หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: พายุที่พม่า (แตกหน่อ)  (อ่าน 26015 ครั้ง)
รับเงิน มีอำนาจ

รัฐบาลๆ ไหน ๆ ก็ไม่อยากลงหรอก  ชิ

ตัวคนเดียว :]

พม่าเป็นคน นะครับ สรรพนามไม่แนวเลย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จีนคงไม่ว่างช่วยพม่าแล้วล่ะค่ะ  ฮือๆ~
แผ่นดินไหววันนี้ แว่ว ๆ ว่าคนตายเป็นร้อย
แถมยังมีเด็กติดอยู่ในซากโรงเรียน 900 คน

มันอะไรกันนักกันหนานี่  เศร้า
เริ่มจะเป็นวิกฤติของแต่ละประเทศใกล้ตัวเข้ามาแล้ว
ไทยก็ต้องเตรียมรับมือไว้ด้วยล่ะครับ
เกิดเหตุการณ์อะไรใหญ่ๆ เข้าอีกเดี๋ยวก็จะเหมือนช่วงสึนามิคราวก่อน

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เร็วๆนี้จะมีคนรู้จัก(หน่วยงาน)เค้าเอาของไปช่วยในพม่า
ผมอาสาไปด้วย ไม่รู้ว่าเค้าจะให้ไปหรือป่าวนะ
รอคำตอบอยู่  หมีโหด~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 กรี๊ดดดดด อยากไปเห็นสักครั้งเหมือนกันครับ

วันนี้เห็นช่องสามถ่าย ไปไหนก็เจอศพ

น้ำไม่มีกิน ก็กินน้ำแช่ศพ ทั้งคน ทั้งหมู วัว ควาย ตัวอ้วนๆทั้งนั้น (บวมแล้ว)

อยากรู้ครับว่าอะไรทำให้มันวิกฤติได้ขนาดนั้น ดูข่าวแล้วไม่น่าเป็นได้ขนาดนั้นเลย แปลกๆ อยากเห็น

จีน แผ่นดินไหว นึกถึงตอนเรียนเรื่องคลื่นครับ

7.8 นี่แผ่นดินคงเล่นเวฟดึ๊บๆเลย น่ากลัว  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ครับ เห็นว่านับจากนี้ไป พิบัติภัยต่างๆจะรุนแรงและถี่ขึ้น รายปี รายเดือน และถึงกลียุค รายวัน
พวกเราทำลายธรรมะ มานานแล้ว ถึงเวลาที่ ธรรมะ ฟื้นตัวบ้าง เป็นธรรมแล้ว
แต่มนุษย์ไม่เคยเปลี่ยน หรอกครับ เราสนใจ "ความแนว" มากกว่า ตัวใครตัวมันมากกว่า

พูดนอกเรื่องไปซะ เกือบเข้าเรื่องธรรมชาติ ไป

พม่า ก็เอา วิกฤติเป็นโอกาสซะน่าเกลียด เดี๋ยวบอกให้ช่วย เดี๋ยวบอกให้ไม่ต้อง
ภาพลงหนังสือพิมพ์วันนี้ ก็เป็น ทหารพม่า มารับของที่สนามบิน พร้อมสัญญาว่าจะเอาไปใช้ประโยชน์ให้หมดแน่นอน
ตอบมาไม่ได้ให้หายสงสัยเล้ย

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ เห็นว่าภัยธรรมชาติเหมือนกัน

ผม ฟังข่าวเมื่อตอนหัวค่ำ

รายงานแผ่นดินไหวที่ เสฉวนประเทศจีน  แรงประมาณ 7.8 ริกเตอร์

เสียชีวิตกว่า 3000 - 5000 คน

คิดแล้ว อนาถใจ    ง่ะ   พาลให้คิดไปว่า ต่อจากนี้ มันจะมีเหตุการณ์แบบนี้อีกไหม

ภัยธรรมชาติมันน่ากลัวจริงๆ 

Let  it  be !!!
อ่านแล้วฮาครับ

จับมาเรียงใหม่นะ

ถาม
ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ เห็นว่าภัยธรรมชาติเหมือนกัน

