หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: คำทำนายของคุณยายวานก้า!  (อ่าน 16914 ครั้ง)
มาตัดของ เอฟซิลอนจน กุด แล้วก็เอา ไปดัดแปลงให้เป็นหุ่นกระเทียม  โวย
ใครพาเป๋ ละครับเนี่ย เดี๋ยวปั๊ดฟ้องยักษ์

อ๋อพี่แอนกับพี่กัมส์เหรอครับ  งั้นไม่เป็นไร สงสัยยักษ์จะไม่ว่าง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตูนี่แหละเป๋ โวย

เอ๊ะเมื่อกี้ถึงไหนนะ มีกระซวกๆ ด้วยรึเปล่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีแต่ล้วง ควัก แล้วตัดกุด เฉยๆ

อ่ะต่อเลยๆ
ต่อเลยครับ รออ่านอยู่  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
กำลังจะบอกว่า ให้ปั่นกันสองคน นี่แหละนะ ผู้อาวุโสทั้งสอง  กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

มาแล้ว  โวย

Las Noches Rubicundior
 โวย เฮ้ย มาแล้ว!!!

เห็นมะ ดักทาง เล่ม 6 ถูกเ๊ป๊ะ
แอนโคตรเก่ง
อูย คำทำนายของคุณยายวรนาถเป็นจริงแล้ว (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

จะเอาไว้ไหมคะ  โวย

Las Noches Rubicundior
ต่อไป เหลือแต่ มนุษย์ แทบจะไม่อยู่บนโลกแล้วสินะ

ตะกี๋เพิ่งอ่านผ่านๆ 2008 หุ่นบ้าคลั่ง ฆ่ามนุษย์หมดโลก อะไรเนี่ยแหละ

แดงๆ เร็วสามเท่า
หน้า: 1 2 [3]