หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมสาวแว่นแห่งฟ๐นต์  (อ่าน 67599 ครั้ง)

เหลือบ เพราะ ว. แหวน กับ ม. ม้า มันอยู่เยื้องกัน....? 

ไม่น่าจะผิดหรอกค่ะพี่โมจิ

พี่สามเค้าสื่อออกจะชัด   ฮิ้ววว

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
ไม่อยากสบตากับสาวแว่น
เพราะจะเสียโอกาสในการมองโลกร่วมกัน
ตัดแว่นอันโตๆ เผื่อผมด้วย
อยากลอดเข้าไปมอง
แก้มแนบ หูติดกัน
..
ดูเหมือนมีแค่สามหู
ปากสอง แต่ตาสี่ตา
กระปิ๊บๆ พร้อมๆกัน
โรแมนติกไหม
หรือว่า..น่ากลัว

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
กระปิ๊บๆ พร้อมๆกัน

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อยากเปลี่ยนแว่นในจะขาด แต่หาที่เหมาะๆ ไม่เจอเลย  ฮือๆ~

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าแบบไหนจะเหมาะกับหนู หมีโหด~
แบบไหนก็น่ารักทั้งนั้นแหล่ะ  หมีโหด~
อยากเปลี่ยนแว่นในจะขาด แต่หาที่เหมาะๆ ไม่เจอเลย  ฮือๆ~

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าแบบไหนจะเหมาะกับหนู หมีโหด~

สำหรับพี่นะ.. เข้าร้านไปลองหลายๆแบบ เวิร์กสุดละนะ

// เคยเข้าแว่นท๊อปเจริญ หยิบมาลองเล่น ใส่แล้วขึ้นมากๆ
พอดูราคา... แว่นอะไรราคาเป็นหมื่น ไม่แตกไม่หักใช่ไหม?  ฮือๆ~

อันบัน ♥

ไม่น่าจะผิดหรอกค่ะพี่โมจิ

พี่สามเค้าสื่อออกจะชัด   ฮิ้ววว

โอววว มันเป็นจะอี๊นี่เอง
 เฮ้ย!? พี่โมจิคงตาถั่วไปเอง
ไม่ก็เรดาร์บกพร่อง   ฮิ้ววว

สำหรับพี่นะ.. เข้าร้านไปลองหลายๆแบบ เวิร์กสุดละนะ

// เคยเข้าแว่นท๊อปเจริญ หยิบมาลองเล่น ใส่แล้วขึ้นมากๆ
พอดูราคา... แว่นอะไรราคาเป็นหมื่น ไม่แตกไม่หักใช่ไหม?  ฮือๆ~

นี่คือสาเหตุที่พี่โมจิดูราคาก่อนลองค่ะ
 เอือม เดี๋ยวลองแล้วชอบ เห็นราคากระฉูดแล้วจะอกหักเสียเปล่า ๆ

แต่แว่นกันแดดมียี่ห้อหนึ่งชื่อ Maui Jim (ขายแต่ที่เกาะ Maui ที่ฮาวายเท่านั้น มั้ง.... ไม่แน่ใจว่าเค้ามีส่งออกนอกเกาะบ้างมั้ย) ราคาแพงประมาณ 2-3 ร้อยดอลล่าร์ค่ะ (แต่ของโมจิที่ให้คุณลุงซื้อให้เป็นของขวัญรับปริญญา ราคาตกร้อยกว่า ๆ เท่านั้น เจตนาเลือกของถูกที่เหมาะกับหน้า  เอือม)

ซื้อไปแล้วรับประกันตลอดชีพ เลนส์โดนข่วน ขาแว่นหัก นั่งทับแว่นเบี้ยว เอาไปซ่อมฟรีได้เลย (ไกลไปหน่อย.... แต่ฝากคนอื่นไปก็ได้)  คุณพ่อโมจิเคยทำพัง (จำไม่ได้ว่าพังส่วนไหน อาจจะที่ขาแว่น) พอไปเที่ยวอีกปีเอาไปให้ที่ร้านซ่อม เค้าไปแกะกล่องใหม่มาให้เลย  เฮ้ย!?

โอว บริการหลังการขายสมราคาจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2008, 14:09 น. โดย Moji » บันทึกการเข้า
ในไทยน่าจะมีบ้างนะ  แว่นประกัน life time เนี่ย
แพงหน่อยก็คงไม่เป็นไร เพราะคุ้มจริงๆ

แบบไหนก็น่ารักทั้งนั้นแหล่ะ  หมีโหด~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ถ้าเป็นพี่อุ๊  แบบไหนก็น่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

ผมกลับมาแล้วสาวแว่น  เกย์ออก

perfectionist
ปกติไปซื้อแถวคลองถมอ่ะ
อันนี้ซื้อมาตอนขึ้นม.4 ตอนไปซื้อเขาหมุนขา พับขาให้ดูว่าไม่หัก
สุดท้ายก็เลยซื้อมา ในราคา 350

แป้นแล้นน้อย!~
กลับมากันแล้วครับ หนุ่มสาวชาวแว่น คิดถึงทุกคนเลย (โดยเฉพาะน้องดรีม พี่ยังรออยู่นะ... ยิ้มน่ารัก)

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หนุ่มแว่นผู้คลั่งไคล้สาวแว่นบุก กรี๊ดดดดด

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
กลับมาทำไม เขาลืมเธอไปหมดแล้ว!~  ไหว้

แป้นแล้นน้อย!~
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15