ผม ฟังข่าวเมื่อตอนหัวค่ำ

รายงานแผ่นดินไหวที่ เสฉวนประเทศจีน  แรงประมาณ 7.8 ริกเตอร์

เสียชีวิตกว่า 3000 - 5000 คน

คิดแล้ว อนาถใจ    ง่ะ   พาลให้คิดไปว่า ต่อจากนี้ มันจะมีเหตุการณ์แบบนี้อีกไหม

ภัยธรรมชาติมันน่ากลัวจริงๆ 
ตอบ
ครับ เห็นว่านับจากนี้ไป พิบัติภัยต่างๆจะรุนแรงและถี่ขึ้น รายปี รายเดือน และถึงกลียุค รายวัน
พวกเราทำลายธรรมะ มานานแล้ว ถึงเวลาที่ ธรรมะ ฟื้นตัวบ้าง เป็นธรรมแล้ว
แต่มนุษย์ไม่เคยเปลี่ยน หรอกครับ เราสนใจ "ความแนว" มากกว่า ตัวใครตัวมันมากกว่า

พูดนอกเรื่องไปซะ เกือบเข้าเรื่องธรรมชาติ ไป

พม่า ก็เอา วิกฤติเป็นโอกาสซะน่าเกลียด เดี๋ยวบอกให้ช่วย เดี๋ยวบอกให้ไม่ต้อง
ภาพลงหนังสือพิมพ์วันนี้ ก็เป็น ทหารพม่า มารับของที่สนามบิน พร้อมสัญญาว่าจะเอาไปใช้ประโยชน์ให้หมดแน่นอน
ตอบมาไม่ได้ให้หายสงสัยเล้ย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
(อ่า   ความรู้สึกเหมือน วนเวียน)

ภัยธรรมชาติว่าน่ากลัวแล้ว ยังไม่เท่าภัยจากมนุษย์ด้วยกันเอง

ผีหลอกว่าน่ากลัวแล้ว  คนหลอกกันน่ากลัวกว่า

ตราบใดที่คนไม่เลิกรังแก ธรรมชาติ (และ ไม่เลิกรังแกมนุษย์ด้วยกันเอง)

เรื่องแบบนี้คงได้พบเห็นกันอีกเรื่อยๆ   เศร้า

Let  it  be !!!
หาาาาาาาาาาาาาา
ตกลงว่าไอ้ 7.8 ริกเตอร์นั่น 3000-5000 คนเหรอคะ
ตอนแรกได้ยินว่า 100 คน กับมีนักเรียนติดอยู่ในซากตึก 900 คนยังสลดเลย
นี่เล่นครึ่งหมื่น.... อะไรเนี่ย  เศร้า
เห็นศพยังนอนกันเกลื่อนเลย ไม่ม่ีคนเก็บ

น่าสงสารมาก
ล่าสุด แผ่นดินไหวในจีน ศูนย์กลางอยู่ที่เมืองเอกของมณฑลเสฉวน มีคนตายไปแล้วเกือบ 9 พันคน (ยังสำรวจไม่หมด คิดว่าน่าจะเกินหมื่น)
สรุปข่าวภัยธรรมชาติ รอบเอเซีย เดือนพฤษภาคม

วันที่ 1-7  พายุนากีส - พม่า
วันที่ 7   แผ่นดินไหว ญี่ปุ่น 6.8 ริคเต้อร์
วันที่ 12  แผ่นดินไหว จีน  7.8 ริคเต้อร์

ดูต่อมีอีกไหม  ฮือๆ~
ถ้ามีอีกเรื่อยๆ แรงๆ เด่นๆอย่างงี้บ่อยถี่ขนาดนี้ โลกคงไม่อยากมีมนุษย์ แล้วล่ะ

เอ๊ะ หรือจะมีอะไรร้ายแรงกว่านี้อีกไหม อย่ามีเลย  ฮือๆ~

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
พรุ่งนี้ธรณีสูบที่รัฐสภาไทยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8