หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับกระแสเกาหลีลิซึ่ม  (อ่าน 40543 ครั้ง)
เออ เนอะ
ลาวเค้าคงมีปัญหา ไทยลิซึ่ม น่ะนะ

เกาหลีลิซึ่ม งั้นรึ
อย่างนี้ต้องถามคนเกาหลีว่ารู้สึกยังไงด้วยสิ  งง

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
โถ วัยรุ่นแถวตะเข็บ เขาหาเมียหาผัวเวียตกันให้ควั่ก
หากันมานานแล้ว เช่นเดียวกะสาวเวียตเสริช์หาผัวไทย ..
กระแสคืออะไร ในเมื่อมันโถมใส่ทุกชาติ ตลอดสี่พันปีมานี้
..
งอนหลำ แปลว่า อร่อย

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
อาจจะเป็นเพราะว่า ย้อมผมเนี่ย  เราเห็นกันมานานแล้วมั้งครับ

มันเลยไม่รู้สึกว่า เกร่อ หรือ บูมตามกระแส

แต่ช่วงนี้มัน......................อืมมมมมมมมมมม์   สุดบรรยาย

ไอ่คนไทยย้อมผมอะยังพอรับ   แต่คนไทยแห่ไปทำอะไรตามกระแสเกาหลีนี่มัน  ดูขัดๆไงไม่รู้แฮะ

ผมไม่ได้แอนตี้นะครับ  เพราะ Wonder Girls ผมก็ชอบ  กร๊าก

แต่ว่า บางอย่างเรารับจากเค้ามามากไป   มากจนเอียน.................จริงๆนะ   ยิ้มน่ารัก
เค้าก็ชอบ Wonder Girls  ลันล้า

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ละทุกวันนี้เราเหลืออะไรที่มันไทยจริงๆมั่งนะ  เกย์ออก

ไปมิวเซียมสยามกันอีกรอบ  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เหลือผัดไทย  กรี๊ดดดดด
เคยอ่านสัมภาษณ์ของคุณอภิสิทธิ์ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ท่านพูดประมาณว่า

"ที่กระแสยังมี J-Pop K-pop แต่ทำไมเวลาไทยเอามาทำ ถึงไม่มี T-Pop บ้าง"

ไม่มีอะไร เล่าสู่กันฟัง

แป้นแล้นน้อย!~
ย้อมผม ไม่ไทยเหรอครับ ???

ผมเกิดมาก็เห็น ยายจับตาย้อมผมอยู่บ่อยๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ย้อมผม ไม่ไทยเหรอครับ ???

ผมเกิดมาก็เห็น ยายจับตาย้อมผมอยู่บ่อยๆ

เก่าแก่พอๆกับ ไอติมโบราณ

Let  it  be !!!
แอบอ้าง
โถ วัยรุ่นแถวตะเข็บ เขาหาเมียหาผัวเวียตกันให้ควั่ก
หากันมานานแล้ว เช่นเดียวกะสาวเวียตเสริช์หาผัวไทย ..
กระแสคืออะไร ในเมื่อมันโถมใส่ทุกชาติ ตลอดสี่พันปีมานี้
..
งอนหลำ แปลว่า อร่อย

พูดถึงเวียตนามแล้ว พึ่งไปมาเมื่อต้นปี ....ได้ไปคุยกับสาวเวียตนามคนนึง ที่เขาทำงานเล่นหุ่นกระบอกไม้ เป็นลูกสาวเจ้าของคณะ (จริงๆเห็นเขาน่ารักก็เลยหาเรื่องเข้าไปคุย  เกย์แอบ) ก็รู้อะไรประมาณนี้ว่าคนเวียตนามอยากมาอยู่เมืองไทยกันเยอะ อยากมาเที่ยวทะเลบ้านเรา บางคนเก็บเงินเป็นปีๆเพื่อมาเที่ยวเมืองไทยสักครั้ง ....แต่ผู้หญิงเวียตนามที่มีการศึกษาดีหน่อย ส่วนใหญ่จะนิสัยน่ารักนะ เรื่องความสวยนี่แน่นอน แนวๆ ขาว หมวย

