หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 128

ผู้เขียน หัวข้อ: สาวกเพิ่ม แต่รู้จักลดลง  (อ่าน 456697 ครั้ง)
ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้ครับ ก็รู้สึกดีใจนะ ที่มีสาวกเพิ่มขึ้น ได้รู้จักคนเพิ่มขึ้น

แต่ในความจริงตอนนี้ มันไม่รู้สึกแบบนั้นเลย  ฮือๆ~

เหมือนที่เคยได้ยินเดือนบอกว่า แต่ก่อนเดือนโพสไม่ถึง 1000 ก็รู้จักเกือบทุกคน เกือบทุกคนรู้จักเดือน

เดี๋ยวนี้บางคน 2000 กว่าโพสแล้ว เดือนยังไม่รู้จักเลย  ง่ะ

บางคนสมัครมาใหม่ ก็ใส่ใจในการที่จะอ่านข้อมูลอะไรเกี่ยวกับในบอร์ดเลย

รู้ว่าอยากสนุก แต่สนุกก็น่าจะรู้จักกติกาบ้างเหมือนกัน

บางคนสมัครก็ไม่แนะนำตัวอะไรกันเลย ตั้งหน้าตั้งตาปั่นอย่างเดียว

จู๋ที่ให้ปั่นก็มี ไม่สนใจ ปั่นไปทั่ว  โวย

การโพสเยอะ แต่ไม่รู้จักใครเลย แถมบางทีโดนว่าอีก มันจะสนุกเหรอครับ

ตอนแรกที่ผมสมัคร จริงๆนะั ตอนนั้นสมัครไปงั้นละ เห็นว่าเพื่อนเราทำเวบ

ลองมาเล่นหน่อยแล้วกัน หลังจากนั้นก็หายไปซักพักใหญ่ๆ

กลับมาอีกที ก็เพราะว่าฟังมันเล่าแล้ว สังคมมันดีวะ

อยากลองมีสังคมใหม่ๆมากกว่าที่เรามีอยู่บ้าง  กรี๊ดดดดด

ก็เลยกลับมา แล้วก็พยายามทำความรู้จักทุกคน ผมอาจจะโชคดีหน่อยที่เพื่อนผมเป็นแอน

แต่บางคนที่ผมคุยด้วย ได้รู้จัก ก็ไม่ได้เกี่ยวกับมันเลย เป็นการพูดคุยรู้จักกันเอง

ไม่รู้ดิ อยากจะขอให้สาวกใหม่ พยายามทำความรู้จักคนอื่นบ้างนะครับ

เดี๋ยวนี้ก่อนจะโพสแซวใคร บางทีผมก็จะไปหาข้อมูลก่อน ว่าคนนี้เล่นด้วยได้เปล่า

บางคนเค้าชอบที่จะแซวเล่นกับเพื่อน อย่าไปคิดว่าเล่นบอร์ดเดียวกัน จะเป็นเพื่อนกันเสมอไปนะครับ

บางทีเราไปแซวเค้าเหมือนที่เพื่อนเค้าแซว เค้าโกรธนะ

มาเป็นสาวกแล้ว สนใจคนอื่นๆ ด้วยกันนะครับ

บิ๊กขอ  ไหว้

งั้น สวัสดีค่ะ บิ๊ก    กรี๊ดดดดด

เลวยั้นเงา
ถ้าพี่บิ๊กไม่มาบ้านพี่แอนวันนั้น เดือนก็ไม่รู้จักพี่บิ๊กนะคะ กร๊าก
แบบไม่มักคุ้นไรเงี้ย

แต่ตอนนี้เราซี้กันเนอะๆ กรี๊ดดดดด แมนยูแชมป์นี่หว่า  โวย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สวัสดีครับ ณัฐ  กรี๊ดดดดด

ถ้าพี่บิ๊กไม่มาบ้านพี่แอนวันนั้น เดือนก็ไม่รู้จักพี่บิ๊กนะคะ กร๊าก
แบบไม่มักคุ้นไรเงี้ย

แต่ตอนนี้เราซี้กันเนอะๆ กรี๊ดดดดด แมนยูแชมป์นี่หว่า  โวย

ถึงบอกไง ว่าพี่แอบโชคดี แต่พี่ก็พยายามจะรู้จักทุกคนนะ

เคารพในกติกา มารยาทสังคม

ตอนเราไปกินเีบียร์ หลังจากเตะบอล เราก็ซี้กันแล้วนะ    หมีโหด~

หมีโหด~> คิดว่าซี้ 

เลวยั้นเงา
ถ้าผมไม่ไปดูบอลผมก็ไม่รู้จักคุณครับ

Today you , Tomorrow me.
สวัสดีค่ะพี่บิ๊ก  ยิ้มน่ารัก

เจอพี่บิ๊กแค่ 2 ครั้งเอง
มาเชียงใหม่บ้างสิ อยากซี้ด้วย กรี๊ดดดดด

ปล. ตั้งชื่อกระจู๋ได้โดนใจมาก เจ๋ง
มาเชียงใหม่บ้างสิ อยากซี้ด้วย กรี๊ดดดดด

ปล. ตั้งชื่อกระจู๋ได้โดนใจมาก เจ๋ง

ใช่   เจ๋ง

เลวยั้นเงา
สวัสดีครับ มีใครรู้จักผมมั้ยครับ ไปแข่งบอลสามครั้งแล้ว ฮือๆ~

ไม่ค่อยกล้าคุยกะใครอ่ะครับ คุยแต่กะนักบอล กร๊าก
ผมกลัวคนไม่รู้จักชื่อจนต้องใส่ทั้งชื่อ ทั้งรูปอวตารเป็นชื่อเลยดูสิ  อืมมมมห์
เห็นชื่อจู๋นึกว่าจะมีการระดมคนลบสมาชิกที่ไม่ได้ใช้งาน   แหยะ

ตอนเราไปกินเีบียร์ หลังจากเตะบอล เราก็ซี้กันแล้วนะ    หมีโหด~

หมีโหด~> คิดว่าซี้ 

กินตอนไหน จำไม่ได้  ไหว้ ขอโทษ

แต่ถ้าคิดว่าซี้กับบิ๊ก บิ๊กพร้อมซี้

ถ้าผมไม่ไปดูบอลผมก็ไม่รู้จักคุณครับ

แต่ผมรู้จักพี่นะ  ฮือๆ~ เสียใจที่บางทีก็เขินที่จะเข้าไปถาม

เดี๋ยวแข่งกิน เราจะรู้จักกันมากกว่านี้ครับพี่

สวัสดีครับ มีใครรู้จักผมมั้ยครับ ไปแข่งบอลสามครั้งแล้ว ฮือๆ~

ไม่ค่อยกล้าคุยกะใครอ่ะครับ คุยแต่กะนักบอล กร๊าก

นี่ละ กีฬาสร้างมิตรภาพ

เสียใจ   ฮือๆ~

ตอนไปเตะที่ปานนาคไง    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา

ระลึกความหลังกันใหญ่เลย  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ขอโทษนะ  กรี๊ดดดดด

ระลึกความหลังกันใหญ่เลย  กรี๊ดดดดด

มาระลึกด้วยดิ เฟิร์น

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 128