หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมหนุ่มแว่นแห่งฟ๐นต์  (อ่าน 83926 ครั้ง)
ทั้งสั้นทั้งยาวครับ คือ ใกล้ๆก็ไม่เห็น ไกลๆก็ไม่เห็น เห็นแต่ตรงกลาง (บัดซบกว่าเดิมอีก)
เวลาที่จะรู้ตัวว่าสายตาเราเริ่มยาวแล้วก็คือ ใส่แว่นแล้วอ่านหนังสือหรือมองอะไรใกล้ๆไม่ชัด
(เพราะแว่นเดิมเป็นแว่นสายตาสั้นอย่างเดียว)

ถ้าใครเคยเห็นแว่นตาคนแก่รุ่นเก่าๆหน่อย จะเห็นว่ามันมีเลนส์ 2 ส่วน ส่วนนึงเว้าส่วนนึงนูน
เพื่อที่เวลามองไกลๆก็มองผ่านเลนส์นึง เวลาจะดูอะไรใกล้ๆก็มองผ่านอีกเลนส์นึงครับ
(แว่นเดี๋ยวนี้เขาเชื่อมเลนส์แบบไร้รอยต่อแล้วครับ ไม่ต้องกลัวใครเห็นแว่นแล้วจะรู้ว่าเราแก่  ฮิ้ววว)

สรุปว่า...อีกหน่อย เค้าก็ต้องใส่แบบนี้ใช่มั้ย เพราะมันเป็นเหมือนกันอ่ะ T^T

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
แว่นตูราคา 0,000,002,000 บาทถ้วน
ใส่ 0 ทำไมตั้งเยอะแยะ  กร๊าก

นึกว่าเลขฐานสอง  หมีโหด~

เลขฐานสองไม่มีเลขสองจ้ะห์มีแต่ 1 กับ 0 เกย์ออก

ซื้อกรอบตลาดนัดซิ่ 100 บาท
สวย ถูก  เกย์ออก

แล้วไปเปลี่ยนเลนส์ ถูกๆ ก็สองร้อยกว่า
ดีหน่อย ห้าร้อยกว่า ++

เคยซื้อแบบนั้นหลายอันเหมือนกันครับ แต่มันไม่ทน เจอเหงื่อแป๊บเดียวขามันก็ลอก
แถมยังขูดหน้าตูเป็นรอยอีก ต้องยอมซื้ออันแพงๆ จะได้ทนเหงื่อได้ ฮือๆ~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
กรอบแว่นแมค เหมาโหลถูกกว่าครับ อืมมมมห์

คือซื้อกรอบแว่นมาหลายๆอันเก็บไว้
แล้วค่อยมาตัดเลนส์เอา

ถ้ากรอบแว่นเกิดหัก ก็เปลี่ยนได้เลย

นึกว่าเลขฐานสอง  หมีโหด~

พี่เฟริน error โวย ต้องฐานสามขึ้นไป

เตรียมรีโหลดเลยเหรอแมค  กร๊าก

แสดงว่าใช้แว่นเปลืองมาก

perfectionist
แต่เลนส์นานๆตัดทีนะครับ
กรอบแว่นแมค เหมาโหลถูกกว่าครับ อืมมมมห์

คือซื้อกรอบแว่นมาหลายๆอันเก็บไว้
แล้วค่อยมาตัดเลนส์เอา

ถ้ากรอบแว่นเกิดหัก ก็เปลี่ยนได้เลย

เคยทำตอนม.ต้นแน่ะ ป๊าไปเหมากรอบแว่นมา
มีช่วงนึง มันพังหมดทุกอันละ แล้วอันที่ใช้อยู่สีลอก

ต้องเอาเมจิกดำมาระบายก่อนไปโรงเรียนทุกวันเลย  ฮือๆ~
ต้องพกไปโรงเรียนด้วย แต่ถ้าซวยพลาดโดนเลนส์
 ต้องไปขอแอลกอฮอล์ห้องพยาบาลมาเช็ดอีก  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
ลอกเหมือนกัน  แต่ไม่สน  จะใส่   ฮี่...

ของผมขาหักข้างนึง ทนใส่ไปอย่างนาน  หน้ามึน

perfectionist
ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ว่าใส่หรือไม่ใส่แว่นอันไหนดูดีกว่ากัน

ห้ามตอบว่าดูไม่ได้ทั้งคู่  อันนั้นเข้าใจตัวเองอยู่  ขอแค่อันไหนดูดีกว่าอันไหนแค่นั้นพอนะครับ ไหว้

ข้อ ก. ใส่แว่น

ข้อ ข. ไม่ใส่แว่น

โล่ง
ใส่แว่นแล้ว ดูดีกว่า นะ ดิว
จริงๆ ไม่ได้โม้  ฮิ้ววว

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
เห็นด้วยครับ
โดยเฉพาะ

ห้ามตอบว่าดูไม่ได้ทั้งคู่  อันนั้นเข้าใจตัวเองอยู่  ขอแค่อันไหนดูดีกว่าอันไหนแค่นั้นพอนะครับ ไหว้

ขอบคุณครับพี่แน็ก  กำลังคิดจะลองกลับไปใส่คอนแทคเลนส์อีกครั้ง  เพราะมันอิสระดีเวลาทำงาน  ตอนนี้บางทีก็รำคาญแว่นเหมือนกัน  บวกกับหลายๆคนบอกว่าถอดแว่นดีกว่า  เลยลังเลไม่รู้เอาไงดี ลันล้า

เห็นด้วยของไอซ์นี่  เห็นด้วยว่าใส่หรือไม่ใส่แว่นครับ ลันล้า

โล่ง
ใส่เลนส์คล่องตัวกว่า

แต่ใส่แว่นน่ารักกว่าค่ะ
ขอบคุณครับ  พี่โมจิก็น่ารักเหมือนกันครับ ลันล้า 

มีเรื่องจะถามพี่โมจิพอดีครับ

พี่มีน้องชายมั้ยครับ  อันนี้จริงจังเพราะหน้าพี่เหมือนรุ่นพี่ผมคนนี้เด๊ะๆๆๆๆๆครับ

โล่ง
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21