หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: COMIC อสูรศาสตรา AZURA ARMOR ,ILLUSTRATION+งานปั้น  (อ่าน 36691 ครั้ง)
มันสุดยอดเลยจริงๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สุดยอดเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ  เจ๋ง บวกให้ด้วยค่าชม

ขอบคุณครับ ไหว้

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
โอย โหลดจนหน้าจอขาวเลยครับ
วาดได้สุดยอดอลังการจริงๆ
แต่โพสต์รวมกันหมดมันเลยโหลดจนหน้าพังไปเลยครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงๆตอนนี้ต้นฉบับเสร็จตั้งแต่มีนาคมแล้วครับ แต่แก้นั่นแก้นี่ แถมช่วงนี้รถผมกลายเป็นเรือดำน้ำไป เลยเพิ่งมีเวลาโพส :D ขอบคุณเจ้าบ้านและทุกท่านที่ติดตามครับ

อสูรศาสตรา AZURA ARMOR ตอนที่ 7:จุดจบ-จุดเริ่มต้น จบช่วงแรกของเรื่องครับ

เรื่อง:Loucipher
ภาพ: น้องต้อง ธนรัตน์ ไทยพานิช
ออกแบบตัวละคร: The Tong ธรรมชัย เติมจิตรอารีย์
ปก:  The Tong ธรรมชัย เติมจิตรอารีย์
ประสานงาน: คุณHATA,น้องbarthezjame
แก้คำผิด barthezjame
บท: คุณ Maisinderและน้องjark_kaizer ครับ

หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

หน้า 5

หน้า 6

หน้า 7

หน้า 8

หน้า 9

หน้า 10

หน้า 11

หน้า 12

หน้า 13

หน้า 14

หน้า 15

หน้า 16

หน้า 17

หน้า 18

หน้า 19

หน้า 20

หน้า 21

หน้า 22

หน้า 23

หน้า 24

หน้า 25

หน้า 26

หน้า 27

หน้า 28

หน้า 29

หน้า 30

หน้า 31

หน้า 32

หน้า 33

หน้า 34

หน้า 35

หน้า 36

หน้า 37

หน้า 38

หน้า 39

หน้า 40

หน้า 41

หน้า 42

หน้า 43

หน้า 44

หน้า 45

หน้า 46

หน้า 47

หน้า 48

หน้า 49

หน้า 50

หน้า 51

หน้า 52

หน้า 53

หน้า 54

หน้า 55

หน้า 56

หน้า 57

หน้า 58

หน้า 59

หน้า 60

หน้า 61

หน้า 62

ข้อมูลตัวละคร

นาคราช 5 เศียร

แท้จริงคือ ร่างของอัครพล 1 ใน 3 จอมโลกันต์ครับ  นาคราช 5 เศียร จอมโลกันต์แห่งมหาสมุทร  อัครพลร่างกายยังปรับสภาพไม่ได้ จึงได้ถ่ายพลังออกเป็น 2 ส่วน เป็นนาคราช 3 เศียร และพลังของนาคราช 2 เศียร  แบ่งไปไว้ที่ธงรบแทนครับ

รวมเล่มที่จะออกจะมีการวาดตอนที่ 1 เพิ่มเข้าไปใหม่จะไม่มีการย้อนเวลาไปมาเหมือนฉบับที่โพสในWEB ครับ ตอนที่ 2 จะมีการวาดเพิ่มเข้าไปด้วย เพื่อความสมบูรณ์ของเนื้อเรื่องและความสัมพันธุ์ของตัวละครครับ

ตอนแรกหลังหุ่นพยนต์รวมร่างแล้วจะมีลูกนัยน์ตาแบบมนุษย์ด้วย แต่สุดท้ายเอาออกครับเพราะมันดูตลกๆ

ช่วงต่อมาของเรื่องเริ่มที่ตอน 8 จำนวนหน้าจะลดลง อ่านง่ายขึ้นเพิ่ม drama และความสัมพันธุ์ตัวละครมากขึ้นครับ เสร็จแล้วครับ น่าจะโพสได้อาทิตย์หน้า ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2009, 11:39 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
 กรี๊ดดดดด

ยังโพสต์ต่อกันเป็นพืดเหมือนเดิม  หมีโหด~

ได้อ่านที่คนอื่นโพสต์ไว้มั้ยครับว่าโหลดยาก และ นานมาก  หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ยังโพสต์ต่อกันเป็นพืดเหมือนเดิม  หมีโหด~

ได้อ่านที่คนอื่นโพสต์ไว้มั้ยครับว่าโหลดยาก และ นานมาก  หมีโหด~

ผมเพิ่งได้อ่าน comment เรื่อง load ช้าครับ เคยทำ thunmbnail ให้ click ก็มีคนบ่นว่า ขี้เกียจ click ทีละอัน

ถ้าแยกแต่ละตอนออก ก็จะมีหลายกระทู้ ล่าสุดก็ปรับให้ตอน8เหลือ30หน้า

หรือจะให้แยกตั้งแต่ตอน8ขึ้นไปเป็นอีก topic นึงไปเลยจะได้ไม่ต้อง รอload ภาพจากตอนเก่าขึ้นมาด้วย

คืออย่างงี้ครับพี่ อาจจะยังเข้าใจผิดอยุ่ 

คนแนะนำเขาหมายถึงแยกเป็น โพสต์ๆ อะครับ ไม่ใช่โพสต์เดียว 10 รูป

อาจจะโพสต์ละรูป 2 รูปอะไรประมาณนี้ เผื่อมีคนมาช่วยคั่นด้วย มันจะโหลดมาง่ายกว่าครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
สระและวรรณยุกติ์ ยังซ้อนทับกันอยู่

ติดใจคำหนึ่ง "กระสุนวารีนาคาราชห้าเศียร"
รู้สึกมันอ่านยากนะ "นาคาราช" (นา+คา+ราด)
มันน่าจะเป็น "นาคราช" (นาค+คะ+ราด) มากกว่า

เจ๋ง

เรื่องโหลดยาวๆ ก็จริงอย่างที่เค้าว่าล่ะครับ  ฮิ้ววว

จนตอนนี้ก็ยังอ่านไม่ได้ทุกหน้าอยู่ดี เดี้ยงไปก่อนตลอด  ฮือๆ~ ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
คืออย่างงี้ครับพี่ อาจจะยังเข้าใจผิดอยุ่  

คนแนะนำเขาหมายถึงแยกเป็น โพสต์ๆ อะครับ ไม่ใช่โพสต์เดียว 10 รูป

อาจจะโพสต์ละรูป 2 รูปอะไรประมาณนี้ เผื่อมีคนมาช่วยคั่นด้วย มันจะโหลดมาง่ายกว่าครับ

รับทราบครับ ตอนหน้าจะลองดู

จนตอนนี้ก็ยังอ่านไม่ได้ทุกหน้าอยู่ดี เดี้ยงไปก่อนตลอด  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ผมกำลังคิดว่า จะลองทำเป็น ebook มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2009, 19:57 น. โดย Loucipher » บันทึกการเข้า

โอเคเนอะครับพี่  ถือว่าอนุโลมให้เบิ้ลได้ เพื่อจะได้ไม่สะดุด ขาดช่วงเวลาอ่าน เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 3 [4]