หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: พายุที่พม่า (แตกหน่อ)  (อ่าน 26028 ครั้ง)
ศึกครั้งนี่ไม่ว่าใครจะชนะ แต่เราแพ้
                            - หม่องถ้วยทอง -

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ศึกครั้งนี้ ไม่ว่า ปืน หรือ NLD ชนะ ประชาชนพม่า แพ้
                                               "ลอกมาจากข้างบน"

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ไม่ใช่จู๋คำคม  โวย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ยิ่งอ่านข่าวแล้ว ยิ่งหมั่นใส้รัฐบาลพม่า
อวดดีและเห็นแก่ตัว แต่ขี้ขลาดไม่กล้าเผชิญหน้ากับปัญหา

จากข่าว ที่นายบันคีมุน ต่อสายจะขอเจรจากับผู้นำประเทศ เจ้าหน้าที่พม่าบอกว่า สัญญาณโทรศัพท์มีปัญหา -*-

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
งั้นจะให้เค้าตอบว่าไงอะ
ท่านไม่อยากคุย   เหรอ งง

หรือไม่ ท่านผู้นำเค้าอาจจะกำลังไปแจกของให้ผู้ประสพภัยอยู่ก็ได้ ซึ่งแถวนั้น สัญญานมันอาจมีปัญหาจริงๆนี่ ง่ะ
[/glow][/b]

ง่ะ ง่าทำไมกระจู๋นี้ ดูเครียดๆจัง  ผมมือใหม่เพิ่งเข้ามาหัดเล่น

ไงก็อย่าโกรธผมนะ  ว่าแต่ว่า  พม่า น่าสงสารจัง

ตายเป็นเบือเลย   เศร้า

Let  it  be !!!
ไม่ควรเข้าใจรัฐบาลพม่า
ที่ทำไมในช่วงแรกถึงปฏิเสธความช่วยเหลือจากนานาชาติเหรอครับ
(ดูข่าว เพิ่งรับมาไม่กี่วันนี้เองนิครับ)

เอาเหอะ
เสียใจกับผู้สูญเสียด้วยนะครับ

ใกล้ๆ ประเทศไทยเลย เสียวจังวุ๊ย

อย่าเสียใจที่เจอปัญหา  แต่จงดีใจที่จะได้เผชิญกับมัน
ดูแล้ว ไม่อยากสงสารประชาชนเลยครับ

หมั่นไส้ผู้นำพม่า พาลให้หมั่นไส้ไปทั้งประเทศ

ขนาดนี้แล้วผู้นำเห็นแก่ตัวอีก เลวจริงๆ

บุชอย่าเพิ่งลงตำแหน่ง ส่งทหารไปยึดก่อนดิ๊  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ตูไม่ได้รู้สึกไม่ดีกับพม่าเลยครับ

คือ ยังไงดี คนน่ะ คน
คนเดือดร้อนด้วยกันมันจะต้องรู้สึกอะไรนอกจากเวทนาเขาเหรอครับ
ตูสงสารพม่าตั้งแต่ตอนแรงงาน 50 กว่าคนที่ตายคารถตู้คอนเทนเนอร์แล้ว สงสารจริงๆ
ในสเกลของคนตัวเล็กๆ ด้วยกัน มีอะไรช่วยเขาได้ก็ช่วยเถอะครับ
รัฐบาลจะเหี้ยจะดียังไงก็ช่างรัฐบาลเขาเถอะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ช่ายๆๆ  แต่ผมคนหนึ่งละที่ไม่ชอบรัฐบาล...............................
..................................................เพราะมันไม่มี งวด ชน งวด
แต่ไม่ว่าจะยังไง ผมก็ขอแสดงความเสียใจ ในฐานะ เพื่อน มนุษย์ด้วยกัน
ตราบใด คนเราไม่หยุดทำลายธรรมชาติ และ คน ไม่หยุดเอาเปรียบคน เรื่องแบบนี้ จะยังมีให้เห็นอีกบ่อยๆครับ เศร้า

ดูแล้ว ไม่อยากสงสารประชาชนเลยครับ

หมั่นไส้ผู้นำพม่า พาลให้หมั่นไส้ไปทั้งประเทศ

ขนาดนี้แล้วผู้นำเห็นแก่ตัวอีก เลวจริงๆ

บุชอย่าเพิ่งลงตำแหน่ง ส่งทหารไปยึดก่อนดิ๊  กร๊าก

อย่าพาลไปหมั่นไส้เค้าทั้งประเทศเลย

มีเพื่อนเป็นชาวพม่าอยู่ 2-3 คนแหละ (ที่ที่เรียนอยู่มีชาวเอเชียต่างชาติมากมาย)
เท่าที่สัมผัสมา นิสัยเค้าน่ารักมากๆเลยนะ เคยทำงานอยู่กลุ่มเดียวกัน เค้าก็ช่วยเท่าที่ทำได้เลยแหละ เคยให้เค้าช่วยเรื่อง Thesis เค้าก็ช่วยแบบเต็มใจสุดๆเลย
แต่ไม่รู้ว่านิสัยจะต่างจากพม่าที่มาเป็นแรงงานยังไงนะคะ เพราะอันนั้นได้ยินแต่ข่าวไม่ค่อยดีมา ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจริงไม่จริง

เืรื่องที่กำลังเกิดขึ้นนี่ สถาบันที่เรียนอยู่นี่ก็กำลังช่วยกันรวบรวมเงินบริจาครวมทั้งข้าวของเครื่องใช้เพื่อส่งไปให้เค้าค่ะ

ภัยธรรมชาติคงจะรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ นับจากนี้ไป
น่ากลัว แต่ก็ต้องยอมรับ ว่าต้องรับสภาพละ ถ้าจะเกิดอะไรขึ้น
ถึงตาธรรมชาติเอาคืนบ้างแล้ว..  ฮือๆ~

สงสารชาวพม่า แอบคิดเองแบบไม่มีข้อมูลว่าทำไมถึงได้เกิดความเสียหาย (โดยเฉพาะกับชีวิต)
มากถึงขนาดนั้น เป็นเพราะสิ่งก่อสร้างไม่แข็งแรง การคมนาคมไม่สะดวก หรือไม่มีระบบเตือนภัยรึเปล่า

แล้วก็อยากให้โลกสงบสุขค่ะ

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

กรรมโดนคนสวยตัดหน้า

แต่ว่า ให้อภัยได้  ยิ้มน่ารัก

ก็เราทำไม่ดีต่อ ธรรมชาติก่อนนี่เนอะ  โทษใครไม่ได้อะรอบนี้

ต่างชาติส่งเงินส่งของไปช่วย จะไปถึงประชาชนรึเปล่าก็ไม่รู้
ประเทศของเราอย่างน้อยก็ยังดีกว่าพม่าอยู่เยอะละนะ ไหว้

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ต่างชาติส่งเงินส่งของไปช่วย จะไปถึงประชาชนรึเปล่าก็ไม่รู้
ประเทศของเราอย่างน้อยก็ยังดีกว่าพม่าอยู่เยอะละนะ ไหว้

ถึง แต่ในนามผู้นำประเทศเค้าครับ  หมีโหด~

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8