หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 76

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษา : lordbsd (แตกหน่อ)  (อ่าน 274230 ครั้ง)
เรามันเกลียดวัวกินไก่  อืมมมมห์

เกลียดไข่กินตูด  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมเพิ่งเข้ามา ไม่รู้หรอกนะว่ามีเรื่องอะไรกัน แต่ขอพูด(พิมพ์)อะไรนิดหนึ่ง
เพราะผมค่อนข้างจริงจังเรื่องภาษาวิบัติ

สำหรับผม ภาษาวิบัติไม่ใช่วิวัฒนาการทางภาษา
มันไม่ใช่สิ่งที่ดี และมันไม่ใช่สิ่งที่ถูก ผมเห็นว่ามันมีแต่จะทำให้เด็กโง่ลง
เพราะจนท้ายที่สุดจะไม่มีใครรู้เลยว่าภาษาของเราที่ถูกนั้นมันเป็นยังไง

ภาษาอังกฤษ พวก how r u ผมไม่เถียงว่ามันเป็นคำย่อ คำอ่าน สื่อกันรู้เรื่อง ก็ว่ากันไป
แต่ " เทอร์ มั่ย จัย ปัย คัย ฯลฯ " เท่าที่จะสร้างสรรค์กันได้เ้นี่ย
ผมไม่คิดว่ามันสื่อกันรู้เรื่อง และผมไม่คิดว่าเป็นคำย่อด้่วย

perfectionist
ถูกใจมาก +  เจ๋ง

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ญี่ปุ่นยังวิบัติเลยครับ อย่าคิดมาก

Adult size ยังวิบัติเป็น อะดุ๊ละโด๊ะ ไซโด๊ะ  หื่น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮิ้ววว

ข้อความที่พี่โอ๋พูด

ญี่ปุ่นยังวิบัติเลยครับ อย่าคิดมาก

Adult size ยังวิบัติเป็น อะดุ๊ละโด๊ะ ไซโด๊ะ  หื่น

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กรี๊ดดดดด

สันดาน

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ภาษาวิบัติ ที่คุณไม่ชอบน่ะ มันคือความหลากหลายครับ
มันเป็นภาษา ที่วัยรุ่นสื่อสารกันเอง เพราะเขาไม่อยากให้ผู้ใหญ่เข้าใจ

(แล้วความหลากหลาย เกิดจากอะไร)
ถ้าเป็นสัตว์ ก็เกิดจากการผสมพันธุ์กันไปเรื่อยๆ
ถ้าเป็นภาษา ก็เกิดจากพยัญชนะ สระ ผสมกัน สนธิกันเป็นคำใหม่ๆ

แล้วคุณจะอยู่ยังไง ในสังคมที่มีความหลากหลายนี้ ?????
อยู่แบบเกลียดชัง ???
หรือขออยู่ในโลกส่วนตัว ตัวใครตัวมัน อย่ามายุ่งกะฉัน ???
หรืออยู่แบบเราอยู่ด้วยกันได้ ทำงานด้วยกันได้ ???

ผมอยากให้ไอเดีย ในเรื่องการรับความแตกต่างหน่อยนะครับ

อย่างภาพนี้ ใครเห็นกระต่ายบ้าง
แล้วใคร เห็นเป็นเป็ดบ้าง
แล้วใคร เห็นเป็นอย่างอื่นบ้าง

เหอๆ ใช่ครับ คนที่คิดไม่เหมือนเรา เขาไม่ผิด ไม่มีใครผิดทั้งนั้น ในเรื่องความคิด
ผมก็ไม่ได้บอก ว่าคุณผิดนะครับ เพียงแต่ ผมอยากชี้ความคิด ที่มันอยู่นอกกรอบสักนิดนึงเท่านั้นเอง

นอกกรอบ = นอกกะลา

ส่วนผม คือเจ้าของเว็บ lordbsd ที่กระทู้นี้พูดถึงน่ะครับ
ผมค้น google ทุกวัน ว่าเว็บผม มีใครรู้แล้วบ้าง
จนมาเจอเว็บนี้ เหอๆ แล้วก็เจอคนในกระทู้พูดถึงผมนิดหน่อย ผมเลยมาแก้ตัว นิดนึง

ผมไม่ได้ซ่อนอีเมล์นะครับ msn มาคุยกันได้ lordbsd@hotmail.com
จะได้รู้จักผมมากขึ้นนะครับ อย่ากลัวที่จะคุยกับผมล่ะ ผมใจดี

ผมมีหลายอาชีพครับ ขายประกัน ผู้ดูแลระบบ วิทยากรอบรม และ อาสาสมัครเป็นต้น
ผมไอคิวสูงมากครับ วัดจาก www.iqtest.dk ได้ 133 แม้ในครั้งแรก
ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าผมพูดอะไรแล้ว พวกคุณตามไม่ทัน และอาจจะหมั่นไส้นิดนึง
ถ้าไม่บอก พวกคุณก็ไม่รู้ แล้วก็ใช้บรรทัดฐานเดิมๆ ที่พวกคุณคิดเอาเอง
แต่ถ้าผมไม่ฉลาด ผมก็ทำเว็บแบบนั้น ให้พวกคุณดูฟรีๆ แล้วก็มานินทาให้มันส์ปาก ไม่ได้หรอกน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2008, 18:33 น. โดย lordbsd » บันทึกการเข้า
คุณแว่น ก็แหม น่าจีบจังเลยนะครับ เหอๆ ไม่ได้อยากจะมาพูดประโยคนี้ ต่อหน้าธารกำนัล หรอกนะครับ

ขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่น่ารัก ไม่สวย ดูไม่ดี  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

แต่ไม่ชอบให้ใครมาด่าน่ะค่ะ ไม่ว่าจะน่าจีบหรือไม่น่าจีบ  ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
http://spiritsydneyspicyspecial.hi5.com

hi5 ของพี่วินค่ะ (ธาวิน)   กรี๊ดดดดด  หล่อน่ารัก
มี IQ สูงในการทำเว็บนะครับ เก่งมาก
แต่ EQ สื่อสัมพันธ์กับมนุษย์ ต่ำนะครับเนี่ย น่าสนใจๆ
 อืมมมมห์  น้องสาม น้องจั๊ว ร่ม ๆ จ๊ะ 

เลวยั้นเงา
แล้วทำไมต้องแอดเมลล์คนที่สมัครไปคุยด้วยละครับ

ถ้าอยากรู้ว่าผลตอบรับเป็นยังไง ทำไมไม่ส่งเมลล์เอา

ถ้าต้องแอดแบบนี้ไม่ต้องแอดทุกคนเลยเหรอ

รักอีสามจังเลย  กรี๊ดดดดด

ตอนนี้พี่ก็เจอพวกอีคิวต่ำในเว็บบอร์ดการรถไฟฯอีกคนด้วย  อืมมมมห์

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 76