะ   

เลวยั้นเงา
บุ๋มรับแอดด้วยแหละ   กลัวเค้าเข้าใจผิด คิดว่ากลัว  คริคริ

อยากรู้เหมือนกันว่าจะมาไม้ไหน

ไอ้มืดหมี/ รับแอดเหมือนกันนะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
รับแล้วลองคุยที อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นยังไง    กรี๊ดดดดด

หมีโหด~   ปล. พี่เข้าเอ็มไม่ได้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2008, 19:07 น. โดย เจ๊นัท » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
ฮิ้ว...ชวนลูกพี่กินเหล้าแก้เซ็งดีกว่า  กร๊าก

มีไรคุยในนี้ครับ ไม่นิยมการคุย m
ไม่ชอบลับหลัง

มิน่า เห็นใคร add มา

perfectionist
เอาละเห็นแอดเอ็มผม ถามว่ามีปัญหาอะไรกับผมหรือเปล่า ก็บอกว่าไม่มี คิดว่าติดใจ โพสต์ผม
 แล้วถามผมกับมาอีกว่าผมมีปัญหาอะไรมั้ย ผมบอกว่า มี  แล้วก็เงียบ ผมก็เลยบล๊อก
ว่าจะไม่ออกความคิดเห็นสำหรับคนฉลาดๆ อย่างคุณพี่ แล้วเชียวนะครับ
ไอ้การนอกกรอบ ในกรอบ มันเป็นบัญญัติทั้งนั้นแหละครับ คุณรุ้ได้ไงสิงที่คุณมองมันเรียกว่านอกกรอบจริงๆ
คุณคิดได้ คุณเชื่อว่าคุณฉลาดกว่าคนอืนเหรอ ถามจริงๆ คิดแบบนั้นจริงๆ เหรอครับ

ถ้าคิดแบบนั้นจริงๆ งั้นคุณคงฉลาดจริงๆ แหละ ฮ่าๆ งั้นก็จงฉลาดต่อไป
แต่อย่าเอาความฉลาดมาทำให้ใครเดือดร้อนละกันครับ

ระดับผู้บริหาร บริษัทมหาชน  ผมก็ไม่กลัวหรอกต่อให้ไอคิวมากแค่ไหน มันก็ต้องยอมรับกฏระเบียบของสังคมทั้งนั้นแหละ
ในเมื่อ การพิมพ์ แบบนั้นสังคมบอกว่ามันคือวิบัติ คุณก็ต้องยอมรับมัน ถึงคุณจะคิดว่ามันเป็นความหลากหลายของภาษาก็ตามที
แล้วการพิมพ์แบบนั้นมันส่งผลดีต่อสังคมอย่างไร ไหนรองแจกแจงออกมาเป็นข้อๆ ซิครับ ขอดูไอคิวการแยกแยะข้อดีข้อเสียของมันหน่อย
ลองดูซิ ว่าจะมีซักกี่ข้อที่เป็นประโยชน์ต่อคนหมู่มากของสังคม  ไหนๆ ขอดู คนฉลาดเขาคิดหน่อยซิ.....

// ภาษาวิบัติเป็นได้แค่วิวัฒนาการ แหละครับ ไม่ใช่เป็นพัฒนาการหรอก
สัตว์มันอยุ่ในน้ำมันวิวัฒนาการมีคลีบมีหางเพราะสิ่งแวดล้อมมันเป็นน้ำ
ภาษา ที่มันวิวัฒนาการ มันก็เป็นไปตามสิ่งแวดล้อมน่ะครับ   สิ่งแวดล้อมมันวิบัติภาษามันก็ต้องวิบัติเป็นธรรมดา
อยุ่ที่ว่าคุณจะเลือกอยุ่ในสิ่งแวดล้อมแบบไหนเท่านั้น  

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
+  จักรีงามๆ   เจ๋ง

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 76