หลายๆคนกลัวว่าเวียตนามจะแซงไทย แต่ในความเห็นตัวเองนะ ดูแล้วยังอีกนานเป็น 10 ปีกว่าจะตัดสินอะไรแบบนั้นได้
เวียตนามยังไม่แซงไทยในเร็วๆนี้แน่ วัยคนทำงานของเวียตนามปัจจุบันมีแค่ความขยันอย่างเดียว ยังไม่มีความรู้ที่น่ากลัว
แต่เด็กรุ่นใหม่เวียตนามที่อายุ 10-20 ปีตอนนี้ถือว่าน่ากลัวนะ ขยันและก็มีความรู้ดี

วงการเพลงของเวียตนามก็ไม่ได้มีอะไรโดดเด่น คล้ายๆกับวงการเพลงฮ่องกงเมื่อ 10-20 ปีก่อน ...วงการเพลงลาวยังมีเพลงดีๆให้ฟังเยอะกว่า
วงการหนัง ละคร ก็ยังห่างไกลกับบ้านเราไม่เห็นฝุ่น ....กระแส Pop เวียตนามก็คงอีกนานกว่าจะเกิด เพราะบ้านเขาพัฒนาด้านอุตสาหกรรมมากกว่า ไม่ได้สนใจด้านการสร้าง pop culture เท่าไหร่ ต่างจากบ้านเราที่พัฒนา pop culture ไปพร้อมๆกันด้วย (ถึงแม้รัฐบาลจะไม่สนับสนุนเท่าที่ควร) ....ถ้าจะนับกันจริงๆในอาเซียน พวกวัฒนธรรม Pop Culture บ้านเรามีภาษีดีกว่าเพื่อน (น่าจะเป็นเพียงไม่กี่ด้านที่ทำดีกว่าสิงคโปร์) ส่วนประเทศที่น่ากลัวรองๆลงมาน่าจะเป็น อินโดนีเซีย กับ สิงคโปร์

ว่าไปบ้านเราตอนนี้ เศรษฐกิจของประเทศออกจะคล้ายๆกับญี่ปุ่นช่วงยุค '80 อยู่เหมือนกันที่มันนิ่งและไม่ค่อยจะโต ....ส่วนเกาหลีเหมือนเขาไม่เจอปัญหาที่คล้ายๆแบบนี้
"คิดยังไงกับกระแสเกาหลีลิซึ่ม"?
..
คิดดังนี้ ครับ
1. เกาหลี เพราะคันอวัยวะ
2. วัยรุ่นชอบคัน ต้องเกาเป็นธรรมดา
3. สมัยพ่อผม แถวหลังวังฯ - หลังวังบูรพาฮิตฮ็อต
4. พ่อคัน พ่อ>>เกาหลังลิซึ่ม
5. สมัย เดิมมีหลายแบบ คือ ..
5.1 ตามสมัย - สมัยหายกำลังหา
5.2 ทันสมัย - เหนื่อยไหม
5.3 นำสมัย - สมัยคือชื่อควาย เราต้องจูง
5.4 ล้ำสมัย - ไร้สมัน คนเริ่มงง
5.5 นอกสมัย - ใช่ ผมอยู่นอกสมัย เพราะผมกำลังออกแบบสมัยอยู่
ส่วนสมัยนี้ สมัยใหม่ น้องสมัย ได้ผัวเกาหลี
มันตบทุกวัน โถ..ไอ้เกาฯ เซนทิเมททอลนะมึง

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 กร๊าก ครับ คันอวัยวะ

มีกระแสก็ย่อมต้องมีแรงดันเป็นธรรมดาครับ ของคู่กัน ถามการไฟฟ้าดูได้  ไอ้มืดหมี

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]