หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับกระแสเกาหลีลิซึ่ม  (อ่าน 40544 ครั้ง)
อ่า  กำลังจะพูดถึงอยู่พอดี

ผมเห็นช่วงก่อน ซีรี่ส์ ญี่ปุ่นดังมาก  แต่ช่วงนี้ซาลงไปมากแล้ว

คนไทยนี่เห่ออะไรได้ไม่นานจริๆฮะ

เพียงแต่ คนรอบข้างผมบางคน บ่นๆว่าทำไมช่วงนี้มัน เกาหลีลิซึ่มกันจัง

พอๆกับกระแส ชาเขียว ชาขาวเลย  อิอิอิ 

Let  it  be !!!
พูดถึงเกาหลี จะนึกถึงผู้ชายขาวๆตี๋ หน้าตาดี และทรงผม

ไม่มีอคติค่ะ   มีแต่อคชม 

จะเรียกว่าชอบคนหล่อก็ได้นะ  แต่เรื่องนิยมกินข้าวหมุเกาหลี นี่ไม่อินตาม

หมูย่างเกาหลีล่ะ ว่าไปอย่าง   :หิว:
โพนยางคำเจ๋งกว่าอีก  ชิ
พูดถึงเกาหลี จะนึกถึงผู้ชายขาวๆตี๋ หน้าตาดี และทรงผม

ไม่มีอคติค่ะ   มีแต่อคชม 

จะเรียกว่าชอบคนหล่อก็ได้นะ  แต่เรื่องนิยมกินข้าวหมุเกาหลี นี่ไม่อินตาม

หมูย่างเกาหลีล่ะ ว่าไปอย่าง   :หิว:

พระเจ้าช่วย   หะหะหะหะ

อคชม    <<<<<<<<<<<<<  กล้าเนอะ   คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2008, 21:39 น. โดย Morphin€[24] » บันทึกการเข้า

คิดว่าเป็นอีกทางเลือกของสาวไทยครับ หลังจากที่ฮิตของญี่ปุ่นมามากแล้ว

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เอ้อ ลืม

นานาเฉยๆกับดารา ละคร นักร้อง เกาหลี
แต่ไม่ชอบนิยายคนไทยที่พยายามให้มันเกาหลี  ง่ะ

(O_o)(>3<)(- . -)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ไม่เคยได้ยุ่งเลย  กร๊าก

อาจจะเพราะไม่มีโอกาสด้วยน่ะค่ะ
รู้แต่ว่าเด็กเกาหลีที่เอแบคน่ารักค่อด!  โวย

อันบัน ♥
ไม่เคยได้ยุ่งเลย  กร๊าก

อาจจะเพราะไม่มีโอกาสด้วยน่ะค่ะ
รู้แต่ว่าเด็กเกาหลีที่เอแบคน่ารักค่อด!  โวย

อ่ะ อรเรียนเอแบค  กรี๊ดดดดด
ฝากดูแลตาด้วยเน้อ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอ้อ ลืม

นานาเฉยๆกับดารา ละคร นักร้อง เกาหลี
แต่ไม่ชอบนิยายคนไทยที่พยายามให้มันเกาหลี  ง่ะ

(O_o)(>3<)(- . -)

รวมถึงนักร้องด้วยครับ หมีโหด~

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
อ่ะ อรเรียนเอแบค  กรี๊ดดดดด
ฝากดูแลตาด้วยเน้อ

เค้าสัญญาว่าจะดูแลอย่างดีเลย  กรี๊ดดดดด

ว่าแต่น้องตาเข้าคณะอะไรเหรอคะ?  งง

อันบัน ♥

Art Eng ครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สัมมนา ภาษาเกาหลี  อิอิอิ

น้องมายะที่โรงเรียนก็นารักมากๆครับ  กึ๋ยๆ

พูดไทยยังไม่เก่ง แต่อังกฤษเก่งโคตร

เพื่อนผมเคยจับตั๊กแตนมาให้มายะดู พี่แกกรี๊ด เกาะแขนผมแน่นเลย  หื่นเด้ง1 

กลัวตั๊กแตน  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ขอโทษครับ ท่านประธานที่เคารพ

นั่นถือเป็นการ ฉวยโอกาส

หรือจะเรียกว่า ผลพลอยได้ครับ   (อิอิ)

เหมือนเคยฟังสัมภาษณ์นักร้องคนหนึ่งในค่ายชื่อดัง (ตัวย่อ g) ( อ่าวเฮ้ย  โวย )

"เพลงของผมเป็นเพลงป๊อป สไตล์เกาหลี"

มึงจะเกาหลีทำไม้  หน้ามึน

perfectionist
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10