หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับกระแสเกาหลีลิซึ่ม  (อ่าน 41666 ครั้ง)
กรี๊ดดดดดดดดดดดด

จริงเหรอฮ้าาาาาาาาา   เกย์ออก

Let  it  be !!!
กลับมาเรื่องเกาหลีนะคะ  ฮี่...
(เรื่องเกย์ไม่อยากจะคุย เจ็บใจ ไม่ใช่เพราะเป็นเกย์กันหมดเหรอ แอ้ถึงต้องโสดอยู่เงี้ยอ่ะ)  เอือม

แอ้ไม่ค่อยได้ตามข่าวนะคะ โดยเฉพาะข่าวบันเทิง แต่เพื่อนพูดให้ฟังว่า หลายปีก่อนประเทศเกาหลี
เขาประกาศว่าจะขึ้นเป็นหนึ่งในห้าผู้นำด้านาภาพยนตร์ (หรืออะไรสักอย่างเนี่ยแหละ จำไม่แม่นค่ะ)
ถ้าเป็นนโยบายจริงๆ ถือว่าล้ำลึกมากอ่ะค่ะ มันเริ่มมาจากสื่อบันเทิง แล้วก็นำไปสู่การท่องเที่ยว
และเริ่มรุกสู่ด้านเศรษฐกิจมากขึ้น เครื่องสำอางตอนนี้ก็ต้องเกาหลี ยังจะมีอะไรตามมาอีกเยอะ
ตอนนี้คนไทยเริ่มนิยมไปขุดทองที่เกาหลีกันแล้วด้วย

สำหรับความรู้สึกถึงกระแสนิยมเกาหลี เอาแบบผิวๆ ก็รู้สึกรำคาญพวกผู้ชายนิดหน่อย มันหวานไปหน่อย
แต่มองให้ลึกๆ เขามาแรง มาด้วยความล้ำลึก และกำลังสำเร็จด้วย
ทั้งๆ ที่บ้านเราออกจะมีทรัพยากรดีๆ กว่าเขาตั้งเยอะแน่ะ
รู้สึกเสียดายนิดๆ ค่ะ .. ส่วนกับเด็กๆ หรือคนที่นิยมเกาหลี หรืออะไรก็ตาม ทั้งที่เหมือนและต่างกับตัวเอง
เฉยๆ ค่ะ ทุกคนก็ต้องมีมุมเล็กๆ ส่วนตัวที่อยู่แล้วเขาจะยิ้มได้ ..

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 6 คนแน่ะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดด

จริงเหรอฮ้าาาาาาาาา   เกย์ออก

หมีโหด~

แปลว่าไม่จริงหร่อก

ทั้งๆ ที่บ้านเราออกจะมีทรัพยากรดีๆ กว่าเขาตั้งเยอะแน่ะ
รู้สึกเสียดายนิดๆ ค่ะ .. ส่วนกับเด็กๆ หรือคนที่นิยมเกาหลี หรืออะไรก็ตาม ทั้งที่เหมือนและต่างกับตัวเอง
เฉยๆ ค่ะ ทุกคนก็ต้องมีมุมเล็กๆ ส่วนตัวที่อยู่แล้วเขาจะยิ้มได้ ..

กรี๊ดดดดด จริงค่ะ

Las Noches Rubicundior

ชอบกระแสเกาหลีตรงที่ รัฐบาลเขาวางรากฐานมาอย่างดีครับ

ไม่เรรวนรวนเรเหมือนไม้หลักปักโคลน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมมักจะเห็น  ส.ส เกาหลี ต่อยกันในสภาบ่อยๆ

อันนี้ก็ กะลัง อินเทรนด์ในบ้านเรานะถ้ายังจำได้เมื่อไม่นานที่ผ่านมา

หะหะหะ

กุจะติดคุกไหมนี่

เป๋ เอแบคแพง เข้าทำไม ชิ

กว่าตูจะจบตั้งครึ่งล้าน

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
หรือ เพราะไม่มีทางเลือก   ง่ะ

แล้วมิทราบเอกจบที่ไหนนะคะ... เหลือบ

Las Noches Rubicundior
พี่เฟิร์น  ขอถามอีกข้อนึงนะ

ให้อภัยในความโง่ของผมด้วย

ตำแหน่ง โบร่าห์ มันคืออะไรเหรอพี่   งง

ไม่แพงอย่างเดียว ไกลด้วย  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พี่เฟิร์น  ขอถามอีกข้อนึงนะ

ให้อภัยในความโง่ของผมด้วย

ตำแหน่ง โบร่าห์ มันคืออะไรเหรอพี่   งง

อยากรู้เหมือนกัน ได้มาจากไหนครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

search ว่า เฉลิมฉลี เลยครับ

แล้วมิทราบเอกจบที่ไหนนะคะ... เหลือบ

บอกแล้วไง ว่าตั้งครึ่งล้าน ชิ

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
B.O.Y มันหล่อจริงๆ นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ง่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10