หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: พอกดโหลดแล้วเป็นไฟล์ .PHP...งง?  (อ่าน 31783 ครั้ง)
คอมฯ เค้าอะไหล่หายไปแน่เลย

เมื่อก่อนก็โหลด font ได้ปกติ.. แต่พอตอนนี้มาโหลดทำไมกลายเป็นไฟล์ชื่อ download.php ตลอด??

ใครทราบช่วยบอกวิธีแก้ ให้ด้วยงับ ขอบคุงๆ   หยี
อ๊ะ เป็นรายที่สองแล้วครับที่แจ้งมาเป็ฯแบบนี้ (รายแรกคือคุณ PSK_TYPE)
ถามครับถาม ว่าปกติใช้ IE และเล่น Hi5 ใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ IE กะ เล่น Hi5 งับ

แล้วมันต้องทำยังไงเหรอ คุณแอน~?
เป็นเหมือนกัน โหลดบ่ได้  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ใช้ IE และก้อเล่น Hi 5  เหมือนกัน
ปัญหานี้ไม่เคยพบแฮะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ใช้ save target as ... ได้ไหมครับ

perfectionist
ขอถามว่า ใช้โปรแกรมช่วยโหลดตัวไหนมั้ยครับ?

พอกดโหลด แล้วเป็นแบบนี้อ่ะ (ดูรูป) แล้วก้อเปลี่ยนอะรัยไม่ได้

เมื่อก่อนมันจะเป็น zip

ลองโหลดแล้ว เปลี่ยนนามสกุลทีหลังได้ไหมครับ  อืมมมมห์

เอ้อ ฝากลองสังเกตด้วยนะครับว่าขนาดไฟล์เท่าไหร่

ครับ ผมคิดว่า น่าจะเป็นที่ cookie ที่คุณเพิ่งกินมา หรือ กินมานานแล้ว
อาจทำให้ เซฟภาพ หรือ คลิกลิ้งบางอย่าง เปลี่ยนไป ตามแต่ คุ๊กกี้ที่คุณเดินไปเหยียบหยิบมากิน

คำแนะนำ แก้ปัญหาแบบเฉพาะหน้า

คายคุ๊กกี้ทิ้งสิครับ อมไว้ทำลูกพ่อทำไม....

ดังนี้

คอลโทรลพาเน่ล > อินเตอร์เน็ตออฟชั่น > ในแถบแรก เจเนอร์ร่อล > หาปุ่ม ดีลีต > เลือกลบ คุ๊กกี้ > กลับมาโหลดอีกที

ถ้าไม่หายค่อยว่ากัน เพราะเครื่องผมไม่มีเรื่องแบบนี้

ปล. การคายคุ๊กกี้ที่อมไว้ออกหมดจะทำให้ ข้อมูลที่กรอกไว้ตามเว็บอื่นๆหายตามไปด้วย

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

ขอบคุณน้าแน็กมากฮับ  ไหว้ ไหว้

อิฮั้น คายทิ้งแล้ว  อ้วก อ้วก อ้วก

Delete Cookie แล้ว รีสตาร์ทเครือ่งใหม่ แต่ข่าวร้าย (กับเครือ่งเรา)

มันยังเป็นเหมียนเดิม  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ดีจัยกับคนที่เครื่องไม่เป็นแบบนี้ด้วยอ่ะ
งืม..เมื่อก่อนเคยโหลดได้ปกตินา...

ลองลบทั้ง cookie ทั้ง files ทั้ง clear hitory  แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม.. ง่ะ

ทำไงดี..ทำงายดี~

งั้น รอ PRO มาตอบนะ  ฮี่ๆ

ไม่รู้ เครื่องนี้ไม่เป็น ไม่รู้จริงๆ ว่าเพราะอะไร

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
โหลดกะไออีได้ไฟล์ zip เหมือนกันค่ะ ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พอดีลองถามคนที่เป็นก่อนหน้านี้ เขาบอกเขาไปโหลดอะไรจากฮิ5 มาน่ะครับ
เลยพอคลำทางได้ว่า มันต้องเป็นของเล่นอะไรสักอย่างที่แฝงภัยมาด้วยแน่ๆ
เช่นพวกกลิตเตอร์ (เขาเรียกอะไรไม่รู้)

ยังไงลองใช้โปรแกรมกำจัดสปายแวร์ดูสิครับว่าหายไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จะว่าไปเหมือนเคยโดนไวรัสแล้วมันโชว์ไฟล์เป็น php เหมือนกัน  หน้ามึน

หน้า: [1] 2 3