หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับกระแสเกาหลีลิซึ่ม  (อ่าน 40542 ครั้ง)
~ เดี๋ยวนี้อะไรๆก็เกาหลี   

ซีรี่ส์  ดารา  นักร้อง  เพลง  ทรงผม  แม้กระทั่ง ข้าว(หน้าหมูเกาหลี)

มองไปทางไหนก็เกาหลี  เพื่อนๆคิดยังไง มาลองเปิดใจกันจ้า   ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2008, 13:13 น. โดย Morphine » บันทึกการเข้า

Let  it  be !!!
ตอบโดยไม่ต้องคิดเลยว่า..

คิม  ลุง กัง ซิง ปง ด้ง บุง อุ๋ง เปา โ๊ะ ปา เด๊ะ ดุง กุ๊ก เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สาวเกาหลีน่ารัก  กึ๋ยๆ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เดี๋ยวดามาแน่ ฟันธง  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
รู้สึกยี้ :41:แหวะ เอือม เกาหลี (ขอโทษสาวกเกาหลีด้วย)

แต่ชอบยุนอึนเฮ  กรี๊ดดดดด
แถมดูซีรีย์ที่ยุนอึนเฮเล่นซะหลายเรื่อง
ชอบตอนที่แข่งกินอยู่อย่างประหยัดด้วย
คิดได้ไง เอาบัตรที่สะสมไว้ครบไปแลกไอติมมากิน  เจ๋ง
สรุปว่า ยุนอึนเฮ น่าร๊ากกกก แต่เบื่อเกาหลี
ตัดหน้าสามคน อะไรกันครับพี่น้อง  โวย

เบื่อเกาหลี ลองเปลี่ยนไปกินเกาเหลา

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันฟังดูขัดๆกันเนอะพี่ดาดาดา   (อิอิ)

Let  it  be !!!
ดามาแล้ว

พี่โอ้เอ้ แม่นมาก  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
ดา มาพงศ์ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

สยิวเลยนะคะนั่น  กร๊าก

(//หมายถึงเห็นคำว่า ดา มาพงศ์อะค่ะ )

ผมชอบหนังแนวอิงประวัติศาสตรเกาหลีนะ หนังบู้ หนังปรัชญา หนังตลก     
 แต่ผมเอียนหนังรักมากๆ เลยตอนนี้  เสาร์อาทิตย์เปิดมาเนี่ย ช่อง 7 ตอน 9 โมงเช้า
 ขึ้นหัวว่า รายการหนังนานาชาติ   นี่เป็นปีๆ แล้วทีมันเอาแต่หนังเกาหลีมาฉาย 
เจ้าชายติงต๊องเจ้าหญิต๊ะติ้งโหน่ง ถ้าทำเป็นภาคที่10 คงจะฉายจนครบเลยมั้ง  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2008, 13:23 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 โวย เพิ่งเห็นที่พี่โอ้เอ้โพส

มันฟังดูขัดๆกันเนอะพี่ดาดาดา   (อิอิ)
ก็ถ้าถามว่าคิดยังไงกะเกาหลี ก็ตอบว่า เบื่อ เอือม ยี้ แหวะ เปลี่ยนช่องหนี
แต่ถ้าถามว่าชอบดาราเกาหลีคนไหน ตอบว่า ยุนอึนเฮ กรี๊ดดดดด

ปล. ดู 1 litre of tear กันเหอะ คืนนี้สองทุ่มครึ่งนะคะ
                              - หน้าม้ามาบุกเกาหลี กรี๊ดดดดด -

ปล.๒ ดา มาพงศ์นี่ใครอะ

ปล.๓ ทำไมวันนี้โดนตัดหน้าตลอดเลย พี่แอน เฟิร์น แล้วยังแจ๊กกี้อีก T-T

ตระกูลเจ๊พจ  เกย์ออก

เสริชวิกิดู ตระกูลนี้เป็นอดีตเจ้าของหุ้นชินคอร์ปด้วยเหรอเนี่ย  อี๋~

อ๊ะ ขอโทษ กระจู๋เกาหลีนี่หน่า
ไม่รู้จะมองยังไง
ได้แต่ชมรัฐบาลของเค้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10