หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ในหลวงช่วยเราจากนากิส  (อ่าน 18282 ครั้ง)
ผมได้รับ email forward ต่อๆกันมา(หัวข้อใน email จะเหมือนกับหัวข้อที่ผมตั้งกระทู้)
แต่ต้นเรื่องอยู่ที่นี่
ลองดูแล้วกันนะครับ น่าสนใจดี

http://www.ThaiBuddy.com (ฟรีดิกชันนารี่ ชี้แล้วแปล)
ผมรู้เล็กน้อย
จริงหรือ

นากิส ระดับใต้ฝุ่นนะ

ไหว้
เพิ่งอ่านหนังสือพิมพ์เดลินิวส์เหมือนกันครับ
ที่บอกว่าห้องทรงงานของพระองค์มีข้อมูลด้านอุตุนิยมวิทยาชัดเจนมาก
ในห้อง (ขนาด 3x4 เมตร) มีทั้งโต๊ะคอม มีแผนที่ มีจอที่เห็นเมฆขยับๆ ตลอดเวลาน่ะครับ
เรียกได้ว่าไม่ว่าจะทรงเสด็จพระราชดำเนิน(เดินเท้า)ไปที่ไหน
ถ้าพบว่าพื้นที่ตรงนั้นไม่ตรงกับแผนที่ทางภูมิศาสตร์ ก็จะทรงสั่งให้แก้ไขข้อมูลที่ถูกต้อง
แม่นกว่า Google Earth ซะอีก (พวกไม่ยืนฯ จะรู้กันไหมเนี่ย เรื่องแบบนี้)

เรื่องพายุใหญ่นี่ตามบทความดังกล่าวก็บอกไว้
ว่าพระปรีชาสามารถของพระองค์ก็ทรงทักในรื่องนี้เหมือนกัน แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆ
แต่สรุปความเหมือนชื่อกระจู๋ ออกจะเป็นการรวบรัดไปหน่อยนะครับ ขออภัย ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไหว้

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ขนลุกครับ เอาไปเล่าให้พ่อฟังดีกว่า  ไหว้

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
 ไหว้   ทรงพระเจริญ
 ไหว้ ที่สุดหาใดเปรียบเลยครับ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
จริงหรือ

นากิส ระดับใต้ฝุ่นนะ
คนเขียนอาจไม่รู้ความแตกต่างก็ได้ครับ(ว่าวัดกันที่ระดับความแรง)
เท่าที่ผมเห็นและทราบก็คือพระองค์ท่านสนใจเรื่องดินฟ้าอากาศ น้ำ ..ฯลฯ โดยมีข้อมูลอยู่มากมาย
และทรงงานทุกวัน

เพิ่งอ่านหนังสือพิมพ์เดลินิวส์เหมือนกันครับ
ที่บอกว่าห้องทรงงานของพระองค์มีข้อมูลด้านอุตุนิยมวิทยาชัดเจนมาก
ในห้อง (ขนาด 3x4 เมตร) มีทั้งโต๊ะคอม มีแผนที่ มีจอที่เห็นเมฆขยับๆ ตลอดเวลาน่ะครับ
เรียกได้ว่าไม่ว่าจะทรงเสด็จพระราชดำเนิน(เดินเท้า)ไปที่ไหน
ถ้าพบว่าพื้นที่ตรงนั้นไม่ตรงกับแผนที่ทางภูมิศาสตร์ ก็จะทรงสั่งให้แก้ไขข้อมูลที่ถูกต้อง
แม่นกว่า Google Earth ซะอีก (พวกไม่ยืนฯ จะรู้กันไหมเนี่ย เรื่องแบบนี้)

เรื่องพายุใหญ่นี่ตามบทความดังกล่าวก็บอกไว้
ว่าพระปรีชาสามารถของพระองค์ก็ทรงทักในรื่องนี้เหมือนกัน แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆ
แต่สรุปความเหมือนชื่อกระจู๋ ออกจะเป็นการรวบรัดไปหน่อยนะครับ ขออภัย ไหว้
ผมก็ืทราบมาตามนั้น

จะมีใครรู้ไหมว่าประองค์ติดเชื้อในกระแสโลหิต(ตอลดชีวิต)เพราะพระองค์ทรงเสด็จช่วยเหลือประชาชน
ได้ข้อมูลแล้ว
สาเหตุโรคพระหทัยของในหลวง...จนเกือบพระประชวรหนัก!! อย่าลืมอ่าน
หรือ ที่นี่ก็ได้ครับ
--------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2008, 23:21 น. โดย ลุงซัน » บันทึกการเข้า

http://www.ThaiBuddy.com (ฟรีดิกชันนารี่ ชี้แล้วแปล)
ผมรู้เล็กน้อย
I don't see only the picture of the KING ,but I see the heart of Thai peaple.

ผมยังจำประโยคที่ฝรั่งตาน้ำข้าวพูดในโฆษณาเฉลิมพระเกียรติได้ดี เจ๋ง

ไหว้

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
 ไหว้ ผมรักในหลวง

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
 ไหว้

ผมยังจำประโยคนี้ได้ propaganda

แต่ทรงพระเจริญ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2008, 22:56 น. โดย เดอะบุ๋ม -22- » บันทึกการเข้า
บุ๋มจะเป็นผู้เผยแพร่ด้วยนะ

หน้า: [1] 2 3 4 5