หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำเวบติดต่อฐานข้อมูลพวก Guest Book,Webboar  (อ่าน 3643 ครั้ง)
ตอนนี้ผมพัฒนาเวบแฟลซอยู่คับแต่เป็น static
แบบว่าผมอยากเพิ่ม Guest Book,Webboard,News,Photo Gellery
และสามารถ manage ได้
อยากจะขอคำแนะนำหน่อยอะคับ
คำแนะนำแรกเลย สำหรับท่านอื่นๆด้วย

ไปศึกษา PHP + mysql & Flash actionscript 
รวมถึง PHP เรื่องส่งค่า รับค่า จาก Flash เอาแค่เบสิค
ให้พอคล่องและเข้าใจในระดับหนึ่งก่อน แต่ส่วนของ Actionscript ต้องแตกฉานสักนิด

แล้วค่อยมาเจาะข้อมูลย่อยกันครับ
แต่แนะนำ ถ้าเว็บบอรด ใช้แฟลชทำเหนื่อยนะผมว่า
ไม่รู้สิ ถ้ายิ่งทำระบบ manage ด้วยนี่นึกแล้วเหนื่อยเลย
แต่ถ้า ถ้ากรณีศึกษา ก็แนะนำเต็มที่ครับ ถ้าใช้งานจริงไม่ค่อยเห็นด้วยครับ

ยิ่งทำงานกับภาษาไทยด้วย เหงื่อแตกเป็นลิตรๆ เลยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วพวกอัพโหลดรูปล่ะคับ
flash ทำเป็นตัว Manage ได้รึป่าว
ตอนนี้ผมใช้แบบ mannual อยู่อะคับ หน้ามึน
ใช้  php ,asp  เป็นฟอร์มอัพโหลดเลยครับ แล้ว ก็ใช่พวกนี้อีกแหละ เขียนให้มันโชว์ในแฟลช ก่อนอื่น ลองทำตามพี่ๆ ข้างบนแนะนำก่อนโลด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรื่องนี้เลยแหละที่ทำให้มึนอยู่ถึงตอนนี้ ฮือๆ~

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
หน้า: [